Lowassa usichoke kuitwa fisadi: Tupe majibu

Lowassa usichoke kuitwa fisadi: Tupe majibu

CosaNostra

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Posts
382
Reaction score
139
Gazeti la mwananchi leo liliandika habari kuwa Mheshimiwa sana anataka ushahidi ili kuthibitishiwa kuwa yeye ni fasadi. Nadhani Mkapa amejenga utamaduni mbaya sana nchi hii. Utamaduni kuwa kila kitu mwananchi/wananchi wakikiona wanadaiwa kutoa ushahidi.Hii ilikuwa wakati akiwatetea watuhumiwa ufisadi miaka ya 2004/05.

Hivi kama ndIo stahili hiyo hata kutoa taarifa za uhalifu ingewezekana vp? Mfano Ukiona sura ngeni za watu na miendo ya kutia mashaka ukatoa taarifa polisi, ukidaiwa leta ushahidi utafanyaje?

Lowassa mambo mengine asiyafanye kuwatafuta watanzania ubaya bure, hivi anaweza kutuhakikishiaje namna alivyopata kumiliki mega ranch ya Mzeri kule Tanga akiwa yeye ni waziri wa mifugo. Si ufisadi huo? aliwezaje kuandika vinote huko Nishati na Madini na Tanesco na vika-copiwa na kamati ya Mwakyembe akiagiza Richmond wapewe kandarasi ya umeme, si ufisadi huo?

Kuhamisha kazi nyingi za wageni wa AICC kwa wale vijana wa kihindi kina Faisal wa EL Tours, si ufisadi huo? Hivi fedha hizo chekwa chekwa anazogawa anazipata kwa biashara gani?

Marafiki zake kama ndio wanaozitoa wanazitoa kwa nini? Kumbukeni Mwl. alisema Mtanzania wa sasa hawezi kununua watu bila yeye kwanza kununuliwa.

Circumstantial evidence zipo nyingi sana, ushahidi unatakiwa mahakamani bw, huku uraiani kesi ikiwa kwa wazee wanaangalia mazingira na kutaja ukweli, ukweli tu. Ndio ulivyo.

Samahani kwa hati chafu!
 
Edward Lowasa kama unaona unaitwa fisadi kinyume cha haki na wewe ni msafi, nenda mahakamani ukashitaki kwa DEFAMATION/CHARACTER ASSASSINATION au vyote utakavyoona ili ukadai ushahidi unaoutaka na huko ushahidi utatolewa kusudi mahakama ikusafishe kwamba wewe si fisadi.

Hii janja ya nyani unayofanya na wanaokusafisha na kukulinda kwa sabbu mliahidiana upatu wa uraisi haiwezi kufanya kazi kwa sasa. WEWE EDWARD LOWASA NI FISADI GUMEGUME hadi utakapokwenda mahakamani na ukatoa utetezi wako kwamba wewe siyo jambazi kwamba Richmond nk hukushiriki na kwamba wewe na swahiba wako mnaposema hammfahamu richmond ni nani, na mahakama ipokee vielelezo vya respondents wako na ionekane kweli hujahuiska kwalolote na ufisadi na hutakiwi kumfahamu Richmond.

Pengine umalizie kuelezea na mansion aliyonunua kwa Waingereza kwa jina la mtoto wako Fredrick muda mfupi baada ya kukurupushwa na tume ya Mwakyembe hadi wenye nchi wakakushtukia, niaje?

Lowasa unazidisha hasira za Watanzania. Unatakiwa kuona mbali japo kwa macho kama akili zako zina myopia.
 
CosaNostra

Tumwambie haswa. Asifanye watanzania n mamburula
 
Last edited by a moderator:
unajua maaana ya ushahidi lakini???huu ulioleta hapa ni ushahidi kweli ??sasa mkiambiwa muache story za vijiweni mnakuwa wakali na kuanza kuporomosha matusi ya kila aina
 
Aende mahakaman yeye mwenyewe mamvi akashtaki tunamwita fusadi na atoe maelezo ya kwanini sio fisadi sio achoke tu kuitwa fisadi. .
 
Asante kwa maono hayo ..manake anachotaka kusema Political Moral ni sawa na judicial judgement ..Alishahukumiwa na tume na alipo ambiwa apime akapima kuondoka Serikalini akiwa amekubaliana na yale yaliyosemwa na Tume Bungeni.Waliposema apime maana yake ni OPTION ya NDIO NIMEKOSA AMA HAPANA SIJAKOSA.Ukisema NDIO basi unawajibika na kama sheria zingine ziko active juu yako zinaanza kuact on you..kitu ambacho kwa sasa ni sawa na kumlazimisha aliyemsamehe aweze kuact on it sasa.Na ukisema HAPANA utoe utetezi utakaowalizisha watanzania na kuwaaminisha kuwa usemayo ni kweli.

