Magufuli ni mbumbumbu wa Diplomasia?

Magufuli ni mbumbumbu wa Diplomasia?

Nina uhakika Magufuli anaogopa yasijekumkuta ya Tshingarai alipokuana na Markel, jamaa anaelekezwa huku yeye anafanya hivi, jitahidi uione video just incase hukuiona.

 
Kwa mtazamo wangu sidhani kama ni mbumbumbu wa diplomasia ya kimataifa. Zaidi sana, ni kweli kuwa Urais ni taasisi na chochote kinaweza kufanywa na mteule yeyote kwa niaba ya rais.

However, kuna mambo mengine NI LAZIMA RAIS afanye mwenyewe. Na ki ukweli hadi juzi kati hapa JPM alikuwa anakwenda vizuri tu na kama kulikuwa na wakosoaji, basi walikuwa wachache.

Nadhani tukio lililovuta hisia za wengi hata kuwa mjadala kwenye daladala, vijiweni na kwenye ofisi zetu za kazi hata kuwaibua hata ambao hawajaanza kuwa tayari kumkosoa kuanza kumkosoa hata kujiuliza, kulikoni kwenye fikra za Rais wetu na taasisi nzima ya urais, ni hili la kuwaita mabalozi ofisini na nyumbani kwake (ikulu - siyo hotelini) halafu yeye mwenyewe asiwepo ili hali yumo nchini huku watu tukiamini kabisa kuwa tukio lilikuwmo ktk kalenda yake siku nyingi!!??

Kwani angehudhuria yeye personally kungesababisha gharama gani na kwa kukacha kukutana na hawa wanadiplomasia ameokoa kiasi gani labda?

Watu wanajiuliza maswali haya si kwa sbb ni makosa au ni vibaya rais kuwakilishwa na yeyote. Ishu ni kuwa ni ktk situation gani, ndiyo jambo la msingi tunadhani.

After all, yeye ndo tu ni mpya ktk ofisi kuu ya nchi. Na tukumbuke Rais ndiye kielelezo cha nchi, ndiye Tanzania kwa kifupi.

Pia kuna jambo sensitive linalohusu upande wa pili wa JMT i.e suala la mgogoro wa kisiasa huko Zanzibar ambalo hawa wanadiplomasia tayari walishalitolea msimamo wao.

Tunadhani Mr President ange show up mwenyewe ktk tukio lile ingeleta sense zaidi kuliko ilivyotokea vile!!
 
Jibu
Kama Magufuli hajui diplomasia basi Diplomasia unaijua wewe na wana UKAWA wenzio mliosimama na kuitangazia dunia kuwa Lowasa FISADI papa halafu baadaye mkasema tena Lowasa SI FISADI afaa kugombea uraisi.Nyie ndio wana diplomasia
Jibu hoja wewe mfagia choo cha Lumumba. Lowasa au ufisadi umeingiaje? Hivi mnatumia mi.ku and.u kufikiri? Kuwa mstaarabu hasa wewe yehodaya.
 

Mkuu FM,

Unafahamu kitu, watu wanapenda saaana kuongea bila facts.

Sasa mtu anadhani kweli raisi Dos Santos hajawahi kwenda UN.

Magufuli anaweza kwenda UN na pia anaweza asiende na akamtuma makamu wake mama Samia.

Kule UN kila siku nchi za Afrika zinapiga kelele kuwekwa kwenye baraza la kudumu na hakuna anaesikiliza sembuse kuwa unapaa angani kila mara na hakuna tulichopata.
 
Watu wengine bwana!
Sasa wewe mwerevu wa Diplomasia uko wapi?
Ikulu ni Taasisi!

Watu walishazoea kumwona mzee wa kiguu na njia sasa wamebaki wanashangaa.

Miaka kumi ya uongozi wa mzee Mwai Kibaki alisafiri nje ya Kenya mara 13 tu. Ndiyo aliyejenga uchumi imara ambao Uhuru Kenyatta bingwa wa kusafiri anauharibu kwa speed kubwa kabisa. Rushwa imekuwepo siku zote Kenya lakini hii ya sasa ni balaa kwa vigezo vyovyote vile. Fuatilia makala za David Ndii kwenye gazeti la Nation.
 
Nahisi Magufuli ni kipofu, elephant in the room halioni. Panga pangua Zanzibar crisis ndio acid test Magufuli leadership
 
Toka Magufuli aingie madarakani kama Rais wa Tanzania, mwenendo mzima wa Diplomasia ya Tanzania umekuwa tata kabisa. Tanzania kwa sasa ameanza kupoteza taswira nzima ya Diplomasia ya mambo ya nchi za nje na pia katika utatuzi wa migogoro, iwe ya kisiasa au kisheria.
Hapa chini ni mifano michache ya matukio ya kustaajabisha yaliyofanywa na Serikali ya Magufuli katika Nyanza ya Diplomasia ambayo yamezaa maswali makubwa sana.

