Majaliwa: Walimu lazima wakatwe fedha za maabara

Majaliwa: Walimu lazima wakatwe fedha za maabara

Status
Not open for further replies.

tpaul

Platinum Member
Joined
Feb 3, 2008
Posts
27,721
Reaction score
29,154
Naibu Waziri wa TAMISEMI, Mh Kassim Majaliwa amesema kwamba walimu lazima waendelee kukatwa fedha kwa ajili ya ujenzi wa maabara za Shule za Sekondari za Kata. Mh Majaliwa amesema hayo wakati akihojiwa katika kipindi cha Kumepambazuka cha Radio One Stereo.

Amesema kwamba udogo wa mshahara wa mwalimu na malimbikizo ya madeni ambayo walimu wanaidai serikali hakiwezi kuwa kisingizio cha walimu kukataa kukatwa fedha za maabara kwani kila mwalimu hukatwa fedha kidogo katika mshahara wake kwa ajili ya kufanikisha ujenzi wa maabara za watoto wetu.

MAONI YANGU
Mimi nasema hao walimu wakatwe tu kwa kuwa ni muda mrefu wamekuwa wakishirikiana na CCM kuiba kura zinazowawezesha kuendelea kukaa madarakani. Wakatwe tu maana hakuna namna nyingine ya kupata fedha za ujenzi wa maabara.

Hata watoto wao pia wanasoma katika shule hizo na watanufaika na huduma za maabara zinazojengwa ktk shule za Kata. Wakatwe tu maana tumechoka kuwaona wanafunzi wetu wakisoma katika shule zisizokuwa na maabara

:israel:
 
Uhalali wake uko wapi?

Katika mikataba yao ya ajira, kuna sehemu yoyote inayoelekeza kuwa mishahara yao itatumika kuendeleza shule?
 
Uhalali wake uko wapi?

Katika mikataba yao ya ajira, kuna sehemu yoyote inayoelekeza kuwa mishahara yao itatumika kuendeleza shule?

Sasa serikali itapata wapi fedha za ujenzi wa maabara? Hebu tuambie fedha hizo zitapatikanaje wakati mh rais ametoa aagizo la ujenzi wa maabara hizo na tayari amewapa wakurugenzi muda wa kumaliza ujenzi huo.
 
Sasa serikali itapata wapi fedha za ujenzi wa maabara? Hebu tuambie fedha hizo zitapatikanaje wakati mh rais ametoa aagizo la ujenzi wa maabara hizo na tayari amewapa wakurugenzi muda wa kumaliza ujenzi huo.

Yeye Rais na huyo Majaliwa wameshangia shiling ngapi?
 
Waangalie vizuri watazikosa kura zao 2015!
 
This kantre bwanaaa.....kama ni hivyo kwanini wasikatwe wafanyakazi wote ili kukamilisha huo upuuzi wao?kwanini wawe walimu tu?kwani wao ndio familia zao zitanufaika na upuuzi huo?Walimu kazi kwenu kuchangia ujenzi wa maabara za shule zenu....eeeh ndioshule zenu.
 
this is not fair!! Wakatwe wafanyakazi wote, vinginevyo ni uonevu uliopitiliza! Mbona madaktari sijawai kusikia wakikatwa kuchangia chochote? I said, once again; It is not fair.
 
Kwani bado kuna walimu shule za kata?
Mimi ninavyoona watu wanajipigia hivyo vijihela huku wakifanya yao mitaani.
 
Hata sijui mantiki ya jambo hili!!
a) Waalimu hawa watakatwa pesa zao mpaka lini? Si sahihi kuweka indefinite time ya kuchangia wala kiwango.
b) Shule ni mali ya serikali na kamwe isichangiwe na mwananchi yeyote kwa nguvu bali hiari. Walimu hao wanakatwa kodi ambayo ingetumika kutekeleza majukumu ya serikali ikiwamo kulipa mishahara yao tena pamoja na ujenzi wa maabara hizo.
 
