swala sio kugoma, jambo muhimu ni wanagomea nini?
1. huduma bora za afya: kuwa na vitendea kazi vya kutosha. Kwa mfumo wa nchi yetu, public-private partnership upande wa afya unamilikiwa kwa takribani 70%:30%. Hivyo mtoa huduma mkuu ni serikali. Na hii inatokana na mfumo wa siasa ya ujamaa na kujitegemea ambao nchi yetu iliamua kuufuata toka mwanzo. Sasa haiingii akilini kuwa nchi ina MRI moja katika hospitali moja ya rufaa kati ya sita zilizopo. na kifaa hicho kimearibika kwa miezi sasa. Pia nchi haina CT scan inayofanya kazi katika public hospital. this is shame! Bei ya CT scan moja ni sawa na dola takribani 200,000. inaweza kuwa sawa na thamani ya gari moja wanalotembelea mawaziri, manaibu waziri, wakurugenzi mbali mbali serikalini. Nenda wodi za wazazi katika hospitali za serikali, utafikiri upo chumba cha wafungwa wa hiari. Kitanda kimoja wakati mwingine wanalala akina mama wawili mpaka wanne. Hakuna madawa muhimu kama ya theater n.k. Frankly speaking, its the government that has to provide, because its the same government that created that system.
2. maslahi, bima ya afya, nyumba, usafiri, chanjo n.k. ni mambo ambayo ni ya msingi na ni haki ya kikatiba.
SASA DAKTARI ASIPO JITETEA MWENYEWE NANI ATAMTETEA? WIZARA YA AFYA? VYAMA VYA WAFANYAKAZI? NGO?