Malumbano ya hoja leo ITV: Mchangiaji na wachaga

Malumbano ya hoja leo ITV: Mchangiaji na wachaga

Watu kudumisha mila zao kuna mbaya gani? Mmasai mila yake inahusu ng'ombe na mchanga inahusu pesa, sasa kuna mbaya hapo kweli? Mzaramo, Msukuma, Mhaya nk wote wana mila zao, ndizo zinawatambulisha na zinapaswa kudumishwa. Tena ya mchaga ni nzuri kweli kweli na wengine wangekuwa nayo nchi ingeendelea.
 
Wachaga wanachapa kazi sana, japo hata pombe wanakunywa sana . Kwemye suala zima la ubaguzi wako vizuri. Nasikia hata mareale alienda uingereza kuomba uhuru wa Kilimanjaro miaka ya 1950's. Ubaguzi na ulafi wa kumiliki ardhi waliopakana nao wanashida
 
Issue sio ubaguzi kwa watu wa kaskazini lakini ni kama wapemba tu wanapeana support sana kimaendeleo wao kwa wao na ni hardworking hawa jamaa na wako focused.
 
leo marudio ya malumbano ya hoja yaliofanyika mtwara kuna mchangiaji,.alikua anazungumzia hoja iliyokua mezani ya gas
jamaa ameonyesha dhahiri yeye na wenzake wa huko kusini wana chuki na wachaga nimemquote akisema 'mafisadi wa kutoka moshi watakiona' wakuu hii ina maana gani?
Ina maana kuwa ni mmoja wa watanzania ambao tumeambiwa zimefyatuka. Uwezo wake wa kufikiri ni mdogo hivyo kulumbana na mtu kama huyo ni kupoteza muda. Asamehewe tu.
 
Tanzania ni moja, mola pisha mbali mawazo mfilisi yanayoambatana na hoja za ukanda au ukabila, kila kabila lina mazuri na mabaya yake, mimi napita kwenda msumbiji
 
Watu kudumisha mila zao kuna mbaya gani? Mmasai mila yake inahusu ng'ombe na mchanga inahusu pesa, sasa kuna mbaya hapo kweli? Mzaramo, Msukuma, Mhaya nk wote wana mila zao, ndizo zinawatambulisha na zinapaswa kudumishwa. Tena ya mchaga ni nzuri kweli kweli na wengine wangekuwa nayo nchi ingeendelea.
Maskini siku zote hubaki kulamu watu
 
huenda mkalikuza nyie kwa triki ya ukabila... ila hili liko wazi kabisa kaskazini ndugu zao kaskazin... watu wj kanda zingini huwadharau.. na halipingiki kuwa kaskazini ni watu wa mkono mrefu na wa birika
Sio Kweli
 
Ha ha haa!..kila kitu nchi hii anasingiziwa mchaga.
Wezi-Wachagga

Wabaguzi - Wachagga

Wanawake wenye roho mbaya - Wachagga

Hivi Makabila mengine hayana watu wenye tabia hizo?
 
Back
Top Bottom