Naibu Waziri wa TAMISEMI, Mh Kassim Majaliwa amesema kwamba walimu lazima waendelee kukatwa fedha kwa ajili ya ujenzi wa maabara za Shule za Sekondari za Kata. Mh Majaliwa amesema hayo wakati akihojiwa katika kipindi cha Kumepambazuka cha Radio One Stereo.

Amesema kwamba udogo wa mshahara wa mwalimu na malimbikizo ya madeni ambayo walimu wanaidai serikali hakiwezi kuwa kisingizio cha walimu kukataa kukatwa fedha za maabara kwani kila mwalimu hukatwa fedha kidogo katika mshahara wake kwa ajili ya kufanikisha ujenzi wa maabara za watoto wetu.

MAONI YANGU
Mimi nasema hao walimu wakatwe tu kwa kuwa ni muda mrefu wamekuwa wakishirikiana na CCM kuiba kura zinazowawezesha kuendelea kukaa madarakani. Wakatwe tu maana hakuna namna nyingine ya kupata fedha za ujenzi wa maabara.

Hata watoto wao pia wanasoma katika shule hizo na watanufaika na huduma za maabara zinazojengwa ktk shule za Kata. Wakatwe tu maana tumechoka kuwaona wanafunzi wetu wakisoma katika shule zisizokuwa na maabara

:israel:

ccm panashemeji yao hata kukgoma hawawezi
 
kwanini iwe walimu tu sio kada nyingine ,ingekuwa vizuri kama ingekuwa wafanyakazi wote wakatwe ,huo ni uonevu tena mkubwa sana
 
wao wanasimamia utekelezaji tu

Ndugu yangu unapata faida kuudanganya umma kupitia hii forum? Binafsi nimesikiliza kipindi mwanzo mpaka mwisho hakuna sehemu Mh Majaliwa amesapoti walimu kukatwa walimu pesa. KUA MKWELI
Alichokisema ni kwamba ho wakuregenzi wanachokifanya hakikubaliki kama ni michango ifanyike kwa makubaliano na ridhaa ya wahusika si Vinginevyo.
 
Naamini kabisa kwa wenye kufikiri sawasawa na kwa kuzingatia nyakati tulizonazo hawawezi kukata mishahara ya watu bila "muafaka na walimu.Na kama hilo litafanyika,walimu wote tuandamane ili kuwaondoa viongozi wote wa CWT.
 
Ndugu yangu unapata faida kuudanganya umma kupitia hii forum? Binafsi nimesikiliza kipindi mwanzo mpaka mwisho hakuna sehemu Mh Majaliwa amesapoti walimu kukatwa walimu pesa. KUA MKWELI
Alichokisema ni kwamba ho wakuregenzi wanachokifanya hakikubaliki kama ni michango ifanyike kwa makubaliano na ridhaa ya wahusika si Vinginevyo.

Acha kupotosha umma mpuuzi mkubwa! Bw Majaliwa amesisitiza kwamba walimu sharti wakatwe hizo kwa kuwa zinasaidia kuboresha shule ambamo hata watoto wa walimu husoma, ila alichotaka ni kwamba ikiwa kuna walimu walikatwa bila taarifa wapewe taarifa ili wafahamu nia njema ya serikali ya kuboresha elimu ya sekondari katika ngazi ya Kata. Umeelewa?
 
Acha kupotosha umma mpuuzi mkubwa! Bw Majaliwa amesisitiza kwamba walimu sharti wakatwe hizo kwa kuwa zinasaidia kuboresha shule ambamo hata watoto wa walimu husoma, ila alichotaka ni kwamba ikiwa kuna walimu walikatwa bila taarifa wapewe taarifa ili wafahamu nia njema ya serikali ya kuboresha elimu ya sekondari katika ngazi ya Kata. Umeelewa?

Usimtukane mwenzio! Hata mimi nimekisikia kipindi Majaliwa hakusema wakatwe kwa lazima bali wakurugenzi ndo wameamua hivyo kwa maamuzi yao.

Amesema makosa kumkata mtu mshahara bila makubaliano.
UMEKURUPUKA ungesikiliza vizuri
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom