Lissu Vs. Chikawe: Prosecute or Not to Prosecute Chenge in BAE Scandal

Lissu Vs. Chikawe: Prosecute or Not to Prosecute Chenge in BAE Scandal

Jana waziri wa nchi ofisi ya Rais mahusiano na uratibu mh stivn masatu wasira alimwambia lisu kwamba asiwapotoshe watanzania kwa kulidanganya bunge eti mkoa wa singida upewe bajeti sawa na mikoa mingne...lisu anashndw kuangalia population, mazingira pamoja na mahitaji ambavyo hutofautisha mikoa hiyo na kupewa bajeti tofauti, ila simlaumu ndo anajifunza ivo...Tindu "no reaserch no right to speak"

Kwa maoni yako Singida wana 'mazingira' yanayowanfanya wasipewe bajeti sawa na mikoa mingine? Kwamba Singida hali ni nzuri kuliko mikoa mingine?
 
sahani unajaza nafasi bure hapa jf ujitoe tu hapa na pumba zako.
 
Lissu kazidi kukurupuka. Anatafuta umaarufu kila anapoona upenyu. Kuna watu wanavichwa x 1,000,000 kuliko yeye, huyu kijana asipojichunga watamwingiza mkenge kichwa kichwa, aatapewa chambo chenye ndoano yeye aone kapata kula kumbe anakwenda kuliwa yeye. Apunguze speed, asione watu wajinga.
 
lisuAT yupo sawa, nadhani mkoa wa singida ungepewa bonus ktk bajeti ili angalau kidogo ukaribie mikoa mingine. nimefika singida hali inatisha
 
Yaani kajisajili JF ili aandike huo upupu? Wasira si lile lizee linalosinzia bungeni? Ataweza akawa mwanawe.

Join Date : 5th July 2011
Posts : 1
Rep Power : 0

you failed even to introduce yourself at least virtually and your first script is a representation of your personality i.e. TOTAL AND COMPLETE MISERIA - go to hell dumb!!!
 
hili jina na kaloklola nimeliona mahali mtu analitumia kwa kumwita mwenzake na nani jina lake kabisa..ngoja nizame humu jf niisake hiyo thread.....
 
Jana waziri wa nchi ofisi ya Rais mahusiano na uratibu mh stivn masatu wasira alimwambia lisu kwamba asiwapotoshe watanzania kwa kulidanganya bunge eti mkoa wa singida upewe bajeti sawa na mikoa mingne...lisu anashndw kuangalia population, mazingira pamoja na mahitaji ambavyo hutofautisha mikoa hiyo na kupewa bajeti tofauti, ila simlaumu ndo anajifunza ivo...Tindu "no reaserch no right to speak"


This is CRAP, Mods put is Post to the dustbin asap
=========================================
 
Lissu kazidi kukurupuka. Anatafuta umaarufu kila anapoona upenyu. Kuna watu wanavichwa x 1,000,000 kuliko yeye, huyu kijana asipojichunga watamwingiza mkenge kichwa kichwa, aatapewa chambo chenye ndoano yeye aone kapata kula kumbe anakwenda kuliwa yeye. Apunguze speed, asione watu wajinga.

Interesting:
  1. Lissu kazidi kukurupuka.(kivipi???)
  2. Anatafuta umaarufu kila anapoona upenyu.(Upenyu ndio nini?)
  3. Kuna watu wanavichwa x 1,000,000 kuliko yeye, huyu kijana asipojichunga watamwingiza mkenge kichwa kichwa, aatapewa chambo chenye ndoano yeye aone kapata kula kumbe anakwenda kuliwa yeye.(ntajie huyo mwenye kichwa mara milioni moja zaidi ya Lissu)
  4. Apunguze speed, asione watu wajinga.(speed ya nini na nani ni mjinga?)
 
Umeparamia pasipohusika. This is a place for great thinkers NOT OF YOUR TYPE
 
Lissu kazidi kukurupuka. Anatafuta umaarufu kila anapoona upenyu. Kuna watu wanavichwa x 1,000,000 kuliko yeye, huyu kijana asipojichunga watamwingiza mkenge kichwa kichwa, aatapewa chambo chenye ndoano yeye aone kapata kula kumbe anakwenda kuliwa yeye. Apunguze speed, asione watu wajinga.

Kama unavyoliwa wewe na aliyekutuma!
 
Sijaelewa,may be sijasoma hilo gazeti ila nakuomba ndugu ukileta kitu leta kilichokamilika.weka habari yote ili tuelewe na tuichangie.asante
 
Hapa ni danganya toto kama richmond hapa Tanzania kinaichoitajika sasa ni nguvu ya umma tu.
 
---Kwenye BLUE hapo chini hawa jamaa inaoneka hawajui kwa nini BAE system wanailipa hii nchi £29 milioni. hiyo ni pesa ya makubaliano nje ya mahakama kwamba wasishitakiwe, kwa maana nyingine BAE wameshatumikia adhabu yao kutokana na hii kashifa ya RADA.
Kama serikali inataka kuwashitaki basi harakati yao kudai £29MILIONI ni za nini? hakuna kosa linalopewa adhabu mara mbili, hii inaonyesha kamati iliyotumwa kuchunguza/kufuatilia ili sakata huko uingereza ilikuwa na wanasiasa zaidi kuliko wataalum.

