issenye
JF-Expert Member
- Feb 2, 2011
- 3,795
- 5,255
😛eace:😛eace:
Na Salome Kitomary
1st June 2011
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA)
Madiwani 23 wa Manispaa ya Moshi,wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA),wamewasilisha maombi Mahakama Kuu kitengo cha Ardhi wakiomba kuunganishwa katika kesi namba 6 ya mwaka 2011,inayomkabili Mkurugenzi wa Manispaa hiyo dhidi ya viwanja viwili vinavyokaliwa na Chama Cha Mapinduzi.
Kesi hiyo ambayo ilifunguliwa Mahakamani hapo na Wadhamini wa (CCM) na Umoja wa Vijana (UVCCM) wakimshtaki Mkurugenzi wa Manispaa ya Moshi kwa kushindwa kuwapa hati za viwanja viwili ambavyo wanavikalia kwa sasa.
Viwanja vyevye mgogoro ni majengo yanayokaliwa na UVCCM Mkoa na ofisi za CCM Moshi mjini.
Wakili wa madiwani hao, Albert Msando, aliwasilisha maombi hayo mbele ya Msajili wa Mahakama hiyo,Aron Lyamuya ,ambapo katika maombi hayo amedai kuwa walalamikaji hao wamemshtaki Mkurugenzi huyo bila kuwajumuisha madiwani hao ambao ndio wawakilishi wa wananchi.
Alidai kuwa,mali zinazodaiwa kuwa ni za CCM ni kiwanja namba 54 na 19/2 vilivyopo katika Manispaa hiyo,wakidai kuwa mali hizo na zao kihalali na kumtaka Mkurugenzi kuwapa hati miliki na madiwani hawana maslahi katika mali hizo na wasiingilie na kwamba zilitolewa kwa chama hicho zamani kikiitwa Tanu kwa matumizi ya ofisi tangu Machi 1 mwaka 1976.
"Tumewasilisha maombi ya kuunganishwa kwenye kesi hii kwa kuwa madiwani ndio wawakilishi wa wananchi waliopewa jukumu la kusimamia na kulinda mali za umma na hivyo tunamaslahi nazo"alidai.
Wakili Msando alidai kuwa walalamikaji hao kwa kushirikiana na mshtakiwa ambaye ni Mkurugenzi wa Manispaa hiyo,wamejaribu kuhamisha umiliki wa mali hizo na kuwa katika jina la CCM na hivyo ni wazi kuwa Mkurugenzi huyo hataweza kutetea mali hizo mahakamani.
Aliwadai kuwa madiwani hao wameona kuwa upo uwezekano wa Mkurugenzi kuridhia mali hizo kumilikishwa kwa chama hicho na hivyo kuona umuhimu wa kuunganishwa katika kesi hii ili waweze kutetema mali za umma zisichukuliwe na kwamba ushiriki wa madiwani katika kesi hiyo utasaidia mahakama kupata ushahidi wa pande zote na kutoa haki.
Alidai kuwa kwa mujibu wa barua ya Aprili 10 mwaka huu,kwenda kwa Meya wa Manispaa hiyo,Mkurugenzi wa Manispaa,Bernadetta Kinabo inaonyesha kuwa hawezi kutetea mali hizo,kwani alidai kuwa mali hizo zimekuwa zikizungumzwa kwenye vikao mbalimbali vya Halmashauri kuanzia mwaka 1995 na kupitishwa maamuzi mbalimbali.
CHANZO: NIPASHE
Na Salome Kitomary
1st June 2011
Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA)
Madiwani 23 wa Manispaa ya Moshi,wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA),wamewasilisha maombi Mahakama Kuu kitengo cha Ardhi wakiomba kuunganishwa katika kesi namba 6 ya mwaka 2011,inayomkabili Mkurugenzi wa Manispaa hiyo dhidi ya viwanja viwili vinavyokaliwa na Chama Cha Mapinduzi.
Kesi hiyo ambayo ilifunguliwa Mahakamani hapo na Wadhamini wa (CCM) na Umoja wa Vijana (UVCCM) wakimshtaki Mkurugenzi wa Manispaa ya Moshi kwa kushindwa kuwapa hati za viwanja viwili ambavyo wanavikalia kwa sasa.
Viwanja vyevye mgogoro ni majengo yanayokaliwa na UVCCM Mkoa na ofisi za CCM Moshi mjini.
Wakili wa madiwani hao, Albert Msando, aliwasilisha maombi hayo mbele ya Msajili wa Mahakama hiyo,Aron Lyamuya ,ambapo katika maombi hayo amedai kuwa walalamikaji hao wamemshtaki Mkurugenzi huyo bila kuwajumuisha madiwani hao ambao ndio wawakilishi wa wananchi.
Alidai kuwa,mali zinazodaiwa kuwa ni za CCM ni kiwanja namba 54 na 19/2 vilivyopo katika Manispaa hiyo,wakidai kuwa mali hizo na zao kihalali na kumtaka Mkurugenzi kuwapa hati miliki na madiwani hawana maslahi katika mali hizo na wasiingilie na kwamba zilitolewa kwa chama hicho zamani kikiitwa Tanu kwa matumizi ya ofisi tangu Machi 1 mwaka 1976.
"Tumewasilisha maombi ya kuunganishwa kwenye kesi hii kwa kuwa madiwani ndio wawakilishi wa wananchi waliopewa jukumu la kusimamia na kulinda mali za umma na hivyo tunamaslahi nazo"alidai.
Wakili Msando alidai kuwa walalamikaji hao kwa kushirikiana na mshtakiwa ambaye ni Mkurugenzi wa Manispaa hiyo,wamejaribu kuhamisha umiliki wa mali hizo na kuwa katika jina la CCM na hivyo ni wazi kuwa Mkurugenzi huyo hataweza kutetea mali hizo mahakamani.
Aliwadai kuwa madiwani hao wameona kuwa upo uwezekano wa Mkurugenzi kuridhia mali hizo kumilikishwa kwa chama hicho na hivyo kuona umuhimu wa kuunganishwa katika kesi hii ili waweze kutetema mali za umma zisichukuliwe na kwamba ushiriki wa madiwani katika kesi hiyo utasaidia mahakama kupata ushahidi wa pande zote na kutoa haki.
Alidai kuwa kwa mujibu wa barua ya Aprili 10 mwaka huu,kwenda kwa Meya wa Manispaa hiyo,Mkurugenzi wa Manispaa,Bernadetta Kinabo inaonyesha kuwa hawezi kutetea mali hizo,kwani alidai kuwa mali hizo zimekuwa zikizungumzwa kwenye vikao mbalimbali vya Halmashauri kuanzia mwaka 1995 na kupitishwa maamuzi mbalimbali.
CHANZO: NIPASHE