Majibu ya Reginald Mengi juu ya Gesi kwa Profesa Muhongo

Majibu ya Reginald Mengi juu ya Gesi kwa Profesa Muhongo

nashindwa kuwa upande wa mengi, kwa sababu ameshindwa kujibu hoja ya vitalu 59 vya madini!
Mimi nashindwa kumsafisha mengi kwa hilo!

suala si kumsafisha mengi,,,suala hicho anachokisimamia si sahihi??? Kwanini tusitunge sera mpya ya gesi itakayowajali wazawa na kuthibiti hilo suala la mzawa kulangua.
 
Sijui kama Mengi anajisaidia kwa mtindo huu unless hata maeneo ya maana kwenye madini.
 
Mengi siyo wa kuchekea yeye lao moja na mafisadi wengine lazima hii hali tupingane nayo hapana jamani hata tuhuma ya vitalu hajajibu anakimbia kimbia tu na nyie watumishi wa radio one na itv na nipashe mnaomtetea mengi hamlitakii mema taifa hili.

Hivi hao wawekezaji waliowekeza kwenye madini watanzania tunanufaika vipi? Hata kama Mengi ameshika vitalu bdo nifaida kwa wazawa kwani siku akianza kuchimba basi tutapata ajira hakuna haraka yakwenda kuchimba ili umnufaishe mkoloni ambaye ni CCM VIBARAKA WAKE.
 
Acha kukurupuka kama taahira wewe mwehu. Hvyo vitalu vya madini unavifahamu wewe.MENGI anachokiongelea hapa niukweli mtupu huyo waziri anadharau sana. Anajua mitaji yawafanya biashara wa tanzania kweli? Anajua Mengi ameajiri watanzania wangapi kuanzi huko kwenye vinywaji media mpaka kwenye madini? Huyu waziri amelewa madaraka ndio mana anaropoka tu. Niwatanzania wangapi wananufaika na uwepo wa mengi kama yeye sio mzalendo. Atambue kamwe hatoweza kupambana na mzee Mengi.

Mengi anasisitiza wazalendo wapewe fursa,waziri anasema hawana uwezo huo wakawekeze kwenye machungwa na juisi!hivi kweli hapa tuna waziri???kwahio anatuambia nini?ndio gesi yote atahakikisha inamilikiwa na wageni??hata kama Mengi ni fisadi ana haki ya kutetea na kumiliki rasilimali za tanzania kama mtanzania yeyote wa ajbu ni huyo waziri anaewaponda watanzania wengine...btw huyu Muhongo ndio anavuruga hata kwenye uranium kwa matakwa yake binafsi.
 
Nashindwa kuwa upande wa Mengi, kwa sababu ameshindwa kujibu hoja ya vitalu 59 vya madini!
mimi nashindwa kumsafisha MENGI kwa hilo!

Hivi Mengi amesema ni yeye anahitaji vitalu vya gesi au watanzania nao washirikishwe?
 
Mengi hujajibu shutuma za vitalu 59 vya madini hapo naona blah blah tu kutafuta huruma kwa watanzania kama kawaida yake.kunywa chai na walemwavu huku unakwepa kodi na kuinyima nchi mapato ni uzandiki

Reginald Mengi ni mfanyabiashara mkubwa na siri ya wafanyabiashara wakubwa duniani wengi wao hupenda kuwa behind the scene hawapendi sana ku-ji expose kwenye public.After all he is a private businessman hana haja ya kuji-involve na public figures sana na public business sana.Ni hatari kwa Mengi kushika post hizi zenye harufu za politics ziwe NGO au chochote chenye harufu ya politics na kugongana na politicians. Exposure risk kwake ni kubwa mno.Ni vizuri ajibakie mfanyabiashara akitaka sera fulani au kitu fulani kibadilike aweza fanya hivyo kwa ku-push behind the scene through proxies na siyo kwa yeye kujitosa mzima mzima kichwa kichwa.

Suala hili lake na MHONGO best option kwake was to remain silent to reduce exposure risk.
 
