Ukisoma Ayubu 32:8...utagundua kuwa akili tunapewa na pumzi ya mwenyenzi Mungu.....Mithali 3:5 tunaambiwa tusizitegemee akili zetu wenyewe.......Mithali 11:12 tunaambiwa mtu asiye na kaili humdharau jirani yake.....Mithali 6: 32 tunaambiwa kila aziniye na mwanamke hana akili....
Tafsiri yangu ya maneno hapo juu: Kuishi na mwanamke kwa akili ni kumthamini kama unavyojithamini mwenyewe kwa kuwa sote tumepewa akili kupitia pumzi ya mwenyenzi Mungu.....lakini pia tunafundishwa kutokuzitegemea akili zetu wenyewe kuishi na wanawake,ni viumbe ambao wanahitaji msaada wa Mungu kuishi nao na kuwaelewa kama ilivyo kwa wanaume.....pia tusiwadharau wanawake ambao ni jirani za wanaume hata kama ni mkeo au mwanao au hata mama yako na wanawake wasiwadharau wanaume...tuheshimiane.....wanaume mnahitaji akili ku-control hisia zenu dhidi ya wanawake.... ndo maanza mnaambiwa kila aziniye na mwanamke hana akili....:smile-big:
mimi nafikiri akili ni uwezo tunaopewa binadamu na Mungu wa kufanya maamuzi yaliyo sahihi na yanayompendeza Mungu. Akili hukaa kichwani kwa kuwa ndiko maamuzi ya mwisho ya binadamu yanafanyika.