Maisha yangu ya kila siku na kioja cha leo

Maisha yangu ya kila siku na kioja cha leo

cabo

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2016
Posts
4,774
Reaction score
5,314
Habari ndugu jamaa na marafiki wa jukwaa hili.

Wengi mtashangaa kwanini kichwa cha habari kinasema ivo ni kwasabu nitaweka vitu vinavyonitokea au nitakavyo vifanya daily au kitakaponitokea chochote iwe ni cha kipuuzi au cha kuelemisha au cha kuchangamsha.

Tukio la kwanza : juzi bhana wakati niko tu home sina lakufanya nikasema ngoja leo nifanye usafi katika harakati za kufanya usafi nimeingia stoo kutoa makorokoro nikajikwaruza na msumali nikachukulia poa tu nikaendelea na harakati zangu za kumalizia usafi jioni nikapata vimafua flani ivi nikapiga maziwa lakini wapi ikabidi wakati wa kwenda kulala nikachukua vidawa flani ivi vya kumungunya sijui vinaitwaje lakini ukiweka mdomoni vina ladha kama ya visk ila vywenyewe ni rangi ya maji. Nilipewa na bi mkubwa sifaham alivitoa wapi ila vinatibu mafua kwa haraka sana.

Basi nikachukua kimoja nikamungunya kwenye harakati za kulala sasa sikumbuki kama nilimaliza kumung'unya maana nilipitiwa na usingi kustua ni asubuhi sasa sijui kama nilimaliza kumungunya au nilikiachaga humo mdomoni kijimung'unye sikumbuki.

Nimeamka asubuhi ya jana mdomo si uelewi elewi kwa ndani kwa juu kama vile kumekauka ivi sasa nikajiuliza ni kile kidawa nilichomung'unya jana nilikiacha mdomoni ndio kina niletea hii hali au ni kujichoma na msumali ndio tetenus imeniingia jibu sina.

Nimeshinda ivo ivo jana hali ya mwili siielewi elewi nasikia uvivu wa kula chakula natamani kula vitu ambavyo sio vya kutafuna sana. Sasa imebidi ni-Google madhara ya kujichoma na either vitu vyenye kutu nimeona ona vidalili dalili flani ivi lakini vyenyewe wanasema ndani ha siku mbili au sijui 7 ivi sikumbuki nikasema dooooh wasiwasi ndio akili leo sasa nimeamua nije hospitali kuchoma sindano ya tetenus maana isije ikawa ni tetenus ikanichukua wakati mi ni nguvu kazi ya taifa langu alaf bado hata robo ya nguvu kazi ya taifa sijaifanya alaf nina mrembo wangu (pisi kali) yangu itakayoniletea mapacha hapo mbeleni inshallah niiache ivi ivi nikasema hapana.

Sasa nimekuja hapa hospital nimewaeleza wamenifafanulia vizuri nimeelewa nimeshalipia kuchoma sindano ya tetenus kisanga kilichoacha nianze kuandika kiko hapa sasa.

Huyo mchomaji Mungu wangu sijawahi ona sindano inachomwa hivo. Angalau hata ile ya mama yetu anayeupiga mwingi ina afadhali huyu jamaa bora hata angekuwa mwanamke kidogo angekuwa na huruma shwain huyu kanichoma sindano utadhani anachoma ng'ombe mpuuuzi sana huyu kwanza cloves hana anapochoma, sindano alaf eeet ndugu zangu hata kama ni kwenye bega si lazima uchukue pamba uweke spirit kidogo kusugua sugua kidogo, aaaah ila huyu jamaa wala hakuwa na time iyo yakuchukua pamba wala hata hakuwa na time ya kunishika hapo anapochoma.

Labda, nikadhani, atakuwa ameogopa korona ila chakushangaza zaidi kanichoma sindano na mkono mmoja ikabidi nijiulize au mimi ni n'gombe alaf sijijui. Ikabidi nijicheki kwa kioo mara mbili mbili. Kwaiyo hicho ndicho kilichonitokea dakika chache hapa.

Waidhaaa asalam aleikum.
 
Mleta mada ni wale jamaa wenye ujuaji mwiiingi kutoka ile kanda ya Vice Prez!

Kwenye chanjo yoyote huwa hawatumii "kitakasa wadudu" mfano spirit nk! kwasababu ile chanjo ni vijidudu vya ugonjwa husika waliopunguzwa nguvu! Ukiweka spirit hapo kwenye ngozi na sindano ikapita hapo upo uwezekano wa kuwaua kabisa hao wadudu wa chanjo hata kabla hawajaingia mwilini mwako mwili uwauwe na hivyo kutengeneza kinga (ambalo ndio lengo la chanjo). Hiyo hasa ndiyo ndharia tuliyofundishwa!

cabo siku nyingine muulize muuguzi kuwa kwanini ulipochoma Penadul walitumia spirit ila kwenye chanjo hujatumia?

Kuhusu gloves, WHO walishatoa ufafanuzi...!

Mhudumu wa afya anashauriwa kuosha mikono kabla na baada ya kumuhudumia mgonjwa...umaskini wa nchi, hizo gloves za kutumia kwa kila mgonjwa utazipata wapi? maana zinatoka India na China, hata maji ya sindano yanatoka hapo jirani kwa Museveni
 
Mleta mada ni wale jamaa wenye ujuaji mwiiingi kutoka ile kanda ya Vice Prez!

Kwenye chanjo yoyote huwa hawatumii "kitakasa wadudu" mfano spirit nk! kwasababu ile chanjo ni vijidudu vya ugonjwa husika waliopunguzwa nguvu! Ukiweka spirit hapo kwenye ngozi na sindano ikapita hapo upo uwezekano wa kuwaua kabisa hao wadudu wa chanjo hata kabla hawajaingia mwilini mwako mwili uwauwe na hivyo kutengeneza kinga (ambalo ndio lengo la chanjo). Hiyo hasa ndiyo ndharia tuliyofundishwa!

cabo siku nyingine muulize muuguzi kuwa kwanini ulipochoma Penadul walitumia spirit ila kwenye chanjo hujatumia?

Kuhusu gloves, WHO walishatoa ufafanuzi...!

Mhudumu wa afya anashauriwa kuosha mikono kabla na baada ya kumuhudumia mgonjwa...umaskini wa nchi, hizo gloves za kutumia kwa kila mgonjwa utazipata wapi? maana zinatoka India na China, hata maji ya sindano yanatoka hapo jirani kwa Museveni
Asante mkuu sikulijua ilo
 
Mleta mada ni wale jamaa wenye ujuaji mwiiingi kutoka ile kanda ya Vice Prez!

Kwenye chanjo yoyote huwa hawatumii "kitakasa wadudu" mfano spirit nk! kwasababu ile chanjo ni vijidudu vya ugonjwa husika waliopunguzwa nguvu! Ukiweka spirit hapo kwenye ngozi na sindano ikapita hapo upo uwezekano wa kuwaua kabisa hao wadudu wa chanjo hata kabla hawajaingia mwilini mwako mwili uwauwe na hivyo kutengeneza kinga (ambalo ndio lengo la chanjo). Hiyo hasa ndiyo ndharia tuliyofundishwa!

cabo siku nyingine muulize muuguzi kuwa kwanini ulipochoma Penadul walitumia spirit ila kwenye chanjo hujatumia?

Kuhusu gloves, WHO walishatoa ufafanuzi...!

Mhudumu wa afya anashauriwa kuosha mikono kabla na baada ya kumuhudumia mgonjwa...umaskini wa nchi, hizo gloves za kutumia kwa kila mgonjwa utazipata wapi? maana zinatoka India na China, hata maji ya sindano yanatoka hapo jirani kwa Museveni
Na hilo la kuchomwa na mkono mmoja je, sio ishara kwamba alimuona mgonjwa ng'ombe?
 
Serious we umepitiliza kwenye ng'ombe,we ni kenge. Kuchomwa sindano tu unataka ubembelezwe usuguliwe na pamba,ushikwe shikwe mwanaume
 
Pole sana.
Tueleze kisa kingine
TUKIO LA PILI: kuna pisi pande nazo ishi kali ila sio kiivo sema inashep flani hivi yakinyamwezi siku flani ilinikuta pande flani za genge la mama zawadi( sio jina halisi) nikazingua zingua kidogo ikaitika nikatekenya ikanembua nikasema eeeehe mambo ndio haya sasa nikaisubiri inunue mazaga ikawa inaondoka nikaifuata kujaribu kutia ndoano ikagoma kutoa ma contact nikasema poa haina mbaya tukaachana ivo ingawa tunaonana kwa mbali mbali.
Sasa leo nimekutana nayo pale pale nadhani hii itakuwa ni mipango ya sir God bilashaka haiwezekani kila siku tukutane sehem iyo iyo tu au kama sio mipango ya sir God basi mipango yake yeye mwenyewe ili akutane na Mlumendagu mwenyewe hapa nikasema leo namba atatoa tu huyu afe kipa afe beki alikuwa anaong'ea na simu na mimi niko na mshikaji pembeni tunapiga tunabadilishana mawazo ila akili yote iko kwa pisi imalize kuongea na simu niruke nayo gafla ikamaliza kuongea na simu ika nunua mazaga tena kwa mama zawadi(sio jina halisi) dakika chache pisi ikadondosha hela chini nikasema hapahapa ndio pakuanzia nikaziokota akaniona wakati maziokota nikakaa nazo Mlumendagu ili tu anianze kuniongelesha bilashaka akaningelesha "we kaka naomba hela zangu nilipie mazaga"mlumendagu sikupepesa nikampatia ila sio zote nikabaki na jero,
Basi bhana akamaliza hapo akawa anasepa nikaunga nae chap kusoundisha tena nipate ma contact bhana wee Mungu sio cabo wala mjombaa ake nimeambulia kupewa bila hata kipingamizi chakushangaza akasema misitakiwi kusimama simama hapa nikasema poa ila akili kumkichwa tena hapo nikaenda kuwaza pembeni , sasa ndugu zangu naomba mniombee maana nasikia ni mke wa mtu ila kwa tetesi anaishi tu na jamaa hawajafunga ndoa ila waziri si alisema kufumaniwa ni mpaka uwe na cheti cha ndoa ngoja nijaribu bahati yangu bhana cha mtu huliwa na mtu chuma huliwa na kutu.

Alamsiki
 
Serious we umepitiliza kwenye ng'ombe,we ni kenge. Kuchomwa sindano tu unataka ubembelezwe usuguliwe na pamba,ushikwe shikwe mwanaume
Eeh ndugu yake ng'ombe si lazima ulainishe sehem sindano inapoingia
 
Back
Top Bottom