Kuna watu wana "powers" kama ma Sharifu!. ukimtibua akakasirika, yatakukuta ya kukuta!.
1. Alipoanzisha ITV akatishiwa na DTV. Mmiliki wa DTV Shabir Dewji aliswekwa 'ndani!'. Katibu Mkuu wa Wizara ya mambo ya ndani wakati huo, Silvanus Adel alipoingilia tuu, 'alimwaga unga!'.
2. Kwenye ule 'mchezo mchafu' wa Kilimanjaro hotel, Masilingi alipayuka sana!. Kapoteza ubunge na kapoteza uwaziri he is nobody now!.
3. Alipogombana na Masha, Masha kapoteza ubunge, kapoteza uwaziri, he is nobody now!.
4. Alipogombana na Rostam Aziz kwa kumuita 'Fisadi Papa!' na alipomjibu yeye ni 'fisadi nyangumi!', Rostam kapoteza ubunge, kapoteza biashara zote, kaikimbia nchi!. Kampuni zake zote zinapumulia mashine!.
5. Alipozozana na Yusuph Manji, Hivi sasa Manji anaelekea kufilusika!. Ameuza kila jengo limebaki jina tuu!.
6. Kile kipibdi cha 'Kiti Moto' kilikuwa OK kilipokuwa Channel Ten, Mzee akakinunua kwa dau kubwa na kukihamishia ITV . Alipotaka kuingilia 'contents', alitofautiana na mwendeshaji kipindi kilikufa mpaka leo mwendeshaji yuko juu ya mawe!.
7. Alipotofautiana na Tido kuhusu Kombe la Dunia na UK premier league!. Tido alipoteza kazi!.
8. Alipotofautiana na Mhariri Mkuu wa Guardian, Vumi Urasa, he lost his job and lost his life!.
9. Alipotofautiana na Mhariri Sunday Citizen, Sakina Datoo, Sakina lost her job and she is nobody now!.
10.Yule Mzungu Sarah Harmitage alimsema vibaya kumuunganisha katika sakata la 'Silvadale Farm', she has lost everthing and lost all the cases!.

Kuna watu ukiwatibua, utaishia ku loose!.
Mifano hai ipo!. Sasa ni zamu ya Prof. Muhongo!. Msubirieni tuu, siku zake zinahesabika!.
Pasco.

Kuna sehemu umechemeka ama umeandika kiushabiki sana shame on u
 
Acha kukurupuka kama taahira wewe mwehu. Hvyo vitalu vya madini unavifahamu wewe.MENGI anachokiongelea hapa niukweli mtupu huyo waziri anadharau sana. Anajua mitaji yawafanya biashara wa tanzania kweli? Anajua Mengi ameajiri watanzania wangapi kuanzi huko kwenye vinywaji media mpaka kwenye madini? Huyu waziri amelewa madaraka ndio mana anaropoka tu. Niwatanzania wangapi wananufaika na uwepo wa mengi kama yeye sio mzalendo. Atambue kamwe hatoweza kupambana na mzee Mengi.

Yeye ambaye anasaka vitalu amnunulie kimada wake mwanamuzziki k-linny yupo sawa?
 
Mengi ni mtu mwenye ushawishi mkubwa nchini.Mengi ni mtu mwenye misimamo yake binafsi.Mengi mara nyingi amekuwa akiwatetea wanyonge (kama kwa upande mwengine anafanya biashara zake kimagumashi ilikuwa ni suala la serikali kumthibiti; kama serikali haimthibiti inalalamika vichochoroni, wakulaumia ni serikali na si Mzee mengi).Mzee Mengi namheshimu sana kwa misimamo yake.Mzee mengi hajawahi hata siku moja kusema yeye ni CHADEMA; kwa hiyo wanaokimbilia kumuhusicha na CHADEMA; ni wazi tu kwamba wako katika hali ya frustation and confusion.Na Katika hili la gesi, Mengi anaonekana ana hoja ya msingi.
 
