Lissu Vs. Chikawe: Prosecute or Not to Prosecute Chenge in BAE Scandal

Lissu Vs. Chikawe: Prosecute or Not to Prosecute Chenge in BAE Scandal

mh kwa kweli CCM ni janga la kitaifa wamepunguza hata muda wa kuchangia bungeni lukuvi kawasilisha makinda kabariki mibunge ya ccm inakubali tuu ndiyoo. majibu ya sita yamenifurahisha kwa kweli inaelekea na yeye ana hamu nayo sana itamfanya awe huru.
 
mh kwa kweli CCM ni janga la kitaifa wamepunguza hata muda wa kuchangia bungeni lukuvi kawasilisha makinda kabariki mibunge ya ccm inakubali tuu ndiyoo. majibu ya sita yamenifurahisha kwa kweli inaelekea na yeye ana hamu nayo sana itamfanya awe huru.
Huyu anabifu na Chenge. Lazima akomae naye ndio huyu Mzee wa Vijisenti aliyeshiriki kampeni chafu ya kumuweka Bi.Kiroboto kwenye kiti
 
Mh.Tundu Lisu ameitaka serikali kumshaki Adrew chenge kwa wizi wa mabilion ya pesa za walipakodi lakini msemaji wa serikali anamjibu eti awapeleke wahusika mahakaman kama anaushahidi je wanajamvi inamaana hiyo report ya mtafiti kutoka Uingereza haikuifikia serikali
Huu utumbo wa ccm ilitakiwa watanzania wote wasikilizage redio hadi huko vijijini wamehujum tbc taifa inatangaza bunge saa3 hadi saa4 wanakatisha muda wa saa4-6 ndo kunakuwa nahoja nzito na saa11 jioni napohawatangazi cdm ilitahadhalisha mapema kwamba motoutawaka bungeni ccm wanajