Makarani wa sensa, kuna nini kwenye zoezi hili?

Makarani wa sensa, kuna nini kwenye zoezi hili?

Hili zoezi lingefanywa na wajumbe wa mitaa. Lingepunguza gharama sana. Pesa ingetumika ktk Mambo mengine ya kijamii kwa maendeleo
Wajumbe wengine kusoma hawajui bwashee.. na wengine ni wazee mno kutembea siku nzima hawawezi pia
 
Serikali ilitakiwa kuchukua watumishi wa umma kwenye zoezi hili kwa 100%. Kuna kesi Kibao tunazisikia, mara makarani wamekimbia na hela, mara makarani wamepotea na vishikwambi, mara makarani wameibiwa vifaa vya zoezi.

Serikali ilitakiwa kuchukua watumishi wa umma kwa 100% na kuachana na hawa vijana wa mtaani ambao wengi wao hawajui Kazi na hawana uchungu na serikali yao.

Naimani Serikali imejifunza kupitia hili.
Sawa mwalimu wa primary umesikika.
 
Serikali ilitakiwa kuchukua watumishi wa umma kwenye zoezi hili kwa 100%. Kuna kesi Kibao tunazisikia, mara makarani wamekimbia na hela, mara makarani wamepotea na vishikwambi, mara makarani wameibiwa vifaa vya zoezi.

Serikali ilitakiwa kuchukua watumishi wa umma kwa 100% na kuachana na hawa vijana wa mtaani ambao wengi wao hawajui Kazi na hawana uchungu na serikali yao.

Naimani Serikali imejifunza kupitia hili.
Mchawi mkubwa wa hili jambo ni CCM, kila sehemu sehemu CCM imechomekeza makundi ya vijana wanachama wa chama hicho wakapeana ajira hizo kama kwamba ni zoezi la chama hicho pekeake!
Ugonjwa huu ulianza tangu uchaguzi mkuu wa 2020, sehemu kubwa sana ya waliosimamia uchaguzi ule ni wanaccm wenyewe ili kurahisisha ule mpango wao wa kufanya visivyoeleweka!
 
Serikali ilitakiwa kuchukua watumishi wa umma kwenye zoezi hili kwa 100%. Kuna kesi Kibao tunazisikia, mara makarani wamekimbia na hela, mara makarani wamepotea na vishikwambi, mara makarani wameibiwa vifaa vya zoezi.

Serikali ilitakiwa kuchukua watumishi wa umma kwa 100% na kuachana na hawa vijana wa mtaani ambao wengi wao hawajui Kazi na hawana uchungu na serikali yao.

Naimani Serikali imejifunza kupitia hili.
Acha upuuzi walimu na watumishi kwenye hili zoezi ndio wengi kuliko vijana

Na ndio hao wanaharibu kazi

Ndio hao wanakutwa na matukio

Kwanzia yule mlevi, yule aliyojinyonga

Na hata wale mke na mume waliovamiwa kule unga limited wakaporwa vishkwambi kwa uzembe wao wa kutoka nyumbani alfajiri sanaaa


Watumishi mnatafuta namna ya kujisafisha na kuchafua jobless ili hizi kazi ziendelee kuwa zenu

Pathetic
 
Hivi watumishi mnajikuta akina nani? Kila kitu nyinyi? Kusimsmia kupiga kura nyinyi, kila kitu mnatakaga mfanye nyie mshahara juu ya mshahara.

Tabia ya wizi ni mbaya, ila hata huyo mtumishi naweza ibiwa.

Lakini pia hii sensa imejaa watumishi wa serikali tukianza na ma headmaster na wasaidizi wao.

Imagine kazi wanamnyima graduate mwenye miaka 5 mitaani hana kazi anapewa mkuu wa shule mwenye mshahara na malupulupu kibao.

Poleni wadodo zangu walokosa hizi kazi, pambana na hali zenu.
Na Mungu anazidi kuwa laani unakuta wanazidi kuwa na maisha magumu

Na wanazidi kuwa kada inayodharauliwa
 
Serikali ilitakiwa kuchukua watumishi wa umma kwenye zoezi hili kwa 100%. Kuna kesi Kibao tunazisikia, mara makarani wamekimbia na hela, mara makarani wamepotea na vishikwambi, mara makarani wameibiwa vifaa vya zoezi.

Serikali ilitakiwa kuchukua watumishi wa umma kwa 100% na kuachana na hawa vijana wa mtaani ambao wengi wao hawajui Kazi na hawana uchungu na serikali yao.

Naimani Serikali imejifunza kupitia hili.
Jiulize Kamisaa wa sensa 2022 Ana umri gani Ili kujua kama ushauri wako ataupokea au la.
Kwa Hali ilivyo kwa sasa kuna kundi la jinsia fulani wamepewa majukumu makubwa serikalini ila uwezo wao wa kudadavua mambo ni mdogo na wananchi wanateseka mno.
 
Kwani hao makarani hawakuweka majina ya wadhamini wao mpaka wakitiweka wasijulikane mahali walipo
 
Acha vijana wapate kazi, nyie endeleeni kutumikia taifa kwa namna yenu. Mnataka kila kitu mpate nyie tu, kwanza yawezekana hao wanaoharibu kazi ndo nyie watumishi mnataka kupaka matope vijana wa watu.
 
Kwan wanalipwa bei gan hawa majamaa
Hela ya kula 50,000
Hela ya gesti 30,000
Hela ya dharura 20,000
Malipo ya awali ya mkataba 600,000 malipo ya pili ya mkataba wa sensa 1,090,000/= malipo yamwisho ya mkataba wa sensa 2,233,000/=
 
Ukitaka kuamini kuna rushwa kwenye kuchukua maafisa wa sensa, kuna mmoja kajifungua siku moja kabla ya sensa INA maana wahusika hawakujua kama in mjamzito au kwa sababu ndugu wa flani alipewa tu kazi
 
Hela ya kula 50,000
Hela ya gesti 30,000
Hela ya dharura 20,000
Malipo ya awali ya mkataba 600,000 malipo ya pili ya mkataba wa sensa 1,090,000/= malipo yamwisho ya mkataba wa sensa 2,233,000/=
Si kweli
 
Back
Top Bottom