Madikteta wa Afrika kukiona

Madikteta wa Afrika kukiona

watawaala wa Afria hawaanzi kwa nia ya kuwa nadikteta kinachotokea ni:
  1. wanaponogewa madaraka hawatamani kuachia tena
  2. wanazungukwa na wapambe na kuwajaza misifa kem, kem wanavimba vichwa.
  3. wanapofanya makosa na kuogopa kuondoka wanajenga kiburi cha madaraka.
  4. sapoti kutoka mataifa makubwa yanayonufaika kiuchumi. mfano China haijali kama nchi inafuata demokrasia au la ili mradi maslahi yao yapo tu! udikteta katika afrika uanpaliliwa sana na mataifa yanayojali maslahi binafsi!
  5. Kulindana baina ya watawala wa bara la afrika hasa wenye muelekeo unaofanana. Mfano ni kulindwa kwa Mugabe japo Zimbabwe ilikuwa inadidimia kiuchumi
 
ICC ianze na Bush na Blair...baada ya hapo ije kwa Gordon na Sarkozy na Obama....kama kweli hiyo ICC ina meno!!! Niliowataja wamesababisha uhalifu wa wa kutisha kwa ustawi wa binadamu, ushahidi upo.
=====
Ako kazee kenye shati jeupe kwenye post ya kwanza....kanatabia za Marehemu ' Cain' !Hakafai kusikilizwa.
 
Hata kama Museveni ataondolewa madarakani, sidhani kama kutakuwa na mabadiliko makubwa sana Uganda. Tatizo naliona katika hizi nchi zetu, ni kama haya matatizo yameenea Afrika nzima. kuna watu wachache sana ambao wako tofauti. Pengine tungekuwa na utaratibu wa kubadilishana mapema, tena siyo kwa chama kilekile, bali chama kikae kando kiingie kingine, ingetusaidia sana. sasa hivi watawala wengi ni waroho, na hata wakiondoka wanaweka mawakala wao
Shida siyo Africa yote bali EAC & central . Hapo ndipo ma dictator walipojiimarisha.

Zamani Tanzania ikizikemea mataifa yanayoongozwa kidikteta lakini leo sasa nani amfunge paka kengele



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mseveni anatia aibu sana

hadi kinyaa waganda nao wanatia huruma sana

ingekuwa bongo sizan kama huyu jamaa angukuwa ikulu miaka yote hii

hapo ndio uwa naheshimu sana JWTZ pamoja na mapungufu tuliyonayo nawaamini sana hawa jamaa hawawezi kuruusu ujinga kama anaoufanya Meseven Uganda
Nakupinga ulichosema mkuu,kabisa kabisa..mfano hebu nambie jw wangefanyaje??

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hata kama Museveni ataondolewa madarakani, sidhani kama kutakuwa na mabadiliko makubwa sana Uganda. Tatizo naliona katika hizi nchi zetu, ni kama haya matatizo yameenea Afrika nzima. kuna watu wachache sana ambao wako tofauti. Pengine tungekuwa na utaratibu wa kubadilishana mapema, tena siyo kwa chama kilekile, bali chama kikae kando kiingie kingine, ingetusaidia sana. sasa hivi watawala wengi ni waroho, na hata wakiondoka wanaweka mawakala wao
Pole sana. Chukua soda unywe mi ntalipa. Kama ungejua nchi za ulaya na marekani damu zilizomwaga na wizi na uporaji wa mali zetu uliofanyika mpaka sasa hapo walipo husingeongea hivyo.
 
Achunguzwe ikithibitika na akagoma kujithabmit kwa ICC wacha tu kitokee kama kwa Gadaffi.
Nimemkubali sana yule mwanamama spika wa bunge lao, kamlima barua M7

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hivi hii ICC nayo ina lolote?

Hivi wale watu zaidi ya 1,500 waliouawa kenya kuna kiongozi yeyote walimuwajibisha?

Vipi hapo Burundi? Vipi Congo? Vipi Rwanda?

Ukipata majibu ndio utakuja kushangilia maigizo ya ICC

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwa hiyo hiki ndio kigezo cha mtu kuwakolonize ndugu zake?
 
Back
Top Bottom