Mambo Kumi yalomshinda Rais Magufuli

Mambo Kumi yalomshinda Rais Magufuli

3. Is it guaranteed that no one else will come up with his/her own other decisions as the way he/she sees things by him/herself?
What you are failing to realise/understand is that Magufuli is acting within the Constitution.
and..next time use the Reply feature to get my response.
 
Kuna watu wanadhani Mhe. Magufuli ni malaika wa kuwabatiza upya na kuwasafisha mafisadi na wahujumu uchumi jambo ambalo siyo kweli. Naungana na Mhe. Zitto kwamba Mkuu wa Nchi anatakiwa alitoe kwanza boriti lililotanda katika macho yake, huwezi kuwa na nguvu ya kummuliza Nyalandu ana mali zipi na alizipataje wakati hata wewe haijulikani ghorofa lako lililojengwa porini huko Chato hatujui pesa ulizitoa wapi.
Kumekuwa na tuhuma za siku nyingi kuhusiana na uhusika wa Mhe.Magufuli katika uuzaji wa nyumba za serikali lakini hakuna majibu ya moja kwa moja wala mipango ya kuujuza umma kuhusiana na sakata hilo. Ni kweli Mhe. Magufuli ameonyesha nia ya kuipeleka Tanzania Caanan lakini itakuwa ajabu kama hataenda na kasi yake mwenyewe maana maadili huanza kwa mkubwa ambaye pia ni jalala.
Tunapokosoa siyo kwamba tunahujumu bali tunathibitisha ubinadamu wa viongozi wetu
 
Zitto Z Kabwe na MAMBO KUMI YALO MSHINDA MAGUFULI.

Siku 100 za Utawala wa Awamu ya 5 chini ya Rais Magufuli

Mambo 10 ya Msingi ambayo Rais Magufuli ameshindwa kuyafanya tangu aingie madarakani.

1 Mikataba yote ya Rasilimali za Nchi - PSAs Kwa Mafuta na Gesi Asilia na MDAs Kwa Madini bado ni Siri na sio Rais au Makamu wa Rais au Waziri Mkuu ambaye kaonyesha hata nia ya kutazama upya mikataba hii na kuiboresha Kwa maslahi ya watanzania. Mapato ya Nchi, makubwa kuliko ya utumbuaji majipu, yanaendelea kupotea. Mkataba wa IPTL bado unaendelea kunyonya Nchi na Serikali inatazama tshs 8 bilioni zinalipwa Kwa matapeli wa IPTL na PAP kila mwezi. Katika siku 100 tangu Rais Magufuli aingie madarakani, jumla ya tshs 30 bilioni zimeshalipwa Kwa IPTL/PAP ambazo zingeweza kununua CT scan Kwa hospitali zote za mikoa nchini. Fedha hii ni zaidi ya mkopo ambao Serikali imechukua kutoka Benki ya Dunia ili kujenga ' fly over ' ya Ubungo jijini Dar Es Salaam.

2) Posho za makalio katika mfumo mzima wa Serikali bado zinalipwa bila kufutwa kama Mpango wa Maendeleo 2011/2012 - 2015/2016 unavyotaka na kuagiza. Serikali imeongeza posho za kujikimu mpaka tshs 120,000 Kwa siku na Kwa wabunge bado wanalipwa posho ya makalio ya tshs 220,000 Kwa siku. Posho ambazo zimeshalipwa tangu Rais aingie madarakani ni sawa na kujenga barabara zote viporo za lami kuunganisha mkoa wa Tabora ( Kaliua - Urambo na Nyahua - Itigi ).

3) Serikali bado inatumia mashangingi na kila Waziri, Katibu Mkuu na wakuu wa idara wanatumia mashangingi ya gharama kubwa.

4) Tanzania bado inaagiza Sukari kutoka Nje na Serikali haina Mpango wowote ule wa kuondoa tatizo hilo. Hata katika Mpango wa Maendeleo Serikali haisemei sukari kabisa. Uagizaji wa Sukari ni jipu ambalo limeiva Lakini mkamuaji analilea. Hivyo hivyo Kwa sekta ya Nguo bado viwanda vya ndani vinapata ushindani usio halali kutoka Kwa nguo kutoka Nje zenye kuingia nchini bila kodi.

5 Taarifa ya Serikali kuhusu utoroshaji wa fedha Nje bado imefichwa na haijafikishwa bungeni. Hakuna hatua zozote zilizochukuliwa kudhibiti utoroshaji fedha na hakuna mashtaka yaliyofunguliwa Kwa wahusika.