Mengi anasisitiza wazalendo wapewe fursa,waziri anasema hawana uwezo huo wakawekeze kwenye machungwa na juisi!hivi kweli hapa tuna waziri???kwahio anatuambia nini?ndio gesi yote atahakikisha inamilikiwa na wageni??hata kama Mengi ni fisadi ana haki ya kutetea na kumiliki rasilimali za tanzania kama mtanzania yeyote wa ajbu ni huyo waziri anaewaponda watanzania wengine...btw huyu Muhongo ndio anavuruga hata kwenye uranium kwa matakwa yake binafsi.

Inasikitisha kuona rasilimali zetu tunazigawa kwa nguvu hvi kwa hao makaburu. Naamini kufikia 2015 hakuna kitakachukua kimebaki kwa speed ya huyu waziri wa JK. Hvi kuna ulazima gani kuharakiksha hili zoezi la ugawaji wa hvi vitalu vya gesi?
 
Muhongo has nothing to lose, sio mwanasiasa, ni mwalimu wa chuo kikuu kwa miaka mingi. Hakuna anayeweza mwondolea uwezo/sifa zake za kufundisha chuo.

Hata wakimfukuzisha kazi(ambacho nasita sana kuamini kulingana na uhaba wa wakongwe wa jiolojia), bado ni mtafiti na amekuwa akifanya miradi kibao.

But Mengi ana vingi vya kupoteza hasa ukizingatia tayari ana vitalu 59 with more than 3K sq km, hapo Muhongo akifuata tu sheria kihalali, Mengi anatakiwa kupunguza maeneo yake kwa zaidi ya 1K sq km, nani atapoteza?

Je, kingine kwenye hivyo vitalu 59, mengi yuko clear?

Mie naona Mengi ana mengi ya kupoteza.
Muhongo huu uwaziri ulikuwa sandakalawe, he never asked for it.
Kuna watu wana "powers" kama ma Sharifu!. ukimtibua akakasirika, yatakukuta ya kukuta!.
1. Alipoanzisha ITV akatishiwa na DTV. Mmiliki wa DTV Shabir Dewji aliswekwa 'ndani!'. Katibu Mkuu wa Wizara ya mambo ya ndani wakati huo, Silvanus Adel alipoingilia tuu, 'alimwaga unga!'.
2. Kwenye ule 'mchezo mchafu' wa Kilimanjaro hotel, Masilingi alipayuka sana!. Kapoteza ubunge na kapoteza uwaziri he is nobody now!.
3. Alipogombana na Masha, Masha kapoteza ubunge, kapoteza uwaziri, he is nobody now!.
4. Alipogombana na Rostam Aziz kwa kumuita 'Fisadi Papa!' na alipomjibu yeye ni 'fisadi nyangumi!', Rostam kapoteza ubunge, kapoteza biashara zote, kaikimbia nchi!. Kampuni zake zote zinapumulia mashine!.
5. Alipozozana na Yusuph Manji, Hivi sasa Manji anaelekea kufilusika!. Ameuza kila jengo limebaki jina tuu!.
6. Kile kipibdi cha 'Kiti Moto' kilikuwa OK kilipokuwa Channel Ten, Mzee akakinunua kwa dau kubwa na kukihamishia ITV . Alipotaka kuingilia 'contents', alitofautiana na mwendeshaji kipindi kilikufa mpaka leo mwendeshaji yuko juu ya mawe!.
7. Alipotofautiana na Tido kuhusu Kombe la Dunia na UK premier league!. Tido alipoteza kazi!.
8. Alipotofautiana na Mhariri Mkuu wa Guardian, Vumi Urasa, he lost his job and lost his life!.
9. Alipotofautiana na Mhariri Sunday Citizen, Sakina Datoo, Sakina lost her job and she is nobody now!.
10.Yule Mzungu Sarah Harmitage alimsema vibaya kumuunganisha katika sakata la 'Silvadale Farm', she has lost everthing and lost all the cases!.

