Balozi za nchi hizo tajwa zimetoa ofa nono kwa madoctor woote waliofutiwa lesseni na wizara ya afya na TZ kwa ngazi zoote kuanzia seniors hadi intern, Intern wataandikishwa kama intern pindi wakifika kwenye nchi husika chini ya uangalizi wa Senior Doctors huku wakipewa mishahara na marupurupu yakuwatosha na wakimaliza shule wanapewa vyeti na lesseni za udoctor wa nchi walipo.
Wale masenior ambao wamenyangánywa lesseni wao wakifika wanaandikishwa kwenye chama cha madoctors wa nchi husika na kupewa lesseni mara moja na kupangiwa kazi ikiambatana na haki zoote wanazostahili.
Balozi za nchi hizi zinawaomba madocta woote wajiandikishe tayari kuajiriwa kwenye nchi watakazo kati ya hizo tajwa.
haya sasa kwa mara ingine tena TZ inaelekea kupoteza Brain zake kwa kile kinachoitwa mgomo ili hali walipa kodi wanateseka kwa kukosa watabibu.
Masini nchi yangu itatuchukua muda gani kuwapata madoctor kama hawa tena kama kweli wakiitikia mwito wa nchi hizi na wakaondoka.....?
Source: Raia Mwema Leo 18/07/2012 page 3
duh sasa itakuwa ni issue maana hatutapata madaktari wa ku-replace nafasi za walioondolewa, Unafahamu kama Serikali ilifikiri kupata madaktari kutoka nje ni kama kununua karanga, kwa habari kutoka interfax zinasema kama
Serikali yetu iliwasiliana na Cuba ili waweze kupata madaktari, jibu walilolipata kutoka Cuba kwanza, mshahara kwa wa chini ni USD 10,000.00, na hiyo ni take home bila kukatwa kodi. Pili wanata wapewe nyumba na ulinzi, tatu wanataka wapewe allowances vilevile walipwe na usafiri vilevile. nne wanataka wawe wanakwenda nchini kwao at least mara 3 kwa mwaka,,,,,,,,,,, wanataka kuja kutinga kama ma expert wanaofanya kazi migodini,
vilevile wanasema kama watahitaji vifaaa, sasa hii Serikali yetu mbona ina kiburi sana??? kwa nini haijaribu kuona kukaa na hawa wetu na kuwekana sawa kwenye mahitaji kazi iendelee?? au wanaona aibu kwa kuwa watashindwa??? sasa hebu angalia sasa haoo wanakwenda zao nchi za nje kutinga, na kule watakula pesa ya uhakika, inatupasa tuthamini kazi za hawa mabwana maana si fani ya kuichezea