Makaa ya mawe yalivyoficha siri ya maendeleo ya viwanda

Makaa ya mawe yalivyoficha siri ya maendeleo ya viwanda

Dennis Robert Shughuru

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2024
Posts
5,540
Reaction score
8,714
Umeme ni kikwazo kikubwa sana kwa Tanzania hasa linapokuja swala la viwanda hasa smelting ambazo kwa kiwango kikubwa sana zinatumia umeme mwingi mfano smelting ya aluminium inaweza ikatumia megawatts 4000

Smelting ili ziwe na faida zinatakiwa ziwashwe kwa mda hata wa miaka 2 ndo zizimwe kwa matengenezo hayo ni makadirio tu sasa kwa umeme wetu ni wazi hilo haliwezekani sababu unakatika mara kwa mara

Makaa ya mawe yanaweza kutumika kwenye smelting kama fuel kwenye blast furnance kuchakata chuma, copper, glass, na dhahabu

Tanzania tunamakaa ya mawe mengi na tuna nchi jirani ambazo zinamakaa ya mawe mengi sana kama msumbiji na South Africa tukitumia hii nafasi vizuri basi itatusaidia sana kwenye uwekezaji wa smelting ambao ni msingi wa viwanda

Makaa ya mawe yanachafua sana mazingira ila kwa upande mwingine ni mkombozi kwa nchi maskini kama Tanzania zinazojitafuta
IMG-20250324-WA0070.jpg

 
Umeme ni kikwazo kikubwa sana kwa Tanzania hasa linapokuja swala la viwanda hasa smelting ambazo kwa kiwango kikubwa sana zinatumia umeme mwingi mfano smelting ya aluminium inaweza ikatumia megawatts 4000

Smelting ili ziwe na faida zinatakiwa ziwashwe kwa mda hata wa miaka 2 ndo zizimwe kwa matengenezo hayo ni makadirio tu sasa kwa umeme wetu ni wazi hilo haliwezekani sababu unakatika mara kwa mara

Makaa ya mawe yanaweza kutumika kwenye smelting kama fuel kwenye blast furnance kuchakata chuma, copper, glass, na dhahabu

Tanzania tunamakaa ya mawe mengi na tuna nchi jirani ambazo zinamakaa ya mawe mengi sana kama msumbiji na South Africa tukitumia hii nafasi vizuri basi itatusaidia sana kwenye uwekezaji wa smelting ambao ni msingi wa viwanda

Makaa ya mawe yanachafua sana mazingira ila kwa upande mwingine ni mkombozi kwa nchi maskini kama Tanzania zinazojitafuta
Naona ni vizuri tuanze kuwekeza kwenye umeme wa nyuklia.
Maana umeme wa gesi tumeshindwa, umeme wa maji tumeshindwa, wa jua tumeshindwa, wa upepo tumeshindwa, wa makaa ya mawe tulishindwa pia.
 
Naona ni vizuri tuanze kuwekeza kwenye umeme wa nyuklia.
Maana umeme wa gesi tumeshindwa, umeme wa maji tumeshindwa, wa jua tumeshindwa, wa upepo tumeshindwa, wa makaa ya mawe tulishindwa pia.
Wazo zuri Ila SASA ......
 
Naona ni vizuri tuanze kuwekeza kwenye umeme wa nyuklia.
Maana umeme wa gesi tumeshindwa, umeme wa maji tumeshindwa, wa jua tumeshindwa, wa upepo tumeshindwa, wa makaa ya mawe tulishindwa pia.
Umeme wa nyuklia ni gharama sana na kumantain waste nako ni gharama maradufu
Umeme wa nyuklia unahitaji jamii iliyostarabika sana na sio hii ya watanzania
 
Naona ni vizuri tuanze kuwekeza kwenye umeme wa nyuklia.
Maana umeme wa gesi tumeshindwa, umeme wa maji tumeshindwa, wa jua tumeshindwa, wa upepo tumeshindwa, wa makaa ya mawe tulishindwa pia.
Mfano radioactive waste kama plutonium ina half life ya miaka 24,000
 
Umeme ni kikwazo kikubwa sana kwa Tanzania hasa linapokuja swala la viwanda hasa smelting ambazo kwa kiwango kikubwa sana zinatumia umeme mwingi mfano smelting ya aluminium inaweza ikatumia megawatts 4000

Smelting ili ziwe na faida zinatakiwa ziwashwe kwa mda hata wa miaka 2 ndo zizimwe kwa matengenezo hayo ni makadirio tu sasa kwa umeme wetu ni wazi hilo haliwezekani sababu unakatika mara kwa mara

Makaa ya mawe yanaweza kutumika kwenye smelting kama fuel kwenye blast furnance kuchakata chuma, copper, glass, na dhahabu

Tanzania tunamakaa ya mawe mengi na tuna nchi jirani ambazo zinamakaa ya mawe mengi sana kama msumbiji na South Africa tukitumia hii nafasi vizuri basi itatusaidia sana kwenye uwekezaji wa smelting ambao ni msingi wa viwanda

Makaa ya mawe yanachafua sana mazingira ila kwa upande mwingine ni mkombozi kwa nchi maskini kama Tanzania zinazojitafutaView attachment 3281911
Makaa ya mawe yalitakiwa yatumike kuvutia viwqa
Umeme ni kikwazo kikubwa sana kwa Tanzania hasa linapokuja swala la viwanda hasa smelting ambazo kwa kiwango kikubwa sana zinatumia umeme mwingi mfano smelting ya aluminium inaweza ikatumia megawatts 4000

Smelting ili ziwe na faida zinatakiwa ziwashwe kwa mda hata wa miaka 2 ndo zizimwe kwa matengenezo hayo ni makadirio tu sasa kwa umeme wetu ni wazi hilo haliwezekani sababu unakatika mara kwa mara

Makaa ya mawe yanaweza kutumika kwenye smelting kama fuel kwenye blast furnance kuchakata chuma, copper, glass, na dhahabu

Tanzania tunamakaa ya mawe mengi na tuna nchi jirani ambazo zinamakaa ya mawe mengi sana kama msumbiji na South Africa tukitumia hii nafasi vizuri basi itatusaidia sana kwenye uwekezaji wa smelting ambao ni msingi wa viwanda

Makaa ya mawe yanachafua sana mazingira ila kwa upande mwingine ni mkombozi kwa nchi maskini kama Tanzania zinazojitafutaView attachment 3281911
Makaa ya mawe yalitakiwa yawe mabaged vyema ili kuvutia ajira kwa vijana wetu!
Tukiweeka masharti ya hakuna kusafirisha makaa nje, anayetaka aje ajenge kiwanda hapa ili vijana wapate ajira! Sasa badala yake ccm na washirika wake wanashindana kuyasafirisha nje hadi yataisha siku si nyingi!
 
Naona ni vizuri tuanze kuwekeza kwenye umeme wa nyuklia.
Maana umeme wa gesi tumeshindwa, umeme wa maji tumeshindwa, wa jua tumeshindwa, wa upepo tumeshindwa, wa makaa ya mawe tulishindwa pia.
Ile mitambo ikikosa umeme wa kupoozwa itakuja na maafa makubwa kuliko ulivyofikiria ..................yale mafuta yanatakiwa kupoozwa sasa ile katika katika ya umeme .......mara washa mara zima mara washa mara zima ..........tutakimbia inchi wenyewe
 
Back
Top Bottom