Majina ya waliokuwa wamefaulu katika usaili wa ajira serikalini, kufutwa

Mushi92

JF-Expert Member
Oct 5, 2013
3,912
2,000
Watu wote waliokuwa wamefanya usaili kwa ajili ya ajira serikalini kupitia Sekretarieti ya Ajira ya Utumishi wa Umma kabla ya ajira kusimamishwa, watafutwa ndani ya miezi 6 na kulazimika kuomba upya kipindi ajira hizo zitakapotangazwa tena.

Hilo limebainishwa na sekretarieti hiyo kupitia majibu kwa wadau mbalimbali kwa mwezi Desemba ambao wamekuwa wakiuliza maswali na kujibiwa kila mwezi kupitia tovuti yake, na kubainisha kuwa suala hilo litawahusu wale ambao walifaulu usaili lakini kabla hawajapangiwa vituo vya kazi au kupewa barua na waajiri wao, ajira zikasimamishwa ili kupisha uhakiki wa watumishi hewa.

Taarifa hiyo imesema kuwa huo ni utaratibu wa kawaida wa sekretarieti hiyo, kwamba majina ya waliofaulu huhifadhiwa kwenye kanzi data (Database) kwa muda usiozidi miezi sita, na baada ya hapo majina hayo hufutwa.

"Kwa mujibu wa Taratibu zetu za uendeshaji wa mchakato wa ajira majina ya waombaji kazi waliofaulu lakini hawakupangiwa vituo vya kazi kwa sasa huhifadhiwa kwenye kanzi data kwa muda usiozidi miezi sita" Imesema taarifa hiyo

Swali lingine kutoka kwa mdau na jibu lake liko kama ifuatavyo:-
Kwa kuwa ajira zilisitishwa mwezi Juni, na sasa ni mwezi Desemba, utaratibu huo unamaanisha kuwa wasailiwa wote waliofaulu lakini hawakupangiwa kazi, watalazimika kusubiri upya matangazo ili waombe upya na kufanya usaili upya.

Aidha Sekretariet hiyo imebainisha kuwa zoezi ya uhakiki wa watumishi hewa bado linaendelea, na kwamba wakipewa ruhusa ya kutangaza ajira wakati wowote watatangaza

Chanzo MPEKUZI
 

mtafiti05

JF-Expert Member
Oct 17, 2016
963
1,000
Hayo majina yapo wapi? Kuna mtu anaejijua yupo kwenye hiyo kanzi data? Cjawahi kuona kusumbukia kitu kichojurkana kwa wahusika,

Toen taarfa kwa WALIOSITISHIWA ajira June wakiwa wamesain mikataba yote ya ajira, kupangiwa vituo,kuanza kazi na ghafla kusitishiwa na mpaka leo kimya na hakuna taarfa iwahusuyo,

HIVI TAARFA ZA MAANA KWA WAHUSIKA WANAOJURKANA KAMA WAHANGA WALIOSITISHIWA AJIRA HAZIPO? MNALETA MAJIBU YA WATU WASOJURIKANA! MTU ASIPOPATA AJIRA NAKUPANGIWA KITUO HAKNA ANAEFIKIRI KUWEPO KWENYE HIZO KANZI DATA ZENU, HIZO MNAZIJUA WENYEWE! MTU AKIKOSA THE STRUGLE CONTINUES!
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom