Lowassa usichoke kuitwa fisadi: Tupe majibu

Lowassa usichoke kuitwa fisadi: Tupe majibu

Kiboko ya EL ni Makongoro Nyerere. Jamaa huwa ana mchana Live hatare!!

Hawa akina Zitto (Lowassa B) wanamugwaya.
 
Wewe ushaidi wako uko wapi kupinga yale ametueleza, maana ya ushaidi ni kwamba mwenzako akileta wewe hujaridhika disaprove kile mwenzie katoka
unajua maaana ya ushahidi lakini???huu ulioleta hapa ni ushahidi kweli ??sasa mkiambiwa muache story za vijiweni mnakuwa wakali na kuanza kuporomosha matusi ya kila aina
 
Mahakamani hatuendi ila tunashukuru kwamba yanayosemwa juu yake kumbe anayapata yote, ajiulize ni kwanini asemwe yeye?,kwani ana uzuri gani? na kama haridhiki basi atueleze ni kwanini amezunguka mitaani anagawa pesa hovyo hovyo ili iweje? huo si ufisadi? Biblia Takatifu inasema wazi asiye fanya kazi na asile, yeye kwenda kuwalipa watu 20,000 aliwapa kwa kumfanyia kazi gani? unampaje pesa mtu ambaye hauna makubaliano naye, kwa jambo gani? make hata Mungu anakataza, unampaje mtu pesa nyingi kiasi hicho bila ya yeye kufanya kazi yoyote na wakati imesema ni lazima kwanza huyo mtu afanye kazi, sasa ni malipo kwa kazi gani?
Najua watu wake watasema ilikuwa ni zawadi kwa vijana kuja kumpokea, sasa kumpokea tu? mbona akiwa waziri mkuu hakuwa anatoa hiyo zawadi wakati anapokelewa sehemu alizokuwa anaenda? Unamiliki mgodi kiasi gani wa pesa mpaka unaamua kuwapa zawadi wanaokuja kukupokea? na je, utaendelea kufanya hivyo hata ukipigwa chini kwenye NEC?
 
Ukimtazama na kumsikiliza Edward Ngoyai Lowassa unaweza kunibishia. Ukimtazama na kumsikiliza tena Lowassa utaniamini. Ukimtazama na kumsikiliza Lowassa kwa mara ya tatu, hutatamani kumtazama na hata kumsikiliza mara nyingine. Ni msanii kwelikweli. Lowassa anajipambanua kama dawa ya umaskini wa Tanzania. Ameshindwa vibaya kuuondoa umaskini wa Monduli tu aliyoiongoza kwa miaka 25 kama Mbunge.
 
Dunia haiangalii mambo kwa macho ya kisheria tu Kuna kuangalia kisiasa, kijamii, kiuchumi nk. Inawezekana jamii ikakufahamu kuwa wewe ni mtu wa hovyo tu, hata ukitenda mambo yako jamii isikutilie maanani. Siyo kwamba wanakubaliana na mambo yako, la hasha ila wanakupuuza tu kwa sababu wameamini wewe ni wa hovyo . Lowasa inawezekana jamii isimpeleke mahakamani, lakini ikaamini kuwa ni fisadi. Hata ukajisafisha namna gani, watu bado wakaamini kuwa wewe ni fisadi. Hawakushitaki na wala hawahangaiki na wewe ila piga ua wanaamini kuwa wewe ni fisadi. Hata ukiwapeleka mahakamani, ukafanikiwa kushinda kesi kwa kutumia rushwa, mahakama ikakusafisha, lakini bado jamii ikaendelea kuamini kuwa wewe ni fisadi. Kwa macho ya kisheria utaonekana umesafishwa,lakini jamii ikaendelea kuamini kuwa wewe ni fisadi. Wakati mwingine mtu anaweza kuonkana ana makosa kisheria lakini kijamii bado akaonekana hana hatia. Wakati serikali ya kikoloni ilimuona Hayati Mwlimu JK NYERERE mkosaji hadi kumfunga gerezani jamii iliona ni shujaa hadi ikamchagua mwenyekiti wa TANU na baadaye Waziri mkuu. Lowasa unapaswa kujua jamii ni zaidi ya sheria, ni zaidi ya kamati kuu ya CCM ni zaidi ya Halmashauri ya CCM. Lowasa unapaswa kujua kuwa neno moja baya huvuma zaidi kuliko maneno mengi mema. Ufisadi ni doa jeusi kwenye kanzu nyeupe.Unaweza kuwafunga midomo iliyowazi kupokea rushwa wanakamati wa CCM lakini huwezi kufunga midomo iliyo wazi kudai haki watanzania wote.
Sheria ya nchi hii haimpasi mtuhumiwa kuthibitisha kua hana kosa,bali Anaetuhumu ndio mwenye wajibu wa kuthibitisha tuhuma zake kwa anemshataki.Ndio mana Lowasa anasema mwenye ushahidi autoe ili amtie hatiani,na sio yeye Lowasa ndio athibitisha kua sio fisadi.Every one is innocent until prove guilty.
 
