Mabadiliko ya Sheria ya Ardhi ya uwekezaji

Mabadiliko ya Sheria ya Ardhi ya uwekezaji

Filosofia ya Rorya

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2021
Posts
3,211
Reaction score
3,619
Hayo mabadiliko ya sheria yakipita kuwapa haki wawekezaji kumiliki ardhi, kuna hatari watu/mawakala wakaenda ughaibuni kufanya udalali wa kutafuta Makabaila wa kununua mlima Kilimanjaro ili wawahamishie Wachaga Canada (wanakohitajika nguvukazi) na baadaye waupige mlima mabomu na baruti za kutosha kwa nia ovu ya kuvuna mali (madini, miti, wanyama na ndege) lakini humo humo wakiua kabisa utalii na alama ya nchi.
 
Mabadiliko ya sheria ya Ardhi kwa ajili ya Uwekezaji ni moja ya matakwa ya IGA, Sheria hiyo ya ardhi ni pamoja na sheria nyingine mbalimbali za nchi zilizovunjwa wakati Serikali iliposaini Mkataba mbovu kati ya mingine kuwahi kuingiwa Tanzania, hapa, IGA kati ya Tanzania na Kampuni ya DPW ya Dubai.

Watanzania tumepigwa na changa la macho kuhusu(marekebisho) Sheria ile ya Maliasili ya 2017. Vipengele vimepenyezwa kwenye PPP policy na vimeshapigwa saini na Raisi.

Fungua Jicho la Tatu
 
Mabadiliko ya sheria ya Ardhi kwa ajili ya Uwekezaji ni moja ya matakwa ya IGA, Sheria hiyo ya ardhi ni pamoja na sheria nyingine mbalimbali za nchi zilizovunjwa wakati Serikali iliposaini Mkataba mbovu kati ya mingine kuwahi kuingiwa Tanzania, hapa, IGA kati ya Tanzania na Kampuni ya DPW ya Duba...
[emoji56][emoji56][emoji56]

Sent from my SM-A260F using JamiiForums mobile app
 
Mabadiliko ya sheria ya Ardhi kwa ajili ya Uwekezaji ni moja ya matakwa ya IGA, Sheria hiyo ya ardhi ni pamoja na sheria nyingine mbalimbali za nchi zilizovunjwa wakati Serikali iliposaini Mkataba mbovu kati ya mingine kuwahi kuingiwa Tanzania, hapa, IGA kati ya Tanzania na Kampuni ya DPW ya Dubai...
Incredible.
 
Hayo mabadiliko ya sheria yakipita kuwapa haki wawekezaji kumiliki ardhi, kuna hatari watu/mawakala wakaenda ughaibuni kufanya udalali wa kutafuta Makabaila wa kununua mlima Kilimanjaro ili wawahamishie Wachaga Canada (wanakohitajika nguvukazi) na baadaye waupige mlima mabomu na baruti za kutosha kwa nia ovu ya kuvuna mali (madini, miti, wanyama na ndege) lakini humo humo wakiua kabisa utalii na alama ya nchi.

Sent from my SM-A260F using JamiiForums mobile app
NAOMBA HIYO SHERIA IPITE ILI NIUZE ARDHI YANGU KWA MCHINA
 
Mabadiliko ya sheria ya Ardhi kwa ajili ya Uwekezaji ni moja ya matakwa ya IGA, Sheria hiyo ya ardhi ni pamoja na sheria nyingine mbalimbali za nchi zilizovunjwa wakati Serikali iliposaini Mkataba mbovu kati ya mingine kuwahi kuingiwa Tanzania, hapa, IGA kati ya Tanzania na Kampuni ya DPW ya Dubai.

Watanzania tumepigwa na changa la macho kuhusu(marekebisho) Sheria ile ya Maliasili ya 2017. Vipengele vimepenyezwa kwenye PPP policy na vimeshapigwa saini na Raisi.

Fungua Jicho la Tatu
Duuh
 
Yaani the Public Private Partnership Act itakuwa na nguvu zaidi ya hiyo ya Maliasili.

Ukizingatia TPA ni Public na DPW ni private,

Sheria hii ya Ushirikiano wa Kampuni binafsi na Kampuni za Umma au kwa kimombo The Public Private Partnership Act, iliongezewa kifungu kinachotamka kuhusu Inconsistencies au Kutokubaliana kwa sheria nyingine(ikumbukwe hiyo ya maliasili ya 2017) hazikubaliani, kimesema:
Ambapo kuna kutofautiana na sheria nyingine yeyote iliyoandikwa kuhusiana na maendeleo, ununuzi, na utekelezaji wa ushirikiano wa kibinafsi wa umma, masharti ya sheria hii yatakuwa juu. (in essence the provisions of the PPP act shall prevail) Sasa nipo tayari kusahihishwa kuhusu "shall prevail".
Siyo hiyo tu kuna sehemu katika marekebisho ya PPPAct ambapo maneno yamefutwa na yameongezwa maneno yanayosema, masharti ya sheria hii hyaathiri utekelezaji wa makubaliano ambayo hutoa mpangilio maalum(special arrangement)wa mradi wa kimakati katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambapo makubaliano hayo yameidhinishwa na baraza la mawaziri.

