Mafisadi sasa kumekucha


mshumbusi

mshumbusi

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2011
Messages
457
Likes
184
Points
60
Age
33
mshumbusi

mshumbusi

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2011
457 184 60
AHADI ya Rais John Magufuli kuanza kushughulika na viongozi wa umma wanaofanya ufisadi, sasa inapelekwa mkukumkuku, anaandika Faki Sosi.

Ikiwa tayari Bunge la Jamhuri limepitisha Sheria ya Uanzishwaji wa Mahakama nchini, Jukwaa la Haki na Jinai ambalo hujumuisha vyombo vya dola linakutana mjini Dodoma kuanza mchakato huo.

Kauli hiyo imetolewa jana na Dk. Harrison Mwakyembe, Waziri wa Katiba na Sheria ambapo amesema kuwa, lengo la kikao hicho ni kufanya maandalizi ili khakikisha mahakama hiyo inafanya kazi zake kwa ufanisi.

Kikao hicho kinahitimishwa leo ambapo amesema, washiriki wake ni wale alio katika taasisi za haki jinai.

Taasisi zilizotajwa ni Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), Usalama wa Taifa na Jeshi la Polisi.

Na kwamba, Takukuru wanapaswa kufanya uchunguzi kwa haraka, polisi watatakiwa kupeleleza haraka na Mkurugenzi wa Mashitaka (DPP) atatakiwa kufanya kazi kwa ufanisi.

Hatua ya kuelekea uanzishwaji wa mahakama hiyo ni ahadi ya Rais Magufuli kuahidi uanzishwaji wake wakati wa kampeni za Uchaguzi Mkuu mwaka jana.

Hivi karibuni, Kassim Majaliwa, Waziri Mkuu alilieleza Bunge kuwa, tayari serikali ilianzisha Divisheni ya Mahakama ya Rushwa na Ufisadi katika Mahakama Kuu.

“Kuhusu ahadi ya kuanzisha Mahakama Maalum ya Ufisadi napenda kuliarifu Bunge lako kwamba, Serikali imeanzisha Divisheni ya Mahakama ya Rushwa na Ufisadi katika Mahakama Kuu itakayoanza kufanya kazi mwezi Julai 2016,” amesema Majaliwa.

Aliahidi kuwa, serikali itaimarisha Ofisi ya Mkurugenzi wa Mashtaka na Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ili kwa pamoja ziweze kuharakisha utoaji wa haki kwa kesi zitakazofikishwa kwenye mahakama hiyo.

Kiongozi huyo wa serikali aliongeza: “Serikali itaimarisha ofisi ya Mkurugenzi wa Mashtaka na Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ili kwa pamoja ziweze kuharakisha utoaji wa haki.”

Katika siku ya kilele cha Wiki ya Mwaka Mpya wa Mahakama Jijini Dar es Salaam mapema mwaka huu, Rais Magufuli alimtaka Jaji Mkuu, Othman Chande kutosubiri Bunge kupitisha Sheria ya Uanzishwaji wa Mahakama ya Mafasidi, badala yake mahakama hiyo ianze kufanya kazi haraka iwezekanavyo.

Amesema, kuchelewesha kuanza kwa mahakama hiyo kunatoa mwanya kwa mafisadi kuendelea kuangamiza nchi na kuifanya kuwa masikini wakati ina rasilimali za kutosha ambazo zinaweza kuiendesha nchi bila kutegemea fedha za wafadhili.


Chanzo: Mwanahalisi Online

My take;
Wampe Magufuli mapema uenyekiti ili awapeleke haraka makada wenzake walio tufikisha hapa
 
STDVII

STDVII

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2014
Messages
1,544
Likes
372
Points
180
STDVII

STDVII

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2014
1,544 372 180
Kweli Makada wenzake wafuatwe popote walipo.
 
T

TRUVADA

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2014
Messages
4,528
Likes
1,188
Points
280
T

TRUVADA

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2014
4,528 1,188 280
Safi sana kuna watu kwa sasa wanapambana kubadilisha hati za mali zao
 
M

mkupuo

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
1,240
Likes
396
Points
180
M

mkupuo

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
1,240 396 180
Duh Mafisadi sasahivi ni matumbojoto. Presha inapanda presha inashuka ! ngoja nikae mkao wa kula nione nani atakuwa wa kwanza kupanda kizimbani.
 