1/Magufuli amegoma kusafiri nje ya nchi ili kwenda kuhudhuria mikutano ya Wakuu wa nchi na badala yake amekuwa akituma wawakilishi.

2/Magufuli ameandaa Hafla ya mabalozi Ikulu lakini akakimbia kuhudhuria hafla hiyo.

3/Magufuli ametoa jibu la utatuzi wa mgogoro mkubwa wa kisiasa Zanzibar pasipo kufanya majadiliano ya usuluhishi na pande zinazovutana.

4/Serikali ya Magufuli(Kupitia kwa wasemaji wake) imesema haiwajibiki kuingilia kutatua mgogoro wa kisiasa Zanzibar lakini itawajibika wakati wote kupeleka askari polisi na askari jeshi ili kuzima ghasia zozote zinazotokana na mgogoro wa Zanzibar.

5/Magufuli amesema tayari anajua hukumu za Mahakamani kuhusu kesi zinazoendelea zinazohusu wadaiwa wa Serikali kabla ya hizo kesi kusikilizwa au kwisha!!

Mkuu je una ushahidi wa haya yote unayoyasema?

Namba 1.

Raisi alimtuma makamu wake mama Samia kwenda kwenye mkutano wa AU. Na nafikiri alifanya hivyo kwa sababu baadhi ya hao heads of states kama Mugabe, Pohamba, Kagame na Kenyatta tayari walikwishamuona Magufuli siku alipoapishwa.

Namba 2.

Je unao ushahidi kwamba ni raisi aliandaa hio sherry party na baadae akakimbia na kumwachia balozi na waziri Mahiga?

namba 3 na 4 ni vigumu kuelewa unakusudia nini lakini kuna kaui ilitolewa na mwanasheria mkuu wa serikali kuhusu raisi Magufuli kujiingiza kwenye uchaguzi huo.

Pia kwamba raisi tayari anafahamu hukumu ya kesi ni kwamba alitoa mfano pia kumaanisha hilo akasema kwamba kama mtu amekamatwa na nyara za serikali kama meno ya tembo, huo si ni ushahidi tayari na kwanini kesi icheleweshwe kwa sababu na kukamilisha upelelezi na ni upelelezi upi huo tena?

Mimi sikatai kabisa kwamba Maalim Seif anastahiki kutawala Zanzibar na huenda alishinda uchaguzi kwa kuwa alikuwa na Imani hiyo na alikwishasema yeye aachiwe sasa hii ni zamu yake.

Lakini ule utaratibu wa kukusanya matokeo ya uchaguzi ndio uloleta mushkeli na ndio unasumbua kwasababu ulimchanganya kabisa bwana Jecha mpaka akaamua kufuta matokeo.

Sasa ni lazima kufanyike majadiliano na hio ni long process.
 
Ndiyo JPM ni mbumbumbu wa diplomasia ila si anayo team yakumsaidia? Hawezi kuwa sawa kila sehemu. Team yake inamsaidia.
 
4/Serikali ya Magufuli(Kupitia kwa wasemaji wake) imesema haiwajibiki kuingilia kutatua mgogoro wa kisiasa Zanzibar lakini itawajibika wakati wote kupeleka askari polisi na askari jeshi ili kuzima ghasia zozote zinazotokana na mgogoro wa Zanzibar.

Hapa ndipo mgogoro unapoanzania wa Kikatiba! Tungekuwa na Katiba sahihi muda huu kungeshakuwa na Kesi Mahakama Kuu ya Tanzania.
Haiingii akilini Raisi wa Jamhuri ya Muungano na Amiri Jeshi Mkuu aseme hahusiki upande mmoja upande wa pili Jeshi ambalo liko chini ya Amri ya wako mtaani Zanzibar kuwauzia wanao lalamika kuwa hatua ya Jecha haiko sahihi.

Nadhani watu kadhaa wakifa baada ya kutokea purukushani na Wanajeshi ndipo atakapogundua alah Kumbe mimi kama Amiri Jeshi Mkuu ni wajibu wangu kuchukua hatua!. 2001 baada ya Uchaguzi wa 2000 masihara kama haya mwisho wake Damu ilimwagika-mungu awaepushe waje wake na hali kama hiyo tena.
 
namba 3 na 4 ni vigumu kuelewa unakusudia nini lakini kuna kaui ilitolewa na mwanasheria mkuu wa serikali kuhusu raisi Magufuli kujiingiza kwenye uchaguzi huo.

Kwa kutumia mtazamo wa Lumumba huwezi kuelewa kitu! Kwa hiyo usijaze server bure!
Eti mwanasheria Mkuu wa serikali kwani umesika kunatengenezwa Katiba mpya?
 
