Magufuli ni mbumbumbu wa Diplomasia?

Magufuli ni mbumbumbu wa Diplomasia?

Haya mambo ya diplamasia sijui nini ...ni kweli yana umuhimu wake kwa namna moja ama nyingine lakini isingekuwa busara kwa mkuu wa inchi iliyo taabani kiuongozi kama bongo land yetu kuacha kuhangaikia uthabiti wa uongozi na kuanza kujenga mahusiano na mataifa ya nje eakati mahusiani ya ndani hayajatengamaa. Ikumbukwe uchaguzi umeacha majetaha me
 
Mk
Mkuu FM,

Unafahamu kitu, watu wanapenda saaana kuongea bila facts.

Sasa mtu anadhani kweli raisi Dos Santos hajawahi kwenda UN.

Magufuli anaweza kwenda UN na pia anaweza asiende na akamtuma makamu wake mama Samia.

Kule UN kila siku nchi za Afrika zinapiga kelele kuwekwa kwenye baraza la kudumu na hakuna anaesikiliza sembuse kuwa unapaa angani kila mara na hakuna tulichopata.

Mkuuu sijasema Dos santos hajawahi kwenda UN ni kwamba ni nadra sana do santos anasafiri nje embu jaribu tu kufuatilia eg aliwahi lini kuja Ts?
 
Diplomasia ya Ndg. Rais ni ya kiwango cha juu sana hasa kwa nchi maskini. Kama uliingia kwenye darasa la diplomasia ukakariri ukafaulu hutakaa umwelewe kamwe, sanasana utakimbilia kusema haelewi ila kiuhalisia wewe ndio huelewi.
Rais kwenda nje sio sifa ya kujivunia. Mwenye shida huko nje na nchi yetu aje atamkuta amejaa tele ikulu. Magufuri anataka ifikie hapo kwamba wenye shida na Tanzania waje wao hapa tuzungumze nao, ikifika hapo hata negotiations nyingi zitakuwa favorable kwetu.
Halafu nikupe siri ya akina ngosha, hawana tabia ya kuombaomba hovyohovyo bila sababu ya msingi, ndio maana ni wazee wa nduhu tabu(haimaanishi kwamba kweli hakuna shida lah hasha ila kuombaomba inaonekana kama ni fedheha). Hulka ya ngosha o mbasa ni kujitahidi kadri inavyowezekana kutatua matatizo yanayomkabili yeye mwenyewe kwanza. Kamwe hutasikia Magufuri kaenda nje kuomba pesa ya kujenga mahakama sijui na nini wakati bado anaona anauwezo wa kujenga kwa kodi zetu sisi wenyewe.
Kwa waliozoea kuona marais wa kulialia kwa wazungu kwa Magufuri mmenoa na anaweza kukata hata mwaka bila kwenda nje kama anaona hakuna sababu ya kufanya hivyo.
 
Kama we ni mwerevu wa diplomasia mbon hukuchaguliwa weye na lowasa wako, acha kuhadaa watu
 
kaka hii ni siasa ...kwa wema kabisa nchi hii yetu sote ....hakuna namna ya kumtetea magufuli katika hili .....kuna majukumu ya kirais ambayo hayana mbadala ...ni lazima awe yeye.........sidhani kama toka mwaka 1961 hadi leo 2016 marais wote hawakuwa na kazi ...hadi iwe yeye....,kavunja utamaduni wa jumuia ya madola na jumuia ya kimataifa ....
Hata marais walio na kazi nyingi na za hatari kama BASHER AL ASSAD , Hizi kazi wanafanya wenyewe ...
Hata mataifa makubwa kama Uk,usa,japan,india,russia ,china ...hapo lazima atoke rais hadharani ...............pengine kama tunataka kuiga siasa za nje za NORTH KOREA . ..ndie wana rais ambaye hasafiri nje ,wala hakutani na wageni
Ndugu tuwe tunatumia tu akili hata kidogo basi kuliko kutaka weka ubishani na ukosoaji tu. Rais wa marekani kwa mfano, unajua amefanya ziara ngapi ktk nchi za hata afrika mashariki tu kwa muda wake wote? Na je hakuwa/hana mambo ya msingi ya kidiplomasia na nchi hizo? Vipi kuhusu yeye kwenda nchi za Ulaya, Asia na kwingineko? Vipi hapo diplomasia kwake ni mbumbumbu?
Sitaki nikirudie alichokiandika mdau mmoja hapa kabla, diplomasia sio Rais peke yake, wapo watu wengi na sembuse hata wewe unaweza kutumika kidiplomasia nchi nyingine kimichezo, siasa, uchumi, na kadha wa kadha.
Kuwa mpinzani kusikupofushe macho na mawazo.
Think outside the box!
 
Makomeo elimu yake ndogo sana ndo mana anaogopa kukutana na viongozi wasiojua swahili
 
Namba 2 ni kuwa alikuwa nje ya Dar es Salaam. Mimi mwenyewe nilikuwa nje ya Dar es Salaam wakati huo lakini sikumuona. Kuhusu diplomasia ni kwamba hajasomea hilo somo yeye amesomea kuhusu nishati ya korosho katika phd yake
 
Tanzania,Watanzania!!!!! kila kitu tunakipondea tu[emoji15] [emoji35]
 
Back
Top Bottom