Mambo mazuri aliyofanya Rais Samia Suluhu Hassan

Mambo mazuri aliyofanya Rais Samia Suluhu Hassan

CUBICBOY

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2012
Posts
322
Reaction score
258
Rais Samia Suluhu Hassan, tangu alipochukua uongozi wa Tanzania mnamo Machi 2021, amefanikisha mageuzi mbalimbali katika nyanja za uchumi, siasa, miundombinu, afya, elimu, na diplomasia. Hapa chini ni muhtasari wa mafanikio yake hadi Mei 2025:


🏗️ Miundombinu na Uchumi

Reli ya Kisasa (SGR): Mnamo Agosti 2024, Tanzania ilizindua reli ya kisasa ya kilomita 541 inayounganisha Dar es Salaam na Dodoma, sehemu ya mradi mkubwa wa kilomita 2,561 unaolenga kuimarisha biashara ya ndani na kikanda.

Tuzo ya Babacar Ndiaye: Mnamo 2022, Rais Samia alitunukiwa tuzo hii kwa mchango wake mkubwa katika maendeleo ya miundombinu ya usafiri barani Afrika.

Uwekezaji wa Sekta Binafsi: Mikakati yake imeongeza ukuaji wa mikopo kwa sekta binafsi kutoka 3.2% (2021) hadi 21% (2023), na mapato ya kodi kuongezeka kutoka TZS trilioni 17.3 hadi TZS trilioni 20.



🌾 Kilimo na Maendeleo Vijijini

Kuimarisha TADB: Serikali imeongeza mtaji wa Benki ya Maendeleo ya Kilimo kutoka TZS bilioni 60 hadi TZS bilioni 435.4, na kusaidia wakulima zaidi ya milioni 1 kupata mikopo yenye thamani ya zaidi ya TZS bilioni 457.3.

Miradi ya Vijana: Kupitia mpango wa "Building a Better Tomorrow (BBT)", vijana wamewezeshwa kupata vifaa vya kilimo na huduma za kifedha ili kujiajiri kupitia kilimo.


🎓 Elimu na Usawa wa Kijinsia

Elimu Bila Malipo: Sera ya elimu bila malipo imepanuliwa hadi kidato cha tano na sita, na bajeti ya mikopo ya elimu ya juu kuongezeka hadi TZS bilioni 656, ikinufaisha zaidi ya wanafunzi 200,000.

Kurejesha Wasichana Shuleni: Sera ya awali iliyowazuia wasichana wajawazito kurudi shule imefutwa, kuruhusu wasichana waliokatishwa masomo kurejea na kuendelea na elimu yao.

🏥 Afya na COVID-19

Mapambano dhidi ya COVID-19: Rais Samia alibadili msimamo wa awali wa serikali kuhusu janga la COVID-19 kwa kuhimiza matumizi ya barakoa, chanjo, na hatua nyingine za kujikinga. Tanzania ilijiunga na mpango wa COVAX na kufanikisha utoaji wa chanjo kwa karibu watu milioni 30.


🗳️ Demokrasia na Haki za Binadamu

Kufungua Nafasi za Kisiasa: Mnamo Januari 2023, aliondoa marufuku ya mikutano ya vyama vya upinzani iliyowekwa mwaka 2016, hatua iliyopokelewa vyema na wadau wa demokrasia.

Tume ya Mageuzi ya Kisiasa: Aliunda tume ya kukusanya maoni ya wananchi kuhusu mageuzi ya kisiasa, ikiwa ni sehemu ya mkakati wake wa "4Rs" — Maridhiano, Ustahimilivu, Mageuzi, na Ujenzi upya.


🌍 Diplomasia na Utalii

Kampeni ya "The Royal Tour": Rais Samia aliongoza kampeni ya kuitangaza Tanzania kimataifa kupitia filamu ya "The Royal Tour", iliyolenga kuvutia watalii na wawekezaji kutoka Marekani na kwingineko.

Ukuaji wa Sekta ya Utalii: Mapato ya utalii yaliongezeka kutoka $1.3 bilioni (2021) hadi $2.56 bilioni (2022), na idadi ya watalii wa kimataifa kufikia 1.17 milioni, kutokana na mikakati ya kukuza utalii wa ndani na wa kimataifa.


🏟️ Michezo na Miundombinu ya Burudani

Ujenzi wa Uwanja wa Samia Suluhu Hassan: Uwanja mpya wa michezo wenye uwezo wa kuchukua watu 30,000 unajengwa Arusha kwa ajili ya mashindano ya AFCON 2027, ikiwa ni sehemu ya maandalizi ya Tanzania kuwa mwenyeji wa mashindano hayo kwa kushirikiana na Kenya na Uganda.


🏅 Tuzo na Heshima za Kimataifa

Ametunukiwa tuzo mbalimbali, ikiwemo Babacar Ndiaye Trophy (2022) kwa maendeleo ya miundombinu, CARE Impact Award kwa uongozi wa kuhamasisha wanawake, na kutajwa katika orodha ya Forbes ya "Wanawake 100 Wenye Nguvu Zaidi Duniani" mwaka 2023.
 