Magufuli ameomba aachwe kwa muda kama wa miezi 6 ili asuke nchi. Kwa hali ilivyokuwa Waziri wa mambo ya nje alikuwa hana kazi maana aliyekuwepo Ikulu alikuwa anaifanya hiyo kazi, na ilifika mahali mabalozi wa nje wakaona kama Ikulu ndiyo wizara inayowahusu, Wizara ya mambo ya kigeni wao walikuwa kama tarishi tu! Ikulu ilikuwa na wageni wa kila aina mpaka wacheza mpira wa vikapu!

Kwa mtazamo wa jicho la tatu, Magufuli anataka apitie kila kitu na ajiweke sawa 'kimfumo' na atakapoanza kukutana na watu wa nje (mabalozi wakiwemo) ajue anataka nini (ambacho amekosa nchini). Ombaomba inafedhesha, inavunja heshma ya nchi na watu wake. Tanzania tunaomba misaada mingine ya aibu kabisa - msaada ya kuweka vidumu ya maji ya kunawa mikono watoto shuleni wanapotoka maliwatoni!

Lakini pia naamini Magufuli anashindwa kuongea mambo mengine hadharani lakini upo uwekezakano amekuta mafaili yamejaa kila kona ya 'jumba jeupe' huku yakiwa hayajafanyiwa kazi! Mwenyeji wa zamani alikuwa na muda mchache sana nchini na hivyo hakuweza kufanya mambo mengi!!! Mambo mengine ni yanasikitisha kidogo lakini ndio hivyo.

NB: Rais wa Botswana vipi, na unaonaje mambo ya Botswana!

Mkuu wa nchi atasafiri pale itakapobidi! Kwa sasa hana incentive ya kwenda nje, wakati watu wingi wapo wanaweza kumweakilisha.

Halafu hili si swala la kujadili kitaifa kama vile lina tija yoyote. Watu wanapenda kuongea kirahisi rahisi tu! Alishasema, nchi ipo katika majanga mengi; uchumi mbovu na matatizo mengi ya wananchi ambayo yanatakiwa kutatuliwa ili tufike mahala tufanye miradi ya maendeleo na si kutatua kero zisizoisha daima.

Mlizoea kiongozi wa nchi anakimbia kimbia matatizo myumbani kwake, anatatua ya wengine, ukweli ni kwamba rais huyu atakubukwa kwa kuleta mabadiliko ya ukweli, ambayo kila mmoja atayaona,.

Kwanini wananchi wasitulie na kufanya kazi ili waone uzuri wa Tanzania? Hatutaenda kuomba tena! watakuja wao hapa, tumuunge mkono mwokozi huyu wa wananchi.
 
Kama Magufuli hajui diplomasia basi Diplomasia unaijua wewe na wana UKAWA wenzio mliosimama na kuitangazia dunia kuwa Lowasa FISADI papa halafu baadaye mkasema tena Lowasa SI FISADI afaa kugombea uraisi.Nyie ndio wana diplomasia
Hushangai hawa walisema kashfa ya Richmond ni ajali ya kisiasa na wakampigia debe 2010 ubunge na leo kahamia Chadema mnamsema vingine?
ImageUploadedByJamiiForums1455190048.700076.jpg
 
Watu walishazoea kumwona mzee wa kiguu na njia sasa wamebaki wanashangaa.

Miaka kumi ya uongozi wa mzee Mwai Kibaki alisafiri nje ya Kenya mara 13 tu. Ndiyo aliyejenga uchumi imara ambao Uhuru Kenyatta bingwa wa kusafiri anauharibu kwa speed kubwa kabisa. Rushwa imekuwepo siku zote Kenya lakini hii ya sasa ni balaa kwa vigezo vyovyote vile. Fuatilia makala za David Ndii kwenye gazeti la Nation.

Kabisa mkuu,

Unafahamu
Kwa kutumia mtazamo wa Lumumba huwezi kuelewa kitu! Kwa hiyo usijaze server bure!
Eti mwanasheria Mkuu wa serikali kwani umesika kunatengenezwa Katiba mpya?

Bwana Masaju ameongelea hili suala litafute wewe si mwelevu zaidi?

Wewe unauelewaje uchaguzi wa Zanzibar umesimamia katiba ipi?

Na ni nani kaharibu mchakato wa katiba mpya.

Au mkuu nawe umo kwenye kundi la loosers?
 