Kuna watu ukiwatibua, utaishia ku loose!.
Mifano hai ipo!. Sasa ni zamu ya Prof. Muhongo!. Msubirieni tuu, siku zake zinahesabika!.
Pasco.
 
napita kwanza, itaundwa tume ya kusuruhishwa hapa, lakini is nosense kwa Muhongo na Mengi, Mengi yupo sahahihi iwapo umiliki wa maliasili yetu ikawa chini ya uzawa ila ni kasoro iwapo Mzawa utamiliki - holding resource hiyo kwa makusudi ya kutoiendeleza na ukaamua kuilangua kwa wengine hasa ambao si wazawa

Jamani, Mengi ni muongo na mtu hatari kwa ustawi wa nchi yetu. Kwa wale wasiomjua vyema, ana mgodi kule Merelani kwa jina la Tanzanite Africa, ni utapeli mtupu. Mgodi huo unaendeshwa kwa miaka zaidi ya 10 sasa hakuna kodi inayolipwa na hakuna mrabaha unaolipwa. Kila wakati taarifa zake za uzalishaji ni nil. Hata hivyo, anautumia sana kutapeli wageni ambao huja nchini na kumpatia fedha ili afanye nao kazi, mwisho wa siku hakieleweki. Pia, hoja ya kumiliki vitalu vya madini kama Prof. Muhongo alivyosema ni ya kweli kabisa. Anashikilia maeneo makubwa bila kuyafanyia kazi. Hata kwenye gesi anataka kuleta mchezo huohuo, hatukubali. Muhongo yupo sahihi sana, watu wa aina hiyo ni wa kuogopwa sana. Ndio maana anasaka uongozi kila mahali ili apate pa kupalilia maslahi yake binafsi. Kumbe kukimbilia kote huko TPSF ilikuwa ni kukamata vitalu vya gesi? Umenoa kwa Muhongo. Watanzania, kumbukeni kipindi alipolia kuchezewa rafu kupata ile hoteli kubwa ambayo alikuwa amejipanga kuipata kwa mgongo wa uzawa ili apige udalali kwa wageni. Ogopa Mengi kama UKOMA.
 
Nambarione UMETUFUMBUA MACHO. NCHI HII INA WATU HATARI SANA. MENGI ASHNDWE NA ALEGEE. MIMI NAMCHUKIA SANA KWA TABIA YAKE YA UNAFIKI NA UBINAFSI. UTAMUONA TU HATA KWENYE TV YAKE ANATUMIA MUDA MWINGI KUJIUZA KWENYE TV YAKE. NACHUKIA ANAVYOWATUMIA WATOTO YATIMA KILA MWAKA KUJIONESHA MTU MWEMA KWA JAMII WAKATI NI MWKEPAJI KODI MKUBWA. SHAME ON YOU MENGI. MUACHE MUHONGO ACHAPE KAZI.

Jamani, Mengi ni muongo na mtu hatari kwa ustawi wa nchi yetu. Kwa wale wasiomjua vyema, ana mgodi kule Merelani kwa jina la Tanzanite Africa, ni utapeli mtupu. Mgodi huo unaendeshwa kwa miaka zaidi ya 10 sasa hakuna kodi inayolipwa na hakuna mrabaha unaolipwa. Kila wakati taarifa zake za uzalishaji ni nil. Hata hivyo, anautumia sana kutapeli wageni ambao huja nchini na kumpatia fedha ili afanye nao kazi, mwisho wa siku hakieleweki. Pia, hoja ya kumiliki vitalu vya madini kama Prof. Muhongo alivyosema ni ya kweli kabisa. Anashikilia maeneo makubwa bila kuyafanyia kazi. Hata kwenye gesi anataka kuleta mchezo huohuo, hatukubali. Muhongo yupo sahihi sana, watu wa aina hiyo ni wa kuogopwa sana. Ndio maana anasaka uongozi kila mahali ili apate pa kupalilia maslahi yake binafsi. Kumbe kukimbilia kote huko TPSF ilikuwa ni kukamata vitalu vya gesi? Umenoa kwa Muhongo. Watanzania, kumbukeni kipindi alipolia kuchezewa rafu kupata ile hoteli kubwa ambayo alikuwa amejipanga kuipata kwa mgongo wa uzawa ili apige udalali kwa wageni. Ogopa Mengi kama UKOMA.
 