Mjiandae kisaikolojia tu, naona ndimu zishawachosha sasa, ungeeni yote lakini ukweli tuujuao sisi ni huu hapa...
 
unajua maaana ya ushahidi lakini???huu ulioleta hapa ni ushahidi kweli ??sasa mkiambiwa muache story za vijiweni mnakuwa wakali na kuanza kuporomosha matusi ya kila aina

Soma tena post, nimesema siyo kila mazingira ya tukio tuyatafsiri kisheria tu/kupeleka mahakamani. Nikupe mfano, mtaani kwako kukiwa na mtu aliyekulia hapo, anafahamika kuwa wa familia ya kawaida, hana kazi. Ghafla akawa na matumizi makubwa, kumiliki magari, n.k. Hivi jamii ikimuuliza umezitoa wapi, jamii ina sababu za kwenda mahakamani? si inaweza kumsema tu na kumkataa hadi ipate uhakika kuwa "hanyonyi damu za watu?" tunachotaka ni EL katoa wapi fedha wakati anafahamika, mtoto wa tarishi?
Ukubali pia kuwa sheria na ukweli/haki ni vitu 2 tofauti
 
Ukimtazama na kumsikiliza Edward Ngoyai Lowassa unaweza kunibishia. Ukimtazama na kumsikiliza tena Lowassa utaniamini. Ukimtazama na kumsikiliza Lowassa kwa mara ya tatu, hutatamani kumtazama na hata kumsikiliza mara nyingine. Ni msanii kwelikweli. Lowassa anajipambanua kama dawa ya umaskini wa Tanzania. Ameshindwa vibaya kuuondoa umaskini wa Monduli tu aliyoiongoza kwa miaka 25 kama Mbunge.

mkuu Monduli hakuna mafuta wala gesi, hakuna mitambo ya kuzalisha umeme, ashughulike na nini?
 
We unahoji leo kapata wapi fedha?inawezekana sina uhakika kwa umr wako,lakini el anasemwa ana hela miaka 30 iliyopita tena kipindi cha anayeitwa baba wa taifa.na akaunda tume ya warioba ya kuchunguza wala rushwa akiwemo el,lkn tume ikamsafisha,
 
We unahoji leo kapata wapi fedha?inawezekana sina uhakika kwa umr wako,lakini el anasemwa ana hela miaka 30 iliyopita tena kipindi cha anayeitwa baba wa taifa.na akaunda tume ya warioba ya kuchunguza wala rushwa akiwemo el,lkn tume ikamsafisha,

Hatuhoji leo tu, hata 1995 Nyerere alihoji hilo, " Inakuwaje uaweza kufuata fomu kwa kukodi ndege? una fedha kuliko umri wako, umezitoa wapi?"
mwaka ule aliondolewa kabisa kwenye mchakato kama fedha zake zilikuwa haramu wakati ule , leo zimekuwa halali?
 
Back
Top Bottom