Rais Samia Suluhu Hassan, tangu alipochukua uongozi wa Tanzania mnamo Machi 2021, amefanikisha mageuzi mbalimbali katika nyanja za uchumi, siasa, miundombinu, afya, elimu, na diplomasia. Hapa chini ni muhtasari wa mafanikio yake hadi Mei 2025:


🏗️ Miundombinu na Uchumi

Reli ya Kisasa (SGR): Mnamo Agosti 2024, Tanzania ilizindua reli ya kisasa ya kilomita 541 inayounganisha Dar es Salaam na Dodoma, sehemu ya mradi mkubwa wa kilomita 2,561 unaolenga kuimarisha biashara ya ndani na kikanda.

Tuzo ya Babacar Ndiaye: Mnamo 2022, Rais Samia alitunukiwa tuzo hii kwa mchango wake mkubwa katika maendeleo ya miundombinu ya usafiri barani Afrika.

Uwekezaji wa Sekta Binafsi: Mikakati yake imeongeza ukuaji wa mikopo kwa sekta binafsi kutoka 3.2% (2021) hadi 21% (2023), na mapato ya kodi kuongezeka kutoka TZS trilioni 17.3 hadi TZS trilioni 20.



🌾 Kilimo na Maendeleo Vijijini

Kuimarisha TADB: Serikali imeongeza mtaji wa Benki ya Maendeleo ya Kilimo kutoka TZS bilioni 60 hadi TZS bilioni 435.4, na kusaidia wakulima zaidi ya milioni 1 kupata mikopo yenye thamani ya zaidi ya TZS bilioni 457.3.

Miradi ya Vijana: Kupitia mpango wa "Building a Better Tomorrow (BBT)", vijana wamewezeshwa kupata vifaa vya kilimo na huduma za kifedha ili kujiajiri kupitia kilimo.


🎓 Elimu na Usawa wa Kijinsia

Elimu Bila Malipo: Sera ya elimu bila malipo imepanuliwa hadi kidato cha tano na sita, na bajeti ya mikopo ya elimu ya juu kuongezeka hadi TZS bilioni 656, ikinufaisha zaidi ya wanafunzi 200,000.

Kurejesha Wasichana Shuleni: Sera ya awali iliyowazuia wasichana wajawazito kurudi shule imefutwa, kuruhusu wasichana waliokatishwa masomo kurejea na kuendelea na elimu yao.

🏥 Afya na COVID-19

Mapambano dhidi ya COVID-19: Rais Samia alibadili msimamo wa awali wa serikali kuhusu janga la COVID-19 kwa kuhimiza matumizi ya barakoa, chanjo, na hatua nyingine za kujikinga. Tanzania ilijiunga na mpango wa COVAX na kufanikisha utoaji wa chanjo kwa karibu watu milioni 30.


🗳️ Demokrasia na Haki za Binadamu

Kufungua Nafasi za Kisiasa: Mnamo Januari 2023, aliondoa marufuku ya mikutano ya vyama vya upinzani iliyowekwa mwaka 2016, hatua iliyopokelewa vyema na wadau wa demokrasia.

Tume ya Mageuzi ya Kisiasa: Aliunda tume ya kukusanya maoni ya wananchi kuhusu mageuzi ya kisiasa, ikiwa ni sehemu ya mkakati wake wa "4Rs" — Maridhiano, Ustahimilivu, Mageuzi, na Ujenzi upya.


🌍 Diplomasia na Utalii

Kampeni ya "The Royal Tour": Rais Samia aliongoza kampeni ya kuitangaza Tanzania kimataifa kupitia filamu ya "The Royal Tour", iliyolenga kuvutia watalii na wawekezaji kutoka Marekani na kwingineko.

Ukuaji wa Sekta ya Utalii: Mapato ya utalii yaliongezeka kutoka $1.3 bilioni (2021) hadi $2.56 bilioni (2022), na idadi ya watalii wa kimataifa kufikia 1.17 milioni, kutokana na mikakati ya kukuza utalii wa ndani na wa kimataifa.


🏟️ Michezo na Miundombinu ya Burudani

Ujenzi wa Uwanja wa Samia Suluhu Hassan: Uwanja mpya wa michezo wenye uwezo wa kuchukua watu 30,000 unajengwa Arusha kwa ajili ya mashindano ya AFCON 2027, ikiwa ni sehemu ya maandalizi ya Tanzania kuwa mwenyeji wa mashindano hayo kwa kushirikiana na Kenya na Uganda.


🏅 Tuzo na Heshima za Kimataifa

Ametunukiwa tuzo mbalimbali, ikiwemo Babacar Ndiaye Trophy (2022) kwa maendeleo ya miundombinu, CARE Impact Award kwa uongozi wa kuhamasisha wanawake, na kutajwa katika orodha ya Forbes ya "Wanawake 100 Wenye Nguvu Zaidi Duniani" mwaka 2023.
well done gentleman,
umeeleza kwa ufasaha wa keep wango cha juu mno, jitahidi zenye weledi weledi mno za Dr.Samia Suluhu Hassan katika kuwatumikia na kuwaletea waTanzania Maendeleo kijamii , kisiasa na kiuchmi 👊💪
 
Back
Top Bottom