Sasa hii ya kusema waweke ushaidi ni raia gani wa kawaida anaweza kuwa na ushahidi wa kumsimamisha mtu ambae alikuwa Waziri Mkuu hadhi kubwa amabayo kama UKIBOLONGA bado Serikali itawajibika yenyewe kubeba HESHIMa ya kulinda UBOLONGAJI huo kwa kuwa ULISHAFIKA HADHI hiyo hivyo hawana budi KULINDA heshima ya SERIKALI mbele ya RAIA zake.

Ndio maana vyombo vya habari habari ya yeye kusema walete Ushahidi vinaonekana kusukumia RAIS wa Jamuhuri ya Muungano.Na kwei Rais akikasirika akavaa Sura ya UBINADAMU kuwa enough is enough na ushahidi ukawekwa barazani Mbina itakuwa hatari si kwa Msemaje wa kuonmba USHAHIDI ni mpaka hata kwa walio MZUNGUKA sasa HIVI katika kumsupport YEYE kokote anakopita kwa kuwa ITAONEKANA kuwa ndege wanao fanana wanaruka pamoja.Mzigo wa tuhuma anao omba ushahidi wake si vitu Tangible katika sura ya Kilahis lahisi hivyo..Ndio manaa Mweyekiti wa Tume alisema kuna vingine imebidi viwekwe pending katika kufanya busara ya kuheshimu Serikali ya Wananchi ambao Mtendaji wake mmoja na timu yake wameyatenda.

Tufike shemu watu wazima waamue moja kuendelea kuvumilia maneno ambayo YANAHARIBU TASWIRA ya SERIKALI,BUNGE na MAHAKAMA kuwa azina Utendaji Sahihi na hivyo ni sawa na wahusika KUTAKA KUAMINISHA UMMA kuwa Walio SERIKALINI ni WAONGO.

Je umma tuendelea kuona anacho sema yeye kuwa ni SAHIHI au Serikali yetu na vyombo vyake vilivyokubali yeye KUONDOKA madarakani VILUDI UPYA kusema UHALISIA tena ili WATU wake Wasiendelee kuaminishwa na mtu ambaye kwao bado wanamuona ni sehemu ya uongozi wa Taifa hili kwa namna anavyopeleka mambo yake.Watanzania ni kama watoto ambao wanamuitaji BABA kuludi kuwaambia kuwa atakapo toka kazini atawaletea PIPI sasa kitendo cha Baba kufika bila PIPI leo kitaweza kuleta mpute mpute.Na ule usemi mtoto akililia wembe apewe ni funzo lakini pia ni hatari kwa maisha ya muhusika..manake kwa kiwembo hicho akipewa mtoto lolote laweza kutokea anaweza kuwajeruhi wenzie hata kusababisha majanga makubwa na hata kifo.Pia kw akumilki wembe ule anaweza kusababisha Wazazi wake kwenda ndani kwa kifungo cha kuwa wazembe walio na malezi mabaya ya kuwaacha watoto kutenda na kuishi kwa matendo hatarishi.

Sasa Serikali kama mzazi inapaswa kujua kiwembe kilicho kabidhiwa kwa mtoto ambae hatujui kama ni mtukutu au mtundu anaweza kuleta utata kwenye jamii bila kutarajia.Japo Mwakyembe anasema jambo lilofanyika maamuzi na vyombo vya kidola kama Bunge basi hata usahihisha wake utafanyikia uko uko Bungeni na si kwenye vyombo vya habari.
 
huyu nayee!!!!!
Lamba ndimu bwana!!!
 
Asante kwa maono hayo ..manake anachotaka kusema Political Moral ni sawa na judicial judgement ..Alishahukumiwa na tume na alipo ambiwa apime akapima kuondoka Serikalini akiwa amekubaliana na yale yaliyosemwa na Tume Bungeni.Waliposema apime maana yake ni OPTION ya NDIO NIMEKOSA AMA HAPANA SIJAKOSA.Ukisema NDIO basi unawajibika na kama sheria zingine ziko active juu yako zinaanza kuact on you..kitu ambacho kwa sasa ni sawa na kumlazimisha aliyemsamehe aweze kuact on it sasa.Na ukisema HAPANA utoe utetezi utakaowalizisha watanzania na kuwaaminisha kuwa usemayo ni kweli.

