Lukuvi na jumba la zaidi ya 1 b tsh

Lukuvi na jumba la zaidi ya 1 b tsh

Enzi za Utawala Mkapa alikuwa anasema huo ni wivu wa kike. Wenzako wana serikali ( Lukuvi) kama wewe hautaki kujishughulisha na ajira inayolipa kama Punda wa kubeba madawa ya kulevya utajiju. CCM inawenyewe na ndio wenye nchi, hawataki kusikia kitu katiba mpya maana wanajua yatakayowapata kama HAKI itatendeka na sharia kuwa na Meno.
 
Sekretarieti ya maadili ya viongozi TZ ni kiinimacho. Kupoteza pesa za walipa kodi bure kuwalipa wakuu wake. Haijapata kiongozi yeyote asiye mwadilifu kushughulikiwa nayo.
 
Naona hii si hoja. Lukuvi ni Waziri kwa miaka mingi. Anaweza kabisa kudunduliza masurufu yote anayopata ikiwemo yale ya safari za nje ya nchi, mikoani, bungeni, jimboni hadi akapata pesa hizo. Badala ya kumpongeza kuwa kawekeza nyumbani mnaanza tuhuma zenu!!
 
Unafahamu mshahara wa mbunge?

Unafahamu mshahara wa wazir?

Unafahamu motisha za mbunge?

Unafahamu motisha za waziri?

Kama hujui chochote kati ya hayo niliyokuuliza, una haki ya kubwabwaja hapa JF kuhusu nyumba ya thamani ya Billion 1 (TZS).


Napenda kukutaarifu kwamba mimi ni Afisa Utumishi Daraja la Kwanza na muajiriwa wa mojawapo ya Wizara za Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
Mimi ni mmoja wapo ya watumishi wachache wizarani kwetu tunaostahili kusoma waraka wa Serikali kuhusu mishahara au mabailiko ya mishahara pamoja na nyaraka kuhusu stahili zozote za watumishi wa serikali wabunge na mawaziri wakiwemo.
Nakutaarifu kwamba ninafahamu mshahara wa mbunge,mshahara wa waziri, waziri mkuu, jaji mkuu, majaji,spika, naibu spika, katibu mkuu kiongozi na watumishi wote waserikali kuu na halmashauri isipokuwa sifahamu mshahara wa rais na makamu wa raisi na mishahara ya SMZ, pamoja na mishahara ya agencies za serikali.
Aidha ninafahamu stahili motisha za kisheria wanazopata wabunge , mawaziri na watumishi wengine wa Serikali kuu na halmashauri.
Nakutaarifu kwamba sibwabwaji chochote. Nimeongea kitu chenye mantiki na kama ni kweli vyombo husika nilivyovitaja vifanye kazi yake.
Acha kuteteatetea kila kitu sasa kazi ya PCCB na Sekretarieti ya Maadili ya Viongozi ni nini? pamoja na kwamba vipo butu.
Muda mrefu nawaona hawa watu wa Sekretarieti ya maadili ya viongozi wa umma wanadili na wale viongozi wanaoshindwa kujaza fomu kwa wakati na kuwapeleka kwenye baraza la maadili.
Ni muda muafaka sasa kwa sekretarieti ya maadili ya viongozi wa umma kufuatilia ukweli wa taarifa zinazojazwa kwenye fomu za maadili ya viongozi.
Ukweli ni kwamba viongozi wengi wanajaza taarifa za uongo, wengi wanaficha/ hawataji baadhi mali wanazomiliki kwa sababu nyingi zimepatikana kwa njia ambayo si halali.

Ndugu, acha kutumiwa na kuwa na fikra mgando , kama ni mhusika eleza ukweli wa hiyo taarifa, sio kuleta maswali ya kizushi
 
After Zanzibar, anything is possible in terms of investments and assets. After all some of these people can claim to be mortgaged to the neck.

Kitu cha kwanza kuangalia hapa ni kama hizo assets zimekuwa declared.
 
Najaribu kuifikiria kauli ya Mheshimiwa akiwa Bungeni kwamba "Endapo wauza madawa ya kulevya watatajwa, basi bungeni hapatakalika; wengi wataumbuka". Hii inamaana viongozi wengi, wakiwemo wabunge na mawaziri wetu wanajishugulisha na biashara haramu; NA SERIKALI INALIFAHAMU HILO! It's a shame!!:A S angry:

Ina maana wewe ulikuwa hujamwelewa lukuvi? hawa wako tayari kubaki madarakani kwa namna yoyote ile wachana na kitu pesa wewe! ila lenye mwanzo lina mwisho
 
Unafahamu mshahara wa mbunge?

Unafahamu mshahara wa wazir?

Unafahamu motisha za mbunge?

Unafahamu motisha za waziri?

Kama hujui chochote kati ya hayo niliyokuuliza, una haki ya kubwabwaja hapa JF kuhusu nyumba ya thamani ya Billion 1 (TZS).