Tafuta PDF ujiridhie hapa Public Private Partnership(Amendment) Act, 2023
 
NAOMBA HIYO SHERIA IPITE ILI NIUZE ARDHI YANGU KWA MCHINA
Uwezekano wa kupita wa marekebisho hayo uko mkubwa, ila basi, kuhusu ardhi yako kwa mchina....tunaomba uzingatie katika makubaliano yako, kuwa hutawapa ruhusa ya kununua ardhi nyingine pembezoni mwako....yaani, usituuze na sie wengine lol
 
Hayo mabadiliko ya sheria yakipita kuwapa haki wawekezaji kumiliki ardhi, kuna hatari watu/mawakala wakaenda ughaibuni kufanya udalali wa kutafuta Makabaila wa kununua mlima Kilimanjaro ili wawahamishie Wachaga Canada (wanakohitajika nguvukazi) na baadaye waupige mlima mabomu na baruti za kutosha kwa nia ovu ya kuvuna mali (madini, miti, wanyama na ndege) lakini humo humo wakiua kabisa utalii na alama ya nchi.

Sent from my SM-A260F using JamiiForums mobile app
Wachana na Wachagga, hao Lema kesha wauza kwa Wacanada(sera ya CHADEMA) hawa ndugu zangu chichiem, washagawa karibia asilimia 30% ya ardhi kwa wawekezaji wanaochukua hela za mikopo kutoka mabenki ya huko Ulaya!
Sasa madalali watakuwa hawa Waarabu. Subirini wapewe misitu! Yaani wawe wanakaa jangwani halafu ati wao ndio wawe na uzoefu na uweledi wa mazingira ya misitu.
Lengai(in maasai voice)
Salaa leh
Tuna visiki na vilima vingi, pamoja na vizingiti vingine kuja kujikomboabkutoka huu ukoloni mpya, Ukoloni mamboleo.
 
Nna uhakika yanasoma ulichoandika...Naamimi huu ujasiri yule mama Hana Kuna kenge mzoefu anancheza kwenye hatua za Mama Bhoke.

Kiti cha Rais kwa mujibu wa Katiba na hata hotuba yake ya majibu kwa Mzee Shoo hapo majuzi, hakiwezi kuruhusu huyo Kenge Mzoefu kukatiza hata kwa kivuli ndani ya nchi hii.


Au huyo Kenge Mzoefu anacheza team moja na Mamlaka ya Rais?



Sasa itakuwaje?
 
Hayo mabadiliko ya sheria yakipita kuwapa haki wawekezaji kumiliki ardhi, kuna hatari watu/mawakala wakaenda ughaibuni kufanya udalali wa kutafuta Makabaila wa kununua mlima Kilimanjaro ili wawahamishie Wachaga Canada (wanakohitajika nguvukazi) na baadaye waupige mlima mabomu na baruti za kutosha kwa nia ovu ya kuvuna mali (madini, miti, wanyama na ndege) lakini humo humo wakiua kabisa utalii na alama ya nchi.

Sent from my SM-A260F using JamiiForums mobile app
Wawekezaji ambao ni wazawa wa Tanzania ndio watakao ruhusiwa kumiliki ardhi au hata wawekezaji kutoka nje ya nchi?. Ukiruhusu wawekezaji kutoka nje kumiliki ardhi, wanaweza kutumia ardhi hiyo kukopea fedha kutoka kwenye taasisi mbalimbali ambazo zinaweza kuwa nje ya nchi ilimradi wana hati. Hapo utakuwa umeuza nchi
 
  • Thanks
Reactions: 30P
Muekezaji anapewa ardhi lakini mzaliwa hapewi uraia pacha
Eeh... my friend umetumia darubini gani kuona hilo!!! Mwekezaji siyo raia lakini amiliki ardhi permanently.

Nadhani tungeweka sheria kwamba ukimiliki ardhi Tz lazima uukane uraia wako huko utokako uwe raia wa Tz pekee, wala usiwe na uraia pacha usije kupendelea nchi yako ya pili ambayo siyo Tz.

Sent from my SM-A260F using JamiiForums mobile app
 
Wawekezaji ambao ni wazawa wa Tanzania ndio watakao ruhusiwa kumiliki ardhi au hata wawekezaji kutoka nje ya nchi?. Ukiruhusu wawekezaji kutoka nje kumiliki ardhi, wanaweza kutumia ardhi hiyo kukopea fedha kutoka kwenye taasisi mbalimbali ambazo zinaweza kuwa nje ya nchi ilimradi wana hati. Hapo utakuwa umeuza nchi
Iwacho adieri wuod Sota.

Sent from my SM-A260F using JamiiForums mobile app
 
Yaani the Public Private Partnership Act itakuwa na nguvu zaidi ya hiyo ya Maliasili.

Ukizingatia TPA ni Public na DPW ni private,

Sheria hii ya Ushirikiano wa Kampuni binafsi na Kampuni za Umma au kwa kimombo The Public Private Partnership Act, iliongezewa kifungu kinachotamka kuhusu Inconsistencies au Kutokubaliana kwa sheria nyingine(ikumbukwe hiyo ya maliasili ya 2017) hazikubaliani, kimesema:
Ambapo kuna kutofautiana na sheria nyingine yeyote iliyoandikwa kuhusiana na maendeleo, ununuzi, na utekelezaji wa ushirikiano wa kibinafsi wa umma, masharti ya sheria hii yatakuwa juu. (in essence the provisions of the PPP act shall prevail) Sasa nipo tayari kusahihishwa kuhusu "shall prevail".
Siyo hiyo tu kuna sehemu katika marekebisho ya PPPAct ambapo maneno yamefutwa na yameongezwa maneno yanayosema, masharti ya sheria hii hyaathiri utekelezaji wa makubaliano ambayo hutoa mpangilio maalum(special arrangement)wa mradi wa kimakati katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambapo makubaliano hayo yameidhinishwa na baraza la mawaziri.

Tafuta PDF ujiridhie hapa Public Private Partnership(Amendment) Act, 2023
Sasa si hayo Maokoto tugawane wote to kila mtu akufe na chake,, no need for Future Gen.
 
Back
Top Bottom