Madaraka ya spika wa bunge


C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,382
Points
2,000
Age
59
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,382 2,000
Watanzania tumeona jinsi spika Anna Makinda ambavyo amekuwa akizima hoja zenye umuhimu katika taifa letu. Tumejifunza mengi kuhusu madaraka ya spika kipindi hiki cha Anna Makinda. Definitely waliokuwa wanatoa hoja za kulinusuru taifa hili ni wapinzani particularly CDM.
MAONI YANGU: KUNA HAJA YA KUAINISHA MADARAKA YA SPIKA-
1. mfano, ikiundwa kamati, isiwe discretion ya Spika kutoa taarifa hiyo kwa umma/wabunge wenzake, bali iwe mandatory kuiweka wazi.
2. Spika asiwe Spika Mfalme !!! Kwa sasa ilivyo, ndani ya Bunge spika ni Mfalme!
3.Amekataa miongozo mingi toka kwa wapinzani-bunge la vyama vingi lina haja ya kuangaliwa kanuni za uendeshaji wake
4. etc, etc, etc, etc
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
34,103
Points
2,000
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
34,103 2,000
Mkuu nakuunga mkono asilimia mia moja.Madaraka ya spika ni makubwa mno,mfano kutangaza matokeo ya uchunguzi wa kamati inategemea ridhaa ya spika au hata kuamua kama taarifa ya kamati ijadiliwe au isijadiliwe bungeni.Huu ni upuuzi wa hali ya juu na tukumbuke ni kodi zetu ndio zinatumika kugharamia kamati hizo alafu mtu anaachwa aamue jinsi anavyotaka bila kuwa na sheria ya kumbana.Cha ajabu wabunge nao wameridhika na upuuzi huu.Inakera sana na kuuzi.Sijui ni wasomi wa ain gani tulionao bungeni.

Mapungufu ya katiba wanayaona ila yanayohusu kanuni,taratibu na sheria za kuendesha bunge hawayaoni!

Swali: sheria na kanuni za kuendesha bunge ni sawa na msaafu au biblia?
.
 
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
6,318
Points
2,000
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
6,318 2,000
Sidhani kam tatizokubwa ni kanuni. Nafikiria kubwa ni kuwa bunge letu bado ni la Chama kimoja. Tutakapokuwa na iwakilishi wa kutosha kutoka zaidi ya Chama kimoja Spika hatakuwa na cha kufanya bali kutoa haki na kufuata matakwa ya Wabunge na wananchi. Kwa sasa Kanuni zinatafasiriwa apendavyo au Chama/ serikali yake inavyotaka - kulinda maslahi Yao.
 

Forum statistics

Threads 1,295,183
Members 498,180
Posts 31,202,427
Top