T

treborx

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
4,515
Likes
2,079
Points
280
T

treborx

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
4,515 2,079 280
Acheni uongo. Nani aliwaambia tatizo la kutoshughulikiwa kwa mafisadi ni kukosekana kwa Mahakama? Think BIG.
 
M

magafumukama

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2016
Messages
742
Likes
196
Points
60
Age
68
M

magafumukama

JF-Expert Member
Joined May 31, 2016
742 196 60
Kwani tatizo lilikuwa majengo au ni mgumu huo ? Na hao majaji wanaagizwa kutoka mbinguni au ni wale wale wanufaika wa Escrow? KWA nini swala la immunity linamezewa? Tunao utashi kweli wa jambo hili?
 
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2016
Messages
3,703
Likes
7,244
Points
280
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined May 16, 2016
3,703 7,244 280
mafisadi? Nafikiri lowassa ndio fisadi tu nchi hii baada ya kuhama CCM, mwingine yoyote hata aibe kiasi gani sio fisadi, wengine wamepigiwa kampeni na hiki chama kinachochukia ufisadi, wengine wamepewa nyadhifa bungeni,

wakati watu hawa walipaswa kunyang'anywa kadi ya chama na kufikishwa mahakamani ila wakawapitisha kwenye kura ya maoni na kuwa wagombea ubunge na wakapigiwa kampeni nzito,

kwani huyu Lowassa anayeandamwa na hawa wanaomtukuza huyu baada ya kukatwa jina angeamua kubaki CCM na kugombea ubunge kwani Magufuli asingempigia kampeni na kumsifu?

halafu leo hii tunaambiwa kuna mahakama ya mafisadi inaanzishwa kisha tunachekelea? Watanzania mbona tunakuwa mazuzu hivi?
 
kilambalambila

kilambalambila

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2013
Messages
7,920
Likes
4,122
Points
280
kilambalambila

kilambalambila

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2013
7,920 4,122 280
Waanze na E.L aka fisad papa
 
sir longo

sir longo

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2014
Messages
1,025
Likes
472
Points
180
Age
30
sir longo

sir longo

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2014
1,025 472 180
Acheni uongo. Nani aliwaambia tatizo la kutoshughulikiwa kwa mafisadi ni kukosekana kwa Mahakama? Think BIG.
tatizo ilikuwa ni kiongozi mwenye nia ya dhati au utashi wa kisiasa wa kupambana na ufisadi. sasa raisi anaonesha anania ya dhati, hiyo mahaka ya mafisadi lengo ni kesi za ufisadi zihukumiwe haraka
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
65,068
Likes
28,013
Points
280
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
65,068 28,013 280
Duh Mafisadi sasahivi ni matumbojoto. Presha inapanda presha inashuka ! ngoja nikae mkao wa kula nione nani atakuwa wa kwanza kupanda kizimbani.
Nyoka mwenye makengeza na 10m pesa ya mboga
 
mchumia tumbo

mchumia tumbo

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2012
Messages
1,408
Likes
232
Points
160
mchumia tumbo

mchumia tumbo

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2012
1,408 232 160
Hebu tuone,kama waliochukua fedha na sandarusi stanbic hakuwatajwa.

Hisa za UDA pamoja na utata wake bado ziko Simon group.

Ununuzi wa rada,mabehewa.

Ubinafishaji wa NBC,mauzo ya makampuni ya umma.

Uuzwaji wa Kiwira coal mine.

Mikataba ya madini.

Kwa mtazamo wangu kikubwa ni utaishi wa viongozi kushughulikia ufisadi.Hivyo hatua alizochukua Mh.JPM tumpe muda na kuona Mahakama itatoaje Haki.Ila wanyonge wasionewe na wakubwa wakaachwa.
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
30,616
Likes
17,449
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
30,616 17,449 280
Sinema Na sarakasi+fiksi tuuu
 
Cjtranter

Cjtranter

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2013
Messages
206
Likes
130
Points
60
Age
38
Cjtranter

Cjtranter

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2013
206 130 60
Kuna chama kitakosa mgombea uraisi , hahaha,Magufuli anakaba sio mchezo.
 
