Malipo ya Upimaji Viwanja ni Halali au Rushwa?

Mrimi

JF-Expert Member
Jul 18, 2011
1,697
2,000
WanaJF naombeni kujuzwa uhalali wa kulipia upimaji kiwanja cha kujenga nyumba ya kuishi.
Nimeona niweke hili jambo hapa kama kero inayoonekana kusahaulika,au basi imekuwa desturi.

Kuna mantiki gani kulipa kiasi kikubwa cha pesa kwa ajili ya kupima kiwanja kilichopo umbali wa mita
200 tu kutoka ofisi ya ardhi. Na mtu akishajenga nyumba analazimika kulipia kodi ya jengo,lkn pia
haya malipo maana yake nini? Kwani wale wapimaji hawana mishahara,au ndio kusema
hakuna bajeti kwa ajili ya shughuli hii? Na ni kwa nini hakuna flat rate,maana huduma hii hutozwa kufuatana
na utashi wa mtu utakayemkuta ofisini.Je,tuseme polisi akienda kukamata mhalifu alipwe na mhalifu huyo?

Tujadili.
 

Ngereja

JF-Expert Member
Feb 27, 2007
796
500
WanaJF naombeni kujuzwa uhalali wa kulipia upimaji kiwanja cha kujenga nyumba ya kuishi.
Nimeona niweke hili jambo hapa kama kero inayoonekana kusahaulika,au basi imekuwa desturi.

Kuna mantiki gani kulipa kiasi kikubwa cha pesa kwa ajili ya kupima kiwanja kilichopo umbali wa mita
200 tu kutoka ofisi ya ardhi. Na mtu akishajenga nyumba analazimika kulipia kodi ya jengo,lkn pia
haya malipo maana yake nini? Kwani wale wapimaji hawana mishahara,au ndio kusema
hakuna bajeti kwa ajili ya shughuli hii? Na ni kwa nini hakuna flat rate,maana huduma hii hutozwa kufuatana
na utashi wa mtu utakayemkuta ofisini.Je,tuseme polisi akienda kukamata mhalifu alipwe na mhalifu huyo?

Tujadili.

Jiulize maswali haya:

1. Kwa nini ukitaka kuunganishiwa maji ni lazima ulipie?
2. Kwa nini ukitaka kuunganishiwa umeme ni lazima ulipie?
3. Kwa nini ukitaka kusajiri gari na kuomba leseni ni lazima ulipie?
4. Kwa nini ukitaka kupeleka mtoto shule ni lazima ulipie form ya maombi?
5. Kwa nini ukitaka kusoma shule ni lazima ulipe karo?
6. Kwa nini ukitaka kusafir kwenye dalalada/Tax ni lazima ulipe nauli
7. Kwa nini ukienda Hospitali ni lazima ulipie matibabu?
8. nk. nk.

Sasa kwa nini kulipia huduma ya kupimiwa kiwanja inakuwa tabu au unaona ni tatizo?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom