Magufuli tusaidie wahitimu UDSM tupate vyeti na transcript mapema

Magufuli tusaidie wahitimu UDSM tupate vyeti na transcript mapema

Punguza temper kijana cheti chako kipo tu as long as umefanya mitihani yako na kufaulu vizuri. UDSM ni chuo kikubwa, mambo yote yanafanyika kwa utaratibu. Kuwa na subira usiwe na papara hata wenzenu waliomaliza mwaka jana vyeti vyao walianza kuchukua mwaka huu mwezi wa pili
Mkuu Jensen salamone...mimi nilihitaji hata transcript tu ambazo niliambiwa huwa tayari baada ya matokeo lakini nazungushwa.

Najua udsm ni chuo kikubwa lakini wanakiendesha ndivyo sivyo, mbona vyuo vingine wamepewa wiki moja baada ya mahafali? Tuseme wao wameshindwq nni?

Kufanya kazi kwa mazoea vibaya sana mkuu...sasa mtaani zikitokea fursa za ajira tutawezaje kuapply bila kuwa na vyeti? Su fursa huja baada ya udsm kutoa vyeti mwezi wa pili?
 
ukishapata cheti, ukaomba kazi manispaa wakachelewa kukujibu uiombe tena taasisi ya Rais, mtaani kwenu kukiwa na vibaka wengi serikali ya mtaa ikachelewa kuwajibika uiombe tena taasisi ya Rais, ikitokea uka amua kufanya kilimo kigoma mbolea zikachelewa usisite kuiomba taasisi ifanye yake..

kila la kheri mkuu!
Mi binafsi kwa uwezo wangu mdogo sijaona kipi unachotaka nikubaliane na wewe. Maana ni kama unataka bishana badala ya kuelewa nachokisema.
 
Mkuu Jensen salamone...mimi nilihitaji hata transcript tu ambazo niliambiwa huwa tayari baada ya matokeo lakini nazungushwa.

Najua udsm ni chuo kikubwa lakini wanakiendesha ndivyo sivyo, mbona vyuo vingine wamepewa wiki moja baada ya mahafali? Tuseme wao wameshindwq nni?

Kufanya kazi kwa mazoea vibaya sana mkuu...sasa mtaani zikitokea fursa za ajira tutawezaje kuapply bila kuwa na vyeti? Su fursa huja baada ya udsm kutoa vyeti mwezi wa pili?
Mkuu mambo hayapo hivyo kama unavyofikiria, transcript haiwi tayari baada ya matokeo isipokuwa baada ya kuomba kutengenezewa. Unapoendea ndipo unatengenezewa si kwamba zinakuwa tayari Aliyekwambia hivyo amekupotosha. Kama unaona ijumaa ni mbali unaweza kwenda alafu transcript utaomba kwa njia ya mtandao(online)
 
kawaida UDSM ukiomba transcript inatoka baada ya siku tatu..
kama ulikuwa unaharaka au hela haitoshi unge omba wakutumie kwa njia ya posta , kwenye ile form ya kujaza kuna option mbili either uchukue physically au uweke address wakutumie kwa njia hio ila kikipotea hawako responsible na pia unaweza ukaomba copy zaidi ya mojaaa kama ulisona hio transcript application form vizur....

kuhusu cheti sifahamu utaratibu upojee..
 
Bob Malik,
Rais ana Mambo ya kufanya " fundamental issues" Yan ashughulikie na issue ndogo ndogo Kama hizo? Yani graduate umeona suluhu ya tatizo Ni Rais? Ulienda kwa dvc academic? Ulienda kwa vc?
 
  • Thanks
Reactions: SG8
Hivi matokeo yanampimaje mtu katika utendaji au ufanisi wa kazi fulani??
 
Watu wanavyeti vinaliwa na pants ww unataka transcript ikusaidie nn
 
Mimi nashauri graduation iwe inafanyika vyeti vikiwa tayari ili kupunguza gharama
 
Udsm imekuwa ya kuunga unga saana na hii yoote ujuaji mwingi.

Kuna chuo kipo ruvuma huko, mwez wa sita huu hakijatoa vyeti... Wanadai mkurugenz kaingia kwenye siasa anataka ubunge kwa iyo kayumba kiuchumi.