Hushangai hawa walisema kashfa ya Richmond ni ajali ya kisiasa na wakampigia debe 2010 ubunge na leo kahamia Chadema mnamsema vingine?
View attachment 322565

Mkuu Chakaza,

Mambo yote yalikuwa yakienda mswano lakini yakaja kuharibika dakika za mwisho ( rejea kauli ya Magufuli kwenye moja ya kampeni ya kwamba "baadhi ya wana CCM mchana wapo CCM lakini usiku wapo UKAWA) na mkwere ndio ikabidi atumie mbinu za medani.

Kuna siri kubwa hapo tusiseme mengi.
 
Mkuu wa nchi atasafiri pale itakapobidi! Kwa sasa hana incentive ya kwenda nje, wakati watu wingi wapo wanaweza kumweakilisha.

Halafu hili si swala la kujadili kitaifa kama vile lina tija yoyote. Watu wanapenda kuongea kirahisi rahisi tu! Alishasema, nchi ipo katika majanga mengi; uchumi mbovu na matatizo mengi ya wananchi ambayo yanatakiwa kutatuliwa ili tufike mahala tufanye miradi ya maendeleo na si kutatua kero zisizoisha daima.

Mlizoea kiongozi wa nchi anakimbia kimbia matatizo myumbani kwake, anatatua ya wengine, ukweli ni kwamba rais huyu atakubukwa kwa kuleta mabadiliko ya ukweli, ambayo kila mmoja atayaona,.

Kwanini wananchi wasitulie na kufanya kazi ili waone uzuri wa Tanzania? Hatutaenda kuomba tena! watakuja wao hapa, tumuunge mkono mwokozi huyu wa wananchi.

Mkuu, mimi nimewahi kusema kwenye mijadala mingine kwamba watanzania tuna budi kusimama na kujisifu kwa Amani na utulivu wetu tulio nao maana naamini kabisa ingekuwa nchi zingine kuna watu leo hii wangakuwa kizuizini na wasisikike tena.

Adui wa maendeleo ni baadhi ya watanzania wenzetu, sasa ni wakati wa kuwatafuta popote walipo na kuwashughulikia.

Tuchape kazi tuirudishe nchi kwenye mstari.
 
Watu walishazoea kumwona mzee wa kiguu na njia sasa wamebaki wanashangaa.

Miaka kumi ya uongozi wa mzee Mwai Kibaki alisafiri nje ya Kenya mara 13 tu. Ndiyo aliyejenga uchumi imara ambao Uhuru Kenyatta bingwa wa kusafiri anauharibu kwa speed kubwa kabisa. Rushwa imekuwepo siku zote Kenya lakini hii ya sasa ni balaa kwa vigezo vyovyote vile. Fuatilia makala za David Ndii kwenye gazeti la Nation.
Mkuu kweli kabisa ndio maana nikasema kuna watu bado wana fikra za kitumwa
Na ndio hao wanaodhani ngozi nyeusi ni laana na wanahisi labda maisha yao bila hawa watu wenye pig noses hayawezekani.
Yule kachaguliwa kuwa rais wa Tz siyo balozi sasa wao wanataka kila bonanza awepo hii haiwezekani hii nchi ina matatizo mengi sana waache rais afocus kwenye hayo
Enough is enough! Tushasafiri sana na bado masikini wa kutupwa!
 
Mkuu, mimi nimewahi kusema kwenye mijadala mingine kwamba watanzania tuna budi kusimama na kujisifu kwa Amani na utulivu wetu tulio nao maana naamini kabisa ingekuwa nchi zingine kuna watu leo hii wangakuwa kizuizini na wasisikike tena.

Adui wa maendeleo ni baadhi ya watanzania wenzetu, sasa ni wakati wa kuwatafuta popote walipo na kuwashughulikia.

Tuchape kazi tuirudishe nchi kwenye mstari.

Wengi hawa bado wamelala fofofo na usingizi wa awamu ya nne. Wajua ulevi si lazima pombe, hawa wamelewa uzembe na uzandiki! Lakini wataona taratibu mpaka watashindwa la kusema Kazi inafanyika na nchi inabadilika!
 
Diplomasia anajua kubenea kwa kuwadhalilisha akina mama
 
Haya mambo ya diplamasia sijui nini ...ni kweli yana umuhimu wake kwa namna moja ama nyingine lakini isingekuwa busara kwa mkuu wa inchi iliyo taabani kiuongozi kama bongo land yetu kuacha kuhangaikia uthabiti wa uongozi na kuanza kujenga mahusiano na mataifa ya nje eakati mahusiani ya ndani hayajatengamaa. Ikumbukwe uchaguzi, utumbuaji majipu,uteuzi wa mawaziri na post zingine umeacha majeraha mengi na makubwa sana kiasi kwamba si busara kwa mkuu wa kuendekeza diplomasia kwa kutoka nje bila kwa na uhakika kama atarudi na kukuta nchi.. salama. Mkumbuke pia TISS ya sasa siyo ya JK.
 
Back
Top Bottom