Malecela akoleza moto sakata la gesi

Malecela akoleza moto sakata la gesi

Mwandishi wa habari hii amekosea sana, anaposema kuna mgogoro wa gesi, kuna mgogoro gani pale waandishi wetu wajitahidi kuandika vitu vinavyoelesa hali halisi ya matukio huu ni upotishwaji wa taarifa. Lililopo ni wananchi wa Mtwara na Lindi wanataka kuja sababu za msingi za kwanini Ges ya Mtwara ikavunwe Dar-Es salaam na si pale kwa Mtwara? sidhani kama huo ni mgogoro, huo ni msimamo wa wanamtwara kuhusu gesi yao.
 
Mwandishi wa habari hii amekosea sana, anaposema kuna mgogoro wa gesi, kuna mgogoro gani pale waandishi wetu wajitahidi kuandika vitu vinavyoelesa hali halisi ya matukio huu ni upotishwaji wa taarifa. Lililopo ni wananchi wa Mtwara na Lindi wanataka kuja sababu za msingi za kwanini Ges ya Mtwara ikavunwe Dar-Es salaam na si pale kwa Mtwara? sidhani kama huo ni mgogoro, huo ni msimamo wa wanamtwara kuhusu gesi yao.

Mimi nimeona neno sakata, wewe unasema mwandishi kasema mgogoro. Nilikuwa sijui kama sakata lina maana ya mgogoro!
 
Mtwara bwana. sasa walikuwa wapi siku zote hizo gas inakaribia kuisha ndio wanastuka. Gas yote pale imekwishauzwa yote.
 
Malecela akoleza moto sakata la gesi
...
Mkazi Mtwara atishia gesi kutoonekana
Katika hatua nyingine Kikongwe Somoe Issa (90) ambaye ni mkuu wa kaya ya Msimbati, kijiji ambacho gesi asilia inavunwa ameionya Serikali kutoendelea na mpango wake wa kusafirisha gesi kwenda Dar es Salaam na kwamba iwapo itapinga bomba hilo litasafirisha maji badala ya gesi.

Kikongwe huyo ambaye haoni wala kusikia alisema hayupo tayari kuona gesi hiyo ambayo imepatikana katika kijiji hicho ikiondoka mkoani Mtwara.

"Atakayejaribu kuondoa gesi hii kitakachomkuta atakijua yeye mweyewe…ninasema gesi isiende kokote…iwapo atabisha inawezekana akasafirisha maji tu na isiwe gesi yenyewe" alisema bibi huyo kupitia kwa mkalimani wake Asha Hamis. Aliongeza kuwa,"mwaka walioanza kuchimba (2005) walifika hapa bila kubisha hodi, wanajua kilichowakuta…bomba lilikuwa haliendi chini wala kurudi juu…walinifuata hapa nikaenda kufanya tambiko
Hapo kwenye red huyo kikongwe kanifurahisha sana. Alichosahau ni kuomba tamko lake kuwa underlined! :laugh:
 
Kuna hii dhana ya Mwalimu ya kuwa..... kutona na maneno ya Mzee Butiku "waasisiwa Taifa walifanyakazi ambayo inaonekana katika maeneo ya uhuru, elimu,maliasili na nyanja nyingine na ndiyo maana Baba wa Taifa, Mwalimu JuliusNyerere alihakikisha rasilimali za nchi hazitumiki vibaya. Nia ya Mwalimu Nyerere ilikuwa njema ili zitumiwe na Watanzania pindi watakapokuwa na elimu yakuzisimamia."

Haya maneno ya Mwalimu si kweli sawa na ile mifano ya Biblia ya wale jamaawatatu waliopewa talanta............. mmoja wao yeye alizitumia bila kumkumbukamwenye amali, wa pili alikwenda kuzifukia mpaka mwenye mali aliporudiakamrudishia wakati mwingine alifanya biashara akapa faida zaidi.

Sasa hapa Nyerere alituweka kwenye kundi lipi?? Binafsi naona alizifukiasasa wenye mali wamekuja kuzifukua wanatuachia mashimo yetu!!

Kwa nini Nyerere mwenyewe hakutaka kuingia kwenye mikataba ambayo ingekuwana faida kwetu wote au wakati huo haikwezekana??

Au ndiyo sasa umefikia huo wakati ambao tumeelimika na tunaweza kusimamia mali zetu?? Hii ni kweli?? maana naona ni wachache tu wanaofaidika...... au hao ndiyo walioelimika kusimamia mali zetu?? Wananchi wakija juu kama Mtwara CCM wanawapigia zengwe........ tutafika kweli??
 
Haya maneno ya Mwalimu si kweli sawa na ile mifano ya Biblia ya wale jamaawatatu waliopewa talanta............. mmoja wao yeye alizitumia bila kumkumbukamwenye amali, wa pili alikwenda kuzifukia mpaka mwenye mali aliporudiakamrudishia wakati mwingine alifanya biashara akapa faida zaidi.

Sasa hapa Nyerere alituweka kwenye kundi lipi?? Binafsi naona alizifukiasasa wenye mali wamekuja kuzifukua wanatuachia mashimo yetu!!

Kwa nini Nyerere mwenyewe hakutaka kuingia kwenye mikataba ambayo ingekuwana faida kwetu wote au wakati huo haikwezekana??

Au ndiyo sasa umefikia huo wakati ambao tumeelimika na tunaweza kusimamia mali zetu?? Hii ni kweli?? maana naona ni wachache tu wanaofaidika...... au hao ndiyo walioelimika kusimamia mali zetu?? Wananchi wakija juu kama Mtwara CCM wanawapigia zengwe........ tutafika kweli??


Hata hayo mashaka yako Nyerere aliyaelezea alipotolea mfano wa watu waliotumwa kutafuta chakula toka kwenye kijiji kilichokumbwa na ukame. Haikuwa lengo lake kuwa waje wafaidi wachache. Hata walipoua azimio la Arusha alifedheheka sana.
 
Back
Top Bottom