Kinaitwa st thomas... Mkanye mwanao si chuo kabisa.. Najuta kumpeleka dogo yupo tu home ana evidence yoyote
 
Chuo pendwa leo kime kuaje acheni kukisingizia chuo pendwa bhana





Wali sikika wanazi wa UDSM wakisema. uku bia zikiwa mezani[emoji28][emoji28][emoji28]
 
Bob Malik,
Mbona mnapenda kumbebesha Jiwe majukumu mengi kupita uwezo wake. Ina maana hii nchi haina waziri wa elimu ambaye anahusika moja kwa moja na masuala ya elimu nchini au hata mngeenda kwa Anangisye msabato mwenzangu au mmepita huko akakataa kuwasaidia.

Jifunzeni kufuata Chain of command mnapokuwa mnadai haki zenu nyie wasomi msio huru.
 
wangine mbona walichukua transcript kabla hata ya graduation, kila chuo na taratibu zake, ungeuliza mapema taratibu zipoje, ungeipata transcript yako mapemaa
20191205_113111.jpeg
 
sure UDSM lazima waangalie some of thier procedure! ni chuo kikubwa sana but kuna vitu bado wako nyuma sana!

1. kupata cheti/transcript
2. Postgraduate admission system is very poor
3. Kuomba vibali pia yaaani ni shida sana!

Tulitegea chuo hiki kutumia college yake ya ICT kutengeneza system itayomaliza kila kitu online!
 
hii shida labda vijana wa siku hz mmejitakia wenyewe,miaka yetu hapo kulikua na watu special wa kujaza hzo clearance,unampa buku ten anakujazia kila ktu,siku anakupgia simu uje kuchukua transcript yako na ukija sku hyo hyo unapata.sasa wew unataka ukomae mwenyew ujaze kila ktu hapo lazma ukae mda mrefu
 
hii shida labda vijana wa siku hz mmejitakia wenyewe,miaka yetu hapo kulikua na watu special wa kujaza hzo transcript,unampa buku ten anakujazia kila ktu,siku anakupgia simu uje kuchukua transcript yako na ukija sku hyo hyo unapata.sasa wew unataka ukomae mwenyew ujaze kila ktu hapo lazma ukae mda mrefu
yeah, kuna wadau wapo kwa ajili hio unampa chochote ukija kila kitu tayar, wengi mbona wamefanya hivyo...ila kama huna chochote unaweza kukomaa ila jua utapoteza mda na siku kadhaa hapo chuoni na unaweza ukaingia gharama zaidi...hapo kama ni mtu wa kuja na kuondoka kazi unayoo...ila soln ni hio apo alioelezea mdau...
 
cejo, Mkuu Mimi ninamaana yangu kumuomba Magufuli kama rais sijakurupuka.

Najua yeye mara nyingi akisema anasikilizwa kwa sababu ndie aliyewateua hao watu wa chuo nao wakateu na kuajiri wafanyqkazi wazembe.
Sasa kama rais kateua hao watu ambao hawana msaada kwako unadhani yeye aliye wateua atakua na msaada kwako?

Umefika chuo kweli wewe?
 
Bob Malik,
Mbona mnapenda kumbebesha Jiwe majukumu mengi kupita uwezo wake. Ina maana hii nchi haina waziri wa elimu ambaye anahusika moja kwa moja na masuala ya elimu nchini au hata mngeenda kwa Anangisye msabato mwenzangu au mmepita huko akakataa kuwasaidia.

Jifunzeni kufuata Chain of command mnapokuwa mnadai haki zenu nyie wasomi msio huru.
Huyu ni msomi uchwara nahisi ni zao la ile sera ya BRN.
 
Umemaliza mwaka gani mkuu?
Kwa ninavyolewa utaratibu wa UDSM cheti kinatoka mwaka mmoja baada ya graduation na transcript ni wiki baada ya kufanya maombi.

Ila UDSM kwa upande mwingine viongozi upande wa utawala kuna usumbufu sana.
 
Jitolee katika kazi /volunteer kwa kulipwa ujira mdogo huku ukiangalia channels.
Kwenye bandiko lako umgeliweka na field uliyosomea ili wadau wakusaidie.
 
Back
Top Bottom