7 TAKUKURU bado haina mamlaka ya kukamata na kushtaki wenye makosa ya kifisadi. Vile vile mfumo wa kila mwenye Mali athibitishe yeye kaipataje ( reverse burden of proof ) haujaanzishwa nchini na matokeo yake ni kuzorota Kwa juhudi za kumaliza ufisadi Kwa kuboresha mifumo. Kinachoendelea ni kutumbua majipu kimkakati bila kuzuia majipu kuota tena.

8 Mali na Madeni ya Viongozi bado ni Siri. Wananchi hawajui Rais Wao anamiliki nini AMA anadaiwa nini. Hivyo hivyo Kwa viongozi waandamizi wote. Serikali ya Awamu ya Tano imeendeleza mfumo ule ule wa maadili ulio dhaifu na wenye kulea vitendo vya rushwa.

9 Serikali ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania imeshindwa kabisa kushughulikia suala la Zanzibar na matokeo yake ni kuiweka Nchi kwenye hatari kubwa ya kuvunjika Amani. Mshindi wa Uchaguzi Zanzibar hajatangazwa na Rais ametishia wananchi kuwa atatumia majeshi kukandamiza madai halali ya wananchi wa Zanzibar.

10 Hakuna hatua zozote zimechukuliwa kuanza mchakato wa Katiba. Inaonyesha Serikali haina mpango kabisa na Katiba mpya.
Hivi jimbo la Zitto la zamani mmeshapita ? Ndio maana alikimbilia mjini kaacha watu wanakula udongo
 
Hivi jimbo la Zitto la zamani mmeshapita ? Ndio maana alikimbilia mjini kaacha watu wanakula udongo





Acha unafiki na uzushi usiyo na tija.Kigoma kaskazini kama yalivyo maeneo mengine,kuna changamoto nyingi lakini suala la chakula si changamoto kwao.Nimekuwa nikifika huko mara nyingi sana,hakuna tatizo la njaa kama unavyotaka kuliaminisha jukwaa.

Kuanzia Bitale,Mkapa,Bubango,Mungonya,Kalinzi,Mshenyi,Matiazo,mkabogo na maeneo Jirani,wakazi wake hawana shida ya njaa kiasi cha kufikia kula udongo kama unavyotulazimisha tuamini.Maeneo hayo niliyoyataja yamebarikiwa kuwa na chakula cha kutosha hasa ndizi na mazao mengine ya shambani kama vile maharage,magimbi/mahole viazi na mengine mengi.

Usifikiri watu wa maeneo hayo ni wavivu mithili ya wale wa Dodoma wanaoshindwa kujishughulisha ili kujiongezea kipato,badala yake wabashindana na ndege kubaka viwavijeshi.

Udongo unaousema eti ni chakula si kweli,udongo huo unachimbwa maeneo hayo na kusambazwa Mikoa yote Tanzania na kuuzwa kama "Pemba" na hutumiwa zaidi na mama zetu katika zile "nyakati zao" na matumizi ya udongo huo hayahusiani na ukosefu wa chakula.
 
SAFIIIIIIII SANA BWANA ZITO KABWE KWA KUMKURUPUSHA RAIS ILI ASISINZIE, NDO MAANA KWENYE SUKARI AMEISHA KUJIBU NA HAYO MENGINE YAMEAZA KUFUATILIWA HOPE MAMBO YATAKAA SAWA TUSHIRIKIANE KUMKURUPUSHA AFANYE MAMBO FASTA
 
Wakuu, nitapataje kitufe cha STYLE CHOOSER humu JF ili niweze kuondoka kwenye matumizi ya DESKTOP style niende kwenye WAP style? mbona kile kitufe cha kubadili STYLE sikioni tena? anayakiona tafadhali asaidie kunielekeza kilipohamisiwa tafadhali. hii desktop style inanizingua sana.
 
Hivi zitto si mbaya kukumbushaili akija kufanya waseme zitto alisema nchi ya kwetu sote nyie mlikuwa bungeni miaka 10 mlishidwaje kututea hayo yote yeye siku woo tusemehaya anayoyafanya hamuoni kurudishaheshima serikalini ilikuwa ndio kitu chakwanza
 
(1) Ilianza kwa kuvunja nyumba za Wananchi mabondeni bila Staha, mahakama na vilio vya umma vikawazuia

(2) Ikaja na Staili za kufukuza watumishi kwa kuwazodoa na kuwananga hadharani

(3) Ikazuia bunge lisionekane LIVE, ili wananchi wasipate taarifa vyema kuhusu utendaji wa serikali yao

(4) Serikali hii ikaanza kutumia pesa nje ya bajeti ya iliyopitishwa na bunge

(5) Ikafukuza watoto walioko shule, watoto ambao walidahiliwa na serikali ileile ya
(6) serikali ilijipatia umaarufu kwa kuwa na waziri mlevi

(7) serikali ambayo wafanyaji uhalifu walijizolea umaarufu kwa kuchinja watu

(8) serikali iliokuja na maajabu ya mtoto jesca

(9) serikali iliyokataza sukari isingizwa katka nchi yake kisha ikaanza kuwatafuta waficha sukari

(10) serikali ilikuja na maajabu ya lugumi

(11) Serikali iliyeza kufanikisha mradi Wa mafuta kutoka tanga hadi unganda ila ikashindwa kuja na mradi wakujenga bombs la maji kutoka mtera kwenda hata pale kwa wagogo

(12) Serikali amazing........

Serikali ya maajabu kupindukia

Cc:Gambla la nyoka
 
Hivi nyie watu wa lumumba akili zenu kawashikia nani??
Watu hawaeleweki kwa ushahidi ufuatao:
  • wakati wapinzani walipotetea kuwepo kwa katiba mpya walipinga lakini alipoanzisha Kikwete wote wakageuka
  • wapinzani wakasema serikali ya Kikwete ilikuwa dhaifu walipinga sana lakini alipokuja Magufuli wakageuka na kuonyesha wazi kuwa ilikuwa dhaifu.
  • sasa wapinzani wana mashaka na huu utawala kwa kudidimiza demkokrasia wanapinga.
  • inaelekea akija kiongozi mwigine akibainisha haya ya sasa watasema sawa.
  • hawaeleweki hasa nia yao ni nini.
 
Watu hawaeleweki kwa ushahidi ufuatao:
  • wakati wapinzani walipotetea kuwepo kwa katiba mpya walipinga lakini alipoanzisha Kikwete wote wakageuka
  • wapinzani wakasema serikali ya Kikwete ilikuwa dhaifu walipinga sana lakini alipokuja Magufuli wakageuka na kuonyesha wazi kuwa ilikuwa dhaifu.
  • sasa wapinzani wana mashaka na huu utawala kwa kudidimiza demkokrasia wanapinga.
  • inaelekea akija kiongozi mwigine akibainisha haya ya sasa watasema sawa.
  • hawaeleweki hasa nia yao ni nini.

Ujesca unawasumbua
 
Watu hawaeleweki kwa ushahidi ufuatao:
  • wakati wapinzani walipotetea kuwepo kwa katiba mpya walipinga lakini alipoanzisha Kikwete wote wakageuka
  • wapinzani wakasema serikali ya Kikwete ilikuwa dhaifu walipinga sana lakini alipokuja Magufuli wakageuka na kuonyesha wazi kuwa ilikuwa dhaifu.
  • sasa wapinzani wana mashaka na huu utawala kwa kudidimiza demkokrasia wanapinga.
  • inaelekea akija kiongozi mwigine akibainisha haya ya sasa watasema sawa.
  • hawaeleweki hasa nia yao ni nini.
Nasikia eti Pombe inawasumbua sana, imekuwa Kali kuliko
 
hilo la namba 1. ndo la muhimu maana hela nyingi zinaibiwa huko na sidhani kama raisi ataweza kurekebisha kitu, dawa ya yote ni katiba mpya tu hamna kupindisha maneno hii kazi anayofanya ya kutumbua majipu ataifanya sana maana katiba ya ss hv inawapa mianya watu kuendelea kufanya madudu. BILA KATIBA MPYA MAJIPU YATAOTA SANA NA ATAYATUMBUA MPAKA ANAMALIZIA URAIS WAKE.
 
(1) Ilianza kwa kuvunja nyumba za Wananchi mabondeni bila Staha, mahakama na vilio vya umma vikawazuia

(2) Ikaja na Staili za kufukuza watumishi kwa kuwazodoa na kuwananga hadharani

(3) Ikazuia bunge lisionekane LIVE, ili wananchi wasipate taarifa vyema kuhusu utendaji wa serikali yao

(4) Serikali hii ikaanza kutumia pesa nje ya bajeti ya iliyopitishwa na bunge

(5) Ikafukuza watoto walioko shule, watoto ambao walidahiliwa na serikali ileile ya
(6) serikali ilijipatia umaarufu kwa kuwa na waziri mlevi

(7) serikali ambayo wafanyaji uhalifu walijizolea umaarufu kwa kuchinja watu

(8) serikali iliokuja na maajabu ya mtoto jesca

(9) serikali iliyokataza sukari isingizwa katka nchi yake kisha ikaanza kuwatafuta waficha sukari

(10) serikali ilikuja na maajabu ya lugumi

(11) Serikali iliyeza kufanikisha mradi Wa mafuta kutoka tanga hadi unganda ila ikashindwa kuja na mradi wakujenga bombs la maji kutoka mtera kwenda hata pale kwa wagogo

(12) Serikali amazing........

Serikali ya maajabu kupindukia

Cc:Gambla la nyoka
 
Back
Top Bottom