Ukana Shilungo

Ukana Shilungo

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2012
Messages
1,082
Likes
291
Points
180
Age
42
Ukana Shilungo

Ukana Shilungo

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2012
1,082 291 180
AHADI ya Rais John Magufuli kuanza kushughulika na viongozi wa umma wanaofanya ufisadi, sasa inapelekwa mkukumkuku, anaandika Faki Sosi.

Ikiwa tayari Bunge la Jamhuri limepitisha Sheria ya Uanzishwaji wa Mahakama nchini, Jukwaa la Haki na Jinai ambalo hujumuisha vyombo vya dola linakutana mjini Dodoma kuanza mchakato huo.

Kauli hiyo imetolewa jana na Dk. Harrison Mwakyembe, Waziri wa Katiba na Sheria ambapo amesema kuwa, lengo la kikao hicho ni kufanya maandalizi ili khakikisha mahakama hiyo inafanya kazi zake kwa ufanisi.

Kikao hicho kinahitimishwa leo ambapo amesema, washiriki wake ni wale alio katika taasisi za haki jinai.

Taasisi zilizotajwa ni Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), Usalama wa Taifa na Jeshi la Polisi.

Na kwamba, Takukuru wanapaswa kufanya uchunguzi kwa haraka, polisi watatakiwa kupeleleza haraka na Mkurugenzi wa Mashitaka (DPP) atatakiwa kufanya kazi kwa ufanisi.

Hatua ya kuelekea uanzishwaji wa mahakama hiyo ni ahadi ya Rais Magufuli kuahidi uanzishwaji wake wakati wa kampeni za Uchaguzi Mkuu mwaka jana.

Hivi karibuni, Kassim Majaliwa, Waziri Mkuu alilieleza Bunge kuwa, tayari serikali ilianzisha Divisheni ya Mahakama ya Rushwa na Ufisadi katika Mahakama Kuu.

“Kuhusu ahadi ya kuanzisha Mahakama Maalum ya Ufisadi napenda kuliarifu Bunge lako kwamba, Serikali imeanzisha Divisheni ya Mahakama ya Rushwa na Ufisadi katika Mahakama Kuu itakayoanza kufanya kazi mwezi Julai 2016,” amesema Majaliwa.

Aliahidi kuwa, serikali itaimarisha Ofisi ya Mkurugenzi wa Mashtaka na Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ili kwa pamoja ziweze kuharakisha utoaji wa haki kwa kesi zitakazofikishwa kwenye mahakama hiyo.

Kiongozi huyo wa serikali aliongeza: “Serikali itaimarisha ofisi ya Mkurugenzi wa Mashtaka na Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ili kwa pamoja ziweze kuharakisha utoaji wa haki.”

Katika siku ya kilele cha Wiki ya Mwaka Mpya wa Mahakama Jijini Dar es Salaam mapema mwaka huu, Rais Magufuli alimtaka Jaji Mkuu, Othman Chande kutosubiri Bunge kupitisha Sheria ya Uanzishwaji wa Mahakama ya Mafasidi, badala yake mahakama hiyo ianze kufanya kazi haraka iwezekanavyo.

Amesema, kuchelewesha kuanza kwa mahakama hiyo kunatoa mwanya kwa mafisadi kuendelea kuangamiza nchi na kuifanya kuwa masikini wakati ina rasilimali za kutosha ambazo zinaweza kuiendesha nchi bila kutegemea fedha za wafadhili.

Chanzo: Mwanahalisi Online

My take;
Wampe Magufuli mapema uenyekiti ili awapeleke haraka makada wenzake walio tufikisha hapa
Aliyenunua mabehewa fake ya tren naye atapanda kizimbani kwenye hiyo mahakama????
 
NAKEMBETWA

NAKEMBETWA

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2012
Messages
3,437
Likes
2,468
Points
280
NAKEMBETWA

NAKEMBETWA

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2012
3,437 2,468 280
huyu Faki Sosi ana undugu na Faki Dadi Faki???
 
chipaka.com

chipaka.com

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2015
Messages
2,791
Likes
1,105
Points
280
chipaka.com

chipaka.com

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2015
2,791 1,105 280
Lowassa asipokuwa number one, ni bure
 

Forum statistics

Threads 1,236,074
Members 474,965
Posts 29,245,896