Kamati imefanya siasa kwa kutoa mapendekezo ambayo hayatekerezeki na hivyo tumepoteza hela ya posho za nauli, mavazi na malazi kwa hawa wabunge kwanda uingereza.
kamati imekuja na mapendekezo ya bora liende na kujaribu kukandamiza BAE ambao wamefanya jitianda nzuri mpaka sasa, maana hata wakileta hiyo pesa kupitoa NGO bado inamfikia mtanzania yule yule mambo ya heshima ya serikali inaweza kupatika kwa kutekeleza ILANI YA CHAMA CHAKE NA AHADI ZA UCHAGUZI

waliongozwa na Naibu Spika, Job Ndugai, wamependekeza kampuni ya BAE System iliyouza rada hiyo ya kijeshi kwa Tanzania ichukuliwe hatua za kisheria na serikali ya Tanzania, iwapo hadi Septemba mwaka huu haitakuwa imelipa faini ya Pauni milioni 29.5 kama ilivyoomba na kuamriwa na mahakama ya Uingereza.
Timu hiyo ya wabunge ilitoa mapendekezo hayo mjini hapa jana walipozungumza na waandishi wa habari, baada ya kukabidhi ripoti yao kwa Spika wa Bunge, Anne Makinda.
Ndugai alisema kamati inapendekeza kwamba hata kama mahakama nchini Uingereza imekwishafunga jalada la kesi hiyo, Tanzania inayo fursa ya kuwafungulia kesi watuhumiwa wote waliohusika kwenye sakata la rada kwa kulipa malipo ya kupitiliza wakiwemo wafanyakazi wa BAE System na Watanzania.
Alisema watuhumiwa hao wanaweza kufunguliwa kesi nje ya Uingereza ambako suala hilo limekwisha kuhitimishwa.
Ndugai alisema pendekezo lingine ni kufungua akaunti maalum ya kutunza fedha hizo hadi hapo mvutano baina ya serikali na BAE System utakapokwisha.
Alisema kimsingi, ujumbe wake umebaini kwamba iwapo Tanzania itapewa fedha hizo, itakuwa kama haikununua rada kwa kuwa chenji hiyo ni nyingi kuliko fedha iliyotumika kununua chombo hicho.
Alisema wameeleza msimamo wa Serikali wa kutaka chenji hiyo irudishwe serikalini badala ya mpango wa BAE System wa kutaka kuzipitisha kwenye asasi za kiraia za Uingereza kwa kuwa kufanya hivyo ni kulidhalilisha taifa.
Ndugai alisema: “Fedha hii ikirudishwa ni kama tumepewa rada bure kwa sababu tulinunua kwa pauni milioni 28, lakini sasa zinarudi pauni milioni 29.5 na riba juu...lakini naomba ieleweke kwamba hatushabikii wizi wala hatujabariki wizi uliofanyika.”
Alisema wakiwa nchini Uingereza, walikutana na maofisa wa Kamati za Bunge la Uingereza za Hesabu za Serikali; Maendeleo ya Kimataifa; Mabunge ya Jumuiya ya Madola; Naibu Spika; Naibu Waziri anayeshughulikia misaada, asasi ya Transparency International, BAE System pamoja na asasi za kiraia zinazoshirikiana na kampuni hiyo.
Kwa upande wake, Mbunge wa Ilala (CCM), Mussa Zungu, alisema walisimama kidete kupinga mkakati wa BAE System, msimamo ambao umeungwa mkono pia na Kamati ya Maendeleo ya Kimataifa.
“Kamati ya Bunge ya Maendeleo ya Kimataifa inakubaliana na sisi na tumepata fursa ya kuwasilisha kwao malalamiko yetu juu ya jambo hili na tumepewa muda hadi Julai 12, yenyewe itapeleka mahakamani malalamiko yetu na mapendekezo ni kwamba ifunguliwe akaunti maalum fedha hizi zihifadhiwe huko hadi sisi (Tanzania) na BAE System tutakapofikia muafaka wa jambo hili,” alisema.
Alisema wamebaini kuwa mahakama ya Southwalk Crown, ilitoa hukumu na kufunga jalada la kesi kwa njama za kiujanja ujanja ziliyotumiwa na kampuni ya BAE System.
Hata hivyo, alisema Uingereza pia imeandaa mdahalo wa wazi utakaowakutanisha BAE System, Tanzania, SFO, wabunge wa Uingereza, asasi ya Transparency International na wadau wengine, utakaofanyika Julai 19, mwaka huu nchini Uingereza.
Hata hivyo, alisema ripoti yao imeibwa kabla hata haijafikishwa kwa Spika.
“Hawa wenzetu ni wajanja kweli wa kuiba taarifa sijui wanafanyaje, wamechakachua hata ripoti yetu.” Alisema Zungu bila kutaja watu walioiba ripoti hiyo.
Mbunge wa Viti Maalum (CCM), Angela Kairuki, ambaye ni mmoja wa wajumbe wa timu hiyo, alisema safari yao ilikuwa na changamoto nyingi ikiwemo hoja ya BAE System pamoja na baadhi ya asasi za kiraia zinazotaka serikali ichukue hatua kwa Watanzania waliohusika kwenye kashfa hiyo.
Alisema kumekuwapo pia na takribani watu 20 wanaoonekana ni Watanzania wanaowasiliana na Mwanasheria wa BAE System kumwelekeza kwamba kampuni hiyo isipitishe fedha hizo serikalini.
 
Lissu kazidi kukurupuka. Anatafuta umaarufu kila anapoona upenyu. Kuna watu wanavichwa x 1,000,000 kuliko yeye, huyu kijana asipojichunga watamwingiza mkenge kichwa kichwa, aatapewa chambo chenye ndoano yeye aone kapata kula kumbe anakwenda kuliwa yeye. Apunguze speed, asione watu wajinga.

Ndio kazi yenu kula watu eeeh!!!! mta MLISULIZE si ndio?
 
huyu mzee Wasira kidogo naona IQ yake imeshake, si mtu makini si mtu anaeaminika, kwanza haaminiki na wala si mtu wa kutilia maanani asemacho
270383_175684325826537_100001549126150_454565_5101192_n.jpg

 
Back
Top Bottom