Maandamano Rukwa kumlaani Mh Aeshi Risasi Igunga


M

mwinukai

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2011
Messages
1,448
Likes
45
Points
145
Age
35
M

mwinukai

JF-Expert Member
Joined May 3, 2011
1,448 45 145
heko Wananchi werevu huyo ni jambazi wa CCM
 
L

luckman

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2010
Messages
1,212
Likes
188
Points
160
L

luckman

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2010
1,212 188 160
Masikini alijtumwa na magamba! Enyi wapumbavu acheni kutumwa na wapumbavu wenzenu!
 
P

Ptz

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2011
Messages
483
Likes
136
Points
60
Age
39
P

Ptz

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2011
483 136 60
Wananchi sumbuwanga mjini wanaandaa mandamano ya kumulaan Mbunge wao kwa Matumizi ya Silaha Igunda.Wanapanga kuandamana Leo
Source! Mimi niko Sumbawanga shz. Hata hivyo, huyo mbunge mbona kilaza tu fisadi mkubwa, mimi nimesoma naye primary Jangwani akafeli darasa la saba ila baba yake mzee Hilaly alifanya mambo yake akafanikiwa kumwingiza huyo Aishi na dada yake anaitwa Jamila Mazwi sekondari 1990, jamaa alikuwa boya hasa, mwaka 1992 huyo Aishi alifukuzwa na wenzake 7 yeye alikuwa mfadhiri wa hao waliofukuzwa nao, kilikuwa ni kikundi cha wabakaji, walevi na wavuta bangi, wenzake wote waliendelea na shule za binafsi na kwa sababu tu ya ukilaza wake ndo maana hata baba yake hakuangaika kumpeleka tena shule yoyote hata dada yake aliambulia zero fomu 4, baada ya kufukuzwa shule aliendeleza uchafu wake, mfanyabiashara maarufu hapa Sumbawanga Said Bus aliamua kumtumia katika biashara ya kuvusha sukari toka Zambia kuleta Tanzania, na kwa kiasi kikubwa biashara aliyokuwaakifanya ni magendo, ni kipindi hicho kwa magendo hayo akajipatia vijisenti vya kifisadi, mwaka 2007 akajiingiza CCM na kwakuwa viongozi wa CCm wilaya ya Sumbawanga akina mzee Kabanga, Tung'ombe, mama Maufi na Matete nao njaa kali wakampamba na kumwandalia mazingiara ya kugombea ubunge kwani aliwajaza mapesa ya kifisadi wakajaa wakalewa hadi wakasaliti imani yao ya dini, hadi walishafungiwa kusali.Azima yao ilitimia na kuhakikisha anapita ubunge na hatimaye mtoto wa mkulima aliingiza kwenye mkumbo akatumia kura ya veto, habari toka watu wa uhakika mtoto wa mkulima alishiriki uchakachukuzi wa matokeo ya sumbawanga mjini.Zaidi ya yote Aishi anatuhuma nzito za udhalilishaji na ubakaji, uwezo wa kujenga hoja hana, elimu ndo hivyo tena, anachokifanya ni kutumia umasikini wa wanasumbuanga kwa kugawa vijisent vidogo vidogo na viunifomu vya magamba! Kwa hiyo sishangai kwenda Igunga kufanya vituko vya kijinga, ni kilaza namba one!
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
14,290
Likes
4,751
Points
280
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
14,290 4,751 280
duh, kuna % ya ukweli kwenye hayo uliyoyoandika mkuu, ila nashangaa saa nane za usiku mbunge wa kiume na mbunge wa viti maalum mpo wapi? baa, gest, mkutano wa dharura au kwenye kampeni? watu wanatafakari mustakabari wa nchi nyie bado mnazurura igunga?

aisee hii ni nomaaa....
 
