Madhara ya machinga kwenye afya na uchumi


pepsin

pepsin

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2015
Messages
3,249
Points
2,000
pepsin

pepsin

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2015
3,249 2,000
Rais amepiga marufuku machinga kuzuiliwa kuingia mijini kati na biashara zao.
Wengine wanauza nguo,viatu ,matunda ,vyakula na kadhalika.
Je,haya maamuzi yana madhara kiuchumi na kiafya?

1.Kiuchumi,maduka yanakosa wateja maana machinga wapo barabarani.
Machinga hawalipi kodi.Mauzo madukani yatashuka na makusanyo ya kodi yatashuka sana.

2.Wenye maduka watatoa bidhaa zao barabarani,kwenye hifadhi za barabara.Hakutakuwa na parking za magari,hivyo makusanyo ya halmashauri yatashuka sana.

3.Kiafya,msimu wa masika unakaribia.Miji yetu ni michafu,sewage systems zinavuja.Magonjwa ya mlipuko yataweza kudhibitiwa? Hao wamachinga na ndugu zao watakwepa kufa na kipindupindu?

Magonjwa ya kuhara?
Wakurugenzi hawataweza tena kuzuia biashara za matunda,mama ntilie kwenye sehemu chafu.Wameng'olewa meno.

Rais wetu umeteleza,haijawahi kutokea serikali ikapendwa kama unavyotaka.Umekosea na unaenda kuua uchumi wa halmashauri na nchi.
Unaenda kusababisha vifo kutokana na kipindupindu n.k
 
D

dejan

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
209
Points
250
D

dejan

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
209 250
Bavicha bana wakiondolewa machinga mnalalamika wakiruhusiwa mnakuja Na sababu za kitoto... MH rais kashatoa maelekezo watafutiwe sehemu maalum ambapo kila kitu kitazingatiwa
 

Forum statistics

Threads 1,283,910
Members 493,869
Posts 30,805,818
Top