Sasa hii ya kusema waweke ushaidi ni raia gani wa kawaida anaweza kuwa na ushahidi wa kumsimamisha mtu ambae alikuwa Waziri Mkuu hadhi kubwa amabayo kama UKIBOLONGA bado Serikali itawajibika yenyewe kubeba HESHIMa ya kulinda UBOLONGAJI huo kwa kuwa ULISHAFIKA HADHI hiyo hivyo hawana budi KULINDA heshima ya SERIKALI mbele ya RAIA zake.

Ndio maana vyombo vya habari habari ya yeye kusema walete Ushahidi vinaonekana kusukumia RAIS wa Jamuhuri ya Muungano.Na kwei Rais akikasirika akavaa Sura ya UBINADAMU kuwa enough is enough na ushahidi ukawekwa barazani Mbina itakuwa hatari si kwa Msemaje wa kuonmba USHAHIDI ni mpaka hata kwa walio MZUNGUKA sasa HIVI katika kumsupport YEYE kokote anakopita kwa kuwa ITAONEKANA kuwa ndege wanao fanana wanaruka pamoja.Mzigo wa tuhuma anao omba ushahidi wake si vitu Tangible katika sura ya Kilahis lahisi hivyo..Ndio manaa Mweyekiti wa Tume alisema kuna vingine imebidi viwekwe pending katika kufanya busara ya kuheshimu Serikali ya Wananchi ambao Mtendaji wake mmoja na timu yake wameyatenda.

Tufike shemu watu wazima waamue moja kuendelea kuvumilia maneno ambayo YANAHARIBU TASWIRA ya SERIKALI,BUNGE na MAHAKAMA kuwa azina Utendaji Sahihi na hivyo ni sawa na wahusika KUTAKA KUAMINISHA UMMA kuwa Walio SERIKALINI ni WAONGO.

Je umma tuendelea kuona anacho sema yeye kuwa ni SAHIHI au Serikali yetu na vyombo vyake vilivyokubali yeye KUONDOKA madarakani VILUDI UPYA kusema UHALISIA tena ili WATU wake Wasiendelee kuaminishwa na mtu ambaye kwao bado wanamuona ni sehemu ya uongozi wa Taifa hili kwa namna anavyopeleka mambo yake.Watanzania ni kama watoto ambao wanamuitaji BABA kuludi kuwaambia kuwa atakapo toka kazini atawaletea PIPI sasa kitendo cha Baba kufika bila PIPI leo kitaweza kuleta mpute mpute.Na ule usemi mtoto akililia wembe apewe ni funzo lakini pia ni hatari kwa maisha ya muhusika..manake kwa kiwembo hicho akipewa mtoto lolote laweza kutokea anaweza kuwajeruhi wenzie hata kusababisha majanga makubwa na hata kifo.Pia kw akumilki wembe ule anaweza kusababisha Wazazi wake kwenda ndani kwa kifungo cha kuwa wazembe walio na malezi mabaya ya kuwaacha watoto kutenda na kuishi kwa matendo hatarishi.

Sasa Serikali kama mzazi inapaswa kujua kiwembe kilicho kabidhiwa kwa mtoto ambae hatujui kama ni mtukutu au mtundu anaweza kuleta utata kwenye jamii bila kutarajia.Japo Mwakyembe anasema jambo lilofanyika maamuzi na vyombo vya kidola kama Bunge basi hata usahihisha wake utafanyikia uko uko Bungeni na si kwenye vyombo vya habari.

Maneno mengi unaona ndio ushahidi huo ukiambiwa utoe mahakamani utafungwa wewe!!
 
CosaNostra

Lowassa wewe ni fisadi tu...kafute hansad za bunge...ndizo zinazokutaja kama mwizi......kama sio wewe basi ungetoa taarifa kuwa bwana x ananishawishi tuibe hapo ungeeleweka bwana..lakini umeshapiga deal then unatuambia......urongo......!
 
Last edited by a moderator:
Edward Lowasa kama unaona unaitwa fisadi kinyume cha haki na wewe ni msafi, nenda mahakamani ukashitaki kwa DEFAMATION/CHARACTER ASSASSINATION au vyote utakavyoona ili ukadai ushahidi unaoutaka na huko ushahidi utatolewa kusudi mahakama ikusafishe kwamba wewe si fisadi.