Kumekucha...... Movie ndo inaanza!! Ila huyu Muhongo ana akili timamu?? Isijekuwa we are dealing with a psychopath hapa na kejeli....tuwekeze kwenye machungwa na juice.....

Akili zote kaweka mfukoni. Chezea Magamba weye!!!!
 
Kuna watu wana "powers" kama ma Sharifu!. ukimtibua akakasirika, yatakukuta ya kukuta!.
1. Alipoanzisha ITV akatishiwa na DTV. Mmiliki wa DTV Shabir Dewji aliswekwa 'ndani!'. Katibu Mkuu wa Wizara ya mambo ya ndani wakati huo, Silvanus Adel alipoingilia tuu, 'alimwaga unga!'.
2. Kwenye ule 'mchezo mchafu' wa Kilimanjaro hotel, Masilingi alipayuka sana!. Kapoteza ubunge na kapoteza uwaziri he is nobody now!.
3. Alipogombana na Masha, Masha kapoteza ubunge, kapoteza uwaziri, he is nobody now!.
4. Alipogombana na Rostam Aziz kwa kumuita 'Fisadi Papa!' na alipomjibu yeye ni 'fisadi nyangumi!', Rostam kapoteza ubunge, kapoteza biashara zote, kaikimbia nchi!. Kampuni zake zote zinapumulia mashine!.
5. Alipozozana na Yusuph Manji, Hivi sasa Manji anaelekea kufilusika!. Ameuza kila jengo limebaki jina tuu!.
6. Kile kipibdi cha 'Kiti Moto' kilikuwa OK kilipokuwa Channel Ten, Mzee akakinunua kwa dau kubwa na kukihamishia ITV . Alipotaka kuingilia 'contents', alitofautiana na mwendeshaji kipindi kilikufa mpaka leo mwendeshaji yuko juu ya mawe!.
7. Alipotofautiana na Tido kuhusu Kombe la Dunia na UK premier league!. Tido alipoteza kazi!.
8. Alipotofautiana na Mhariri Mkuu wa Guardian, Vumi Urasa, he lost his job and lost his life!.
9. Alipotofautiana na Mhariri Sunday Citizen, Sakina Datoo, Sakina lost her job and she is nobody now!.
10.Yule Mzungu Sarah Harmitage alimsema vibaya kumuunganisha katika sakata la 'Silvadale Farm', she has lost everthing and lost all the cases!.

Kuna watu ukiwatibua, utaishia ku loose!.
Mifano hai ipo!. Sasa ni zamu ya Prof. Muhongo!. Msubirieni tuu, siku zake zinahesabika!.
Pasco.


Pasco, sasa unataka kusemaje yakhe? Orodha mbona ndefu? Kuna kati ya Mengi na Mhariri Mkuu wa Majira/Habari Leo Bw Joseph Kulangwa, huyo Mhariri alifika hadi polisi kwa kutishiwa, kuna ule wa Naibu Waziri Malima, kuna ule wa gazeti la Rai/Mtanzania na Mengi juu ya deni la NBC. lakini busara itawale, malumbano haya hayafai maana hayajengi.
 
Mengi siyo wa kuchekea yeye lao moja na mafisadi wengine lazima hii hali tupingane nayo hapana jamani hata tuhuma ya vitalu hajajibu anakimbia kimbia tu na nyie watumishi wa radio one na itv na nipashe mnaomtetea mengi hamlitakii mema taifa hili.

Hacheni kuifilisi hii nchi kwa ubinafsi wenu. Povu linakutoka kwa kutetea ubinafsi wenu. Mzalendo ni muhimu kujaliwa katika utajiri asili wa nchi yake, kwani hamjui umuhimu wa kufanya hivyo????...
 
Back
Top Bottom