Kwahiyo unataka kutuambia kwamba mshahara was waziri unatosheleza kumiliki nyumba ya zaidi ya 1bil. Kweli una wazimu
 
Napenda kukutaarifu kwamba mimi ni Afisa Utumishi Daraja la Kwanza na muajiriwa wa mojawapo ya Wizara za Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
Mimi ni mmoja wapo ya watumishi wachache wizarani kwetu tunaostahili kusoma waraka wa Serikali kuhusu mishahara au mabailiko ya mishahara pamoja na nyaraka kuhusu stahili zozote za watumishi wa serikali wabunge na mawaziri wakiwemo.
Nakutaarifu kwamba ninafahamu mshahara wa mbunge,mshahara wa waziri, waziri mkuu, jaji mkuu, majaji,spika, naibu spika, katibu mkuu kiongozi na watumishi wote waserikali kuu na halmashauri isipokuwa sifahamu mshahara wa rais na makamu wa raisi na mishahara ya SMZ, pamoja na mishahara ya agencies za serikali.
Aidha ninafahamu stahili motisha za kisheria wanazopata wabunge , mawaziri na watumishi wengine wa Serikali kuu na halmashauri.
Nakutaarifu kwamba sibwabwaji chochote. Nimeongea kitu chenye mantiki na kama ni kweli vyombo husika nilivyovitaja vifanye kazi yake.
Acha kuteteatetea kila kitu sasa kazi ya PCCB na Sekretarieti ya Maadili ya Viongozi ni nini? pamoja na kwamba vipo butu.
Muda mrefu nawaona hawa watu wa Sekretarieti ya maadili ya viongozi wa umma wanadili na wale viongozi wanaoshindwa kujaza fomu kwa wakati na kuwapeleka kwenye baraza la maadili.
Ni muda muafaka sasa kwa sekretarieti ya maadili ya viongozi wa umma kufuatilia ukweli wa taarifa zinazojazwa kwenye fomu za maadili ya viongozi.
Ukweli ni kwamba viongozi wengi wanajaza taarifa za uongo, wengi wanaficha/ hawataji baadhi mali wanazomiliki kwa sababu nyingi zimepatikana kwa njia ambayo si halali.

Ndugu, acha kutumiwa na kuwa na fikra mgando , kama ni mhusika eleza ukweli wa hiyo taarifa, sio kuleta maswali ya kizushi

Mheshimiwa huyo uliyemweleza mlolongo wote huu wa ushuhuda wala hawezi kukuelewa hata ukimpa mda wakutosha kutafakari, hapa umepoteza mda wako bure hapo tayari ameshaingiza siku, watu kama hawa nikuwasamehe tu kwakua hata kwafamilia zao usikute ni kero.
 
Nyumba yenyewe hiyo hapo....Atueleze alikopata hela za kujenga nyumba kama hii.
Estate-Mansion-in-South-Africa_1.jpg
 
....Lukuvi akanusha Nyumba tajwa sio yake.....
 
Nimesoma kwenye Gazeti la MAWIO la Alhamisi Sept 5-11 nakala iliyoandikwa na Nyaronyo Mwita Kicheere.
Namnukuu.
"Lukuvi atueleze Watanzania kama lile jumba la kifahari alilonunua pale Mbezi Beach mtaa wa Colonel Mitha kwa shilingi milioni 700 akalibomoa na kujenga lingine mahali pake kwa zaidi ya shilingi bilioni 1 alitumia kipato gani halali?" mwisho wa kunukuu.

Jaman kama taarifa hii ni ya ukweli Sekretarieti ya Maadili ya Viongozi pamoja na PCCB, ifanyieni kazi hiyo taarifa na Watanzania tuelezwe ukweli.

Sirahisi kwa mtu mwenye kipato kama cha lukuvi kwa muda wote huo aliotumikia serikali na chama cha ccm kuwa na kipato cha kufanya uwekezaji huo.
Lazima kuna fedha chafu haya ni mambo kama ya Maieg.

Posho za vikao vya Bunge na safari za nje
 
Unafahamu mshahara wa mbunge?

Unafahamu mshahara wa wazir?

Unafahamu motisha za mbunge?

Unafahamu motisha za waziri?

Kama hujui chochote kati ya hayo niliyokuuliza, una haki ya kubwabwaja hapa JF kuhusu nyumba ya thamani ya Billion 1 (TZS).

Jina lako BIllion + nyumba ya 1 billion tsh = baba mmoja mama mmoja
 
Ni ile nyumba yenye lile dubwana kuuubwa la kuhifadhi samaki sebuleni?
 
katika kitengo chakuzui sembe kipo ofisi yake, sasa nidhahiri kabisa,, lukuvi naye anajihusisha na sembe au anahongwa na wauza sembe.... Au sinilisikiaga iringa amejimilikisha vitalu vywa mbao kwenye msitu wa sao hill..... Nyaronyo kicheree yupo humu ndani atatupa majibu vizur.
 
hivi mnadhani yale mapovu yanayomtoka bungeni hayana malipo ?
 
Back
Top Bottom