Hii janja ya nyani unayofanya na wanaokusafisha na kukulinda kwa sabbu mliahidiana upatu wa uraisi haiwezi kufanya kazi kwa sasa. WEWE EDWARD LOWASA NI FISADI GUMEGUME hadi utakapokwenda mahakamani na ukatoa utetezi wako kwamba wewe siyo jambazi kwamba Richmond nk hukushiriki na kwamba wewe na swahiba wako mnaposema hammfahamu richmond ni nani, na mahakama ipokee vielelezo vya respondents wako na ionekane kweli hujahuiska kwalolote na ufisadi na hutakiwi kumfahamu Richmond.

Pengine umalizie kuelezea na mansion aliyonunua kwa Waingereza kwa jina la mtoto wako Fredrick muda mfupi baada ya kukurupushwa na tume ya Mwakyembe hadi wenye nchi wakakushtukia, niaje?

Lowasa unazidisha hasira za Watanzania. Unatakiwa kuona mbali japo kwa macho kama akili zako zina myopia.
refer elements za defamation ndipo uandike tena,ndio maana tunahitaji mtu ajitokeze kuwa mfano.
TEAM lowassa
 
Last edited by a moderator:
Huyu EL anatumia ujanja wa kiccm kuwa "hakuna aliye msafi..." lakini anasahau kuwa Magogoni panatakiwa mtu msafi. Inabidi tumtafute kwa nguvu na bidii zote mpaka apatikane maana tumeona majaribio tuliyoyafanya yanavyotugharimu.
Yeye hana haja ya kutwambia eti mwenye kujua ufisadi wake auseme, aitishe press conference hata kama ni ya kuwalipa waandishi kama alivyofanya hapo kabla na akane hadharani kuwa "sihusiki na RICHMOND", akaulizwa maswali mawili matatu ya ziada na kuyajibu vizuri basi tutakubaliana naye kuwa sio fisadi!
 
Sheria ya nchi hii haimpasi mtuhumiwa kuthibitisha kua hana kosa,bali Anaetuhumu ndio mwenye wajibu wa kuthibitisha tuhuma zake kwa anemshataki.Ndio mana Lowasa anasema mwenye ushahidi autoe ili amtie hatiani,na sio yeye Lowasa ndio athibitisha kua sio fisadi.Every one is innocent until prove guilty.
 
Pu.mb.avu, hamtuoni tunaosema Lowasa ni Fisadi gumegume? Pelekeni Mahakamani wote kama hamjaanza kuvaa diapers ukubwani!


refer elements za defamation ndipo uandike tena,ndio maana tunahitaji mtu ajitokeze kuwa mfano.
TEAM lowassa
 
Lowasa ataendelea kuwa fisadi tu kwani tabia na mwenendo wake aliochagua kuishi mzee fisadi sana.
 
Anasema amechoka kuitwa firauni gumegume. Na mimi ninarudia kuwa Lowasa ni jambazi fisadi gumegume. Kama anaona anaitwa hivyo kwa kuonewa na kwamba yeye ni mtu safi? Sheria za nchi zinamruhusu kufungua charge against wanaomchafua. Siyo alielie hapa wakati sis tunalijua ni firauni gumegume.

Ili ajisafishe, aende akatufungulie charge wote kuanzia tume ya Mwakyembe, na sisi sote hapa kwamba tunam defame. Sheria ziko clear. Kama haan ujasiri huo, aache kulialia hapa ili kujikosha huku akijitambua kwamba yeye kweli ni firisadi gumegume na anachokitafuta ni kukamilisha utemi wa mtandao wao walioanza nao 1995.

Sis kwa sasa tunamwita ni fisadi gumegume kwa kuwa tunajua hivyo. Na yeye hana mamlaka wala haki ya kutuambia hatua za kumchukulia. Tunayo mikakati sahihi ya kudeal na mafirauni kama yeye wakati tutakapomaliza kuhakiki mali za umma baada ya uchaguzi.

Kwa kuwa yeye anaona hafai kuitwa hivyo kwa sababu atakosa ikulu, basi awahi mahakamani ili mahakama ituzuie kumwita firauni gumegume.

Umeelewa wewe?


Sheria ya nchi hii haimpasi mtuhumiwa kuthibitisha kua hana kosa,bali Anaetuhumu ndio mwenye wajibu wa kuthibitisha tuhuma zake kwa anemshataki.Ndio mana Lowasa anasema mwenye ushahidi autoe ili amtie hatiani,na sio yeye Lowasa ndio athibitisha kua sio fisadi.Every one is innocent until prove guilty.
 
Back
Top Bottom