Makatazo yanawaadhibu CCM zaidi kuliko wapinzani!


leonaldo

leonaldo

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2014
Messages
1,645
Likes
1,731
Points
280
leonaldo

leonaldo

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2014
1,645 1,731 280
Ili kuweka kumbukumbu sawa,tujiulize jambo moja kubwa na la msingi ili kufanya tathimini ya manufaa,mafanikio na umuhimu wa makatazo ya Mhe Rais.
Tangu Raisi Magufuli aagize wenye mdomo na waropokaji spika wa bunge awatimue ili wakija huku uraiani wanyoshwe,tangu hapo waropokaji walishatimuliwa bungeni na waropokaji wawili walishafikishwa mahakamani ni kesi ipi ilishawahi kufanikiwa na kuwanyosha waropokaji?

Katazo la kufanya mikutano nje ya jimbo,kuna kesi nyingi tu lakini ni kesi ipi alishawahi kufanikiwa na wakaidi wakatiwa hatiani

Uchochezi pia zipo kesi kibao za uchochezi mnitajie hata moja abayo ilishawahi kufanikiwa.

Katazo la mikutano ya kisiasa
Zipo kesi nyingi tu hapa nchini moja wapo ya Mashinji na ile ya Geita lakini ni ipi ilishafanikiwa na wakosaji wakatiwa hatiani.

Kama hakuna mafanikio yoyote katika kuwanyosha wahusika faida ya haya makatazo ni nini?

Je kuna umuhimu wa makatazo haya kuendelea kuwepo?

Kwa upande mwingine ni hasara gani za kisiasa zimepatikana kutokana na haya makatazo, kwa upande wangu nimegundua wananchi wameongeza kiu ya kuwasikiliza wapinzinzani kuliko wakati wowote ule kila inapopatikana nafasi ya mikutano mfano kampeini za udiwani mikutano ya wapinzani inakupata nyomi na kuongeza kiholo kwa CCM ambayo inahangaika kupata wasikilizaji.

Kama hakuna nafanikio kwa nini wasiachane na makatazo warudi kwenye siasa huria kama mwanzo?
 
nditolo

nditolo

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2011
Messages
1,466
Likes
482
Points
180
nditolo

nditolo

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2011
1,466 482 180
Thinktank wao ni Bashite. Unategemea nini hapo?
 
P

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2015
Messages
3,988
Likes
3,243
Points
280
P

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2015
3,988 3,243 280
Kwa hali ilivyo mbaya siasa ya nchi hii inaitesa sana ccm, wakataze wasikataze ccm inakufa tu.
Ili kuweka kumbukumbu sawa,tujiulize jambo moja kubwa na la msingi ili kufanya tathimini ya manufaa,mafanikio na umuhimu wa makatazo ya Mhe Rais.
Tangu Raisi Magufuli aagize wenye mdomo na waropokaji spika wa bunge awatimue ili wakija huku uraiani wanyoshwe,tangu hapo waropokaji walishatimuliwa bungeni na waropokaji wawili walishafikishwa mahakamani ni kesi ipi ilishawahi kufanikiwa na kuwanyosha waropokaji?

Katazo la kufanya mikutano nje ya jimbo,kuna kesi nyingi tu lakini ni kesi ipi alishawahi kufanikiwa na wakaidi wakatiwa hatiani

Uchochezi pia zipo kesi kibao za uchochezi mnitajie hata moja abayo ilishawahi kufanikiwa.

Katazo la mikutano ya kisiasa
Zipo kesi nyingi tu hapa nchini moja wapo ya Mashinji na ile ya Geita lakini ni ipi ilishafanikiwa na wakosaji wakatiwa hatiani.

Kama hakuna mafanikio yoyote katika kuwanyosha wahusika faida ya haya makatazo ni nini?

Je kuna umuhimu wa makatazo haya kuendelea kuwepo?

Kwa upande mwingine ni hasara gani za kisiasa zimepatikana kutokana na haya makatazo, kwa upande wangu nimegundua wananchi wameongeza kiu ya kuwasikiliza wapinzinzani kuliko wakati wowote ule kila inapopatikana nafasi ya mikutano mfano kampeini za udiwani mikutano ya wapinzani inakupata nyomi na kuongeza kiholo kwa CCM ambayo inahangaika kupata wasikilizaji.

Kama hakuna nafanikio kwa nini wasiachane na makatazo warudi kwenye siasa huria kama mwanzo?
 
Akasankara

Akasankara

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2015
Messages
2,062
Likes
2,170
Points
280
Akasankara

Akasankara

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2015
2,062 2,170 280
Sasa kama thinktank wa ccm ni Joket na lusinde unategemea nini? Ccm ni kusanyiko la kugandamiza haki na demokrasia nchini
 
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2016
Messages
3,587
Likes
4,762
Points
280
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2016
3,587 4,762 280
Hilo nakubaliana na wewe kuzuia mikutano za vyama vya siasa ni disaster kwa CCM kwenye uchaguzi mkuu 2020. CCM ingepata nafasi ya kujisahihisha na kujipima kupitia mikutano hiyo ya vyama vya upinzani.
 
ELI-91

ELI-91

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2014
Messages
2,085
Likes
4,791
Points
280
ELI-91

ELI-91

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2014
2,085 4,791 280
ushauri wa bure kwa wana ccm, polisi na bashite, wakumbuke kuna maisha baada ya JPM, na pia JPM hatokua raisi milele
 
M

mwingereza2

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2017
Messages
213
Likes
108
Points
60
M

mwingereza2

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2017
213 108 60
Na gharama ya kesi zote hizo nani analipa? Au kuna njia TRA wanatengeneza income hapo kama ilivyo barabarani.
 

Forum statistics

Threads 1,237,985
Members 475,809
Posts 29,308,807