N

nyuki dume

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
438
Likes
3
Points
35
N

nyuki dume

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
438 3 35
duh, kuna % ya ukweli kwenye hayo uliyoyoandika mkuu, ila nashangaa saa nane za usiku mbunge wa kiume na mbunge wa viti maalum mpo wapi? baa, gest, mkutano wa dharura au kwenye kampeni? watu wanatafakari mustakabari wa nchi nyie bado mnazurura igunga?

aisee hii ni nomaaa....
Uzinzi kwenda mbele
 
S

SEAL Team 6

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
655
Likes
0
Points
0
Age
40
S

SEAL Team 6

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
655 0 0
Source! Mimi niko Sumbawanga shz. Hata hivyo, huyo mbunge mbona kilaza tu fisadi mkubwa, mimi nimesoma naye primary Jangwani akafeli darasa la saba ila baba yake mzee Hilaly alifanya mambo yake akafanikiwa kumwingiza huyo Aishi na dada yake anaitwa Jamila Mazwi sekondari 1990, jamaa alikuwa boya hasa, mwaka 1992 huyo Aishi alifukuzwa na wenzake 7 yeye alikuwa mfadhiri wa hao waliofukuzwa nao, kilikuwa ni kikundi cha wabakaji, walevi na wavuta bangi, wenzake wote waliendelea na shule za binafsi na kwa sababu tu ya ukilaza wake ndo maana hata baba yake hakuangaika kumpeleka tena shule yoyote hata dada yake aliambulia zero fomu 4, baada ya kufukuzwa shule aliendeleza uchafu wake, mfanyabiashara maarufu hapa Sumbawanga Said Bus aliamua kumtumia katika biashara ya kuvusha sukari toka Zambia kuleta Tanzania, na kwa kiasi kikubwa biashara aliyokuwaakifanya ni magendo, ni kipindi hicho kwa magendo hayo akajipatia vijisenti vya kifisadi, mwaka 2007 akajiingiza CCM na kwakuwa viongozi wa CCm wilaya ya Sumbawanga akina mzee Kabanga, Tung'ombe, mama Maufi na Matete nao njaa kali wakampamba na kumwandalia mazingiara ya kugombea ubunge kwani aliwajaza mapesa ya kifisadi wakajaa wakalewa hadi wakasaliti imani yao ya dini, hadi walishafungiwa kusali.Azima yao ilitimia na kuhakikisha anapita ubunge na hatimaye mtoto wa mkulima aliingiza kwenye mkumbo akatumia kura ya veto, habari toka watu wa uhakika mtoto wa mkulima alishiriki uchakachukuzi wa matokeo ya sumbawanga mjini.Zaidi ya yote Aishi anatuhuma nzito za udhalilishaji na ubakaji, uwezo wa kujenga hoja hana, elimu ndo hivyo tena, anachokifanya ni kutumia umasikini wa wanasumbuanga kwa kugawa vijisent vidogo vidogo na viunifomu vya magamba! Kwa hiyo sishangai kwenda Igunga kufanya vituko vya kijinga, ni kilaza namba one!
Hivi kweli na nyinyi watu wa Sumbawanga yaani bado mnajisifia kwamba mna Mbunge!!!???. Kwanini msifanye maamuzi magumu. Kwenye hayo maandamano amueni moja, fuateni utaratibu kisha mpeleke barua kwa Spika wa Bunge kuhusu maamuzi yenu magumu pia kwenye tume ya uchaguzi.
 
DOUGLAS SALLU

DOUGLAS SALLU

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2009
Messages
15,225
Likes
7,690
Points
280
DOUGLAS SALLU

DOUGLAS SALLU

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2009
15,225 7,690 280
duh, kuna % ya ukweli kwenye hayo uliyoyoandika mkuu, ila nashangaa saa nane za usiku mbunge wa kiume na mbunge wa viti maalum mpo wapi? baa, gest, mkutano wa dharura au kwenye kampeni? watu wanatafakari mustakabari wa nchi nyie bado mnazurura igunga?

aisee hii ni nomaaa....

Unashangaa nini mkuu wakati kaulimbiu yao huko Igunga ni KUSAGANA NA KUKOBOANA?
 
M

MzeePunch

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2009
Messages
1,412
Likes
21
Points
135
M

MzeePunch

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2009
1,412 21 135
Hivi hakuna sheria inayoruhusu wapiga kura kumuondoa mbunge wao pale wanapobaini kuwa hawafai tena? Ingekuwa vizuri wananchi wa Sumbawanga Mjini wakaja na azimio la kumng'oa huyo kilaza jambazi.
 
M

mpiganaji86

Senior Member
Joined
Sep 26, 2011
Messages
110
Likes
0
Points
0
M

mpiganaji86

Senior Member
Joined Sep 26, 2011
110 0 0
jeshi la polisi linanafanya kaz kwa maagizo ya ccm huyu aesh na easter bulaya sijui m.l.ya ndio walivamia ssa iweje akasachiwe kamanda wetu mwita waitara ?
 
MWAGONA

MWAGONA

Member
Joined
Jul 14, 2011
Messages
53
Likes
0
Points
0
MWAGONA

MWAGONA

Member
Joined Jul 14, 2011
53 0 0
japo ya yote ini kwamba kwenye uchaguzi uliofanyika sumbawanga CDM ndio ilikuwa imeshinda chini ya mzee Mwakabonga aliyekuwa mkuu wa shule ya secondari kantalamba lakini magamba wali chakachua fasta hivyo upumbavu ambao alifanya huyo mbuge wa magamba ni hali yake ya ujuha aliyo nayo
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,750
Likes
1,959
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,750 1,959 280
Haya maandamano yanayotangazwa saa nane mchana ni ya kinafiki
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
151
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 151 160
Source! Mimi niko Sumbawanga shz. Hata hivyo, huyo mbunge mbona kilaza tu fisadi mkubwa, mimi nimesoma naye primary Jangwani akafeli darasa la saba ila baba yake mzee Hilaly alifanya mambo yake akafanikiwa kumwingiza huyo Aishi na dada yake anaitwa Jamila Mazwi sekondari 1990, jamaa alikuwa boya hasa, mwaka 1992 huyo Aishi alifukuzwa na wenzake 7 yeye alikuwa mfadhiri wa hao waliofukuzwa nao, kilikuwa ni kikundi cha wabakaji, walevi na wavuta bangi, wenzake wote waliendelea na shule za binafsi na kwa sababu tu ya ukilaza wake ndo maana hata baba yake hakuangaika kumpeleka tena shule yoyote hata dada yake aliambulia zero fomu 4, baada ya kufukuzwa shule aliendeleza uchafu wake, mfanyabiashara maarufu hapa Sumbawanga Said Bus aliamua kumtumia katika biashara ya kuvusha sukari toka Zambia kuleta Tanzania, na kwa kiasi kikubwa biashara aliyokuwaakifanya ni magendo, ni kipindi hicho kwa magendo hayo akajipatia vijisenti vya kifisadi, mwaka 2007 akajiingiza CCM na kwakuwa viongozi wa CCm wilaya ya Sumbawanga akina mzee Kabanga, Tung'ombe, mama Maufi na Matete nao njaa kali wakampamba na kumwandalia mazingiara ya kugombea ubunge kwani aliwajaza mapesa ya kifisadi wakajaa wakalewa hadi wakasaliti imani yao ya dini, hadi walishafungiwa kusali.Azima yao ilitimia na kuhakikisha anapita ubunge na hatimaye mtoto wa mkulima aliingiza kwenye mkumbo akatumia kura ya veto, habari toka watu wa uhakika mtoto wa mkulima alishiriki uchakachukuzi wa matokeo ya sumbawanga mjini.Zaidi ya yote Aishi anatuhuma nzito za udhalilishaji na ubakaji, uwezo wa kujenga hoja hana, elimu ndo hivyo tena, anachokifanya ni kutumia umasikini wa wanasumbuanga kwa kugawa vijisent vidogo vidogo na viunifomu vya magamba! Kwa hiyo sishangai kwenda Igunga kufanya vituko vya kijinga, ni kilaza namba one!
sasa ilikuaje mkamchagua huku mkijua yote hayo kama sio ukilaza na umbumbumbu wenu?............. inaonyesha watu wa huko vilaza kuliko mbunge wao

aisee
 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,280
Likes
3,611
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,280 3,611 280
sasa ilikuaje mkamchagua huku mkijua yote hayo kama sio ukilaza na umbumbumbu wenu?............. inaonyesha watu wa huko vilaza kuliko mbunge wao

aisee
MTM heshima mkuu! Si vyema kuwatukana wananchi wa Sumbawanga, heri uulize kilichotokea. Huyo Aeshi hakushinda kwa kura hata kidogo, watu walijumlisha kura kituo hadi kituo na CHADEMA ilishinda kwa tofauti ya kura 100. Pinda aliiitisha kikao na msimamizi wa uchaguzi na akamuamuru achakachue, jambo hilo liliwaudhi watu wengi hadi mzee Mzindakaya akataka amkunje Pinda. Hakuna aliyemtaka huyu jamaa. Usiwatukane watu wa Sumbawanga, walitimiza wajibu wao, wakachagua headmaster (kutoka CHADEMA) aliyemfukuza shule Aeshi miaka ya nyuma!
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
MTM heshima mkuu! Si vyema kuwatukana wananchi wa Sumbawanga, heri uulize kilichotokea. Huyo Aeshi hakushinda kwa kura hata kidogo, watu walijumlisha kura kituo hadi kituo na CHADEMA ilishinda kwa tofauti ya kura 100. Pinda aliiitisha kikao na msimamizi wa uchaguzi na akamuamuru achakachue, jambo hilo liliwaudhi watu wengi hadi mzee Mzindakaya akataka amkunje Pinda. Hakuna aliyemtaka huyu jamaa. Usiwatukane watu wa Sumbawanga, walitimiza wajibu wao, wakachagua headmaster (kutoka CHADEMA) aliyemfukuza shule Aeshi miaka ya nyuma!
Ukiona maneno mengi ujue mlishindwa kihalali, hakuna hoja hapo !
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
151
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 151 160
MTM heshima mkuu! Si vyema kuwatukana wananchi wa Sumbawanga, heri uulize kilichotokea. Huyo Aeshi hakushinda kwa kura hata kidogo, watu walijumlisha kura kituo hadi kituo na CHADEMA ilishinda kwa tofauti ya kura 100. Pinda aliiitisha kikao na msimamizi wa uchaguzi na akamuamuru achakachue, jambo hilo liliwaudhi watu wengi hadi mzee Mzindakaya akataka amkunje Pinda. Hakuna aliyemtaka huyu jamaa. Usiwatukane watu wa Sumbawanga, walitimiza wajibu wao, wakachagua headmaster (kutoka CHADEMA) aliyemfukuza shule Aeshi miaka ya nyuma!
Thanks Babkey na Jabulani... ninaheshimu sana mawazo yenu ila kinachonishangaza mbona hakuna appeal??

Ni vipi wananchi walishindwa kusimama imara kusema hii haiwezekani?? kumbuka kuna wapuuzi fulani wanasema usimulize nchi imekufanyia nini ila wewe utaifanyia nini nchi... je wao walisimama na kuifanyia nchi haki??? au ndiyo yale ya mwanamke anabakwa halafu katikati ya tendo anakatikia??

sorry for a foul language
 
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2011
Messages
1,843
Likes
98
Points
145
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2011
1,843 98 145
mnaandamana? vipi sare za ccm na doti za khanga na vitambaa na vijisent
mlivyohongwa vimeisha? hayo maandamano ni ya kuomba mpewe tena, igunga
ni mwamvuli tu. doti moja tu.... imewaumbua, subirini 2015 mfanye maamuzi
yenye akili, sio kuandamana wakati mmeshachelewa
 

Forum statistics

Threads 1,238,904
Members 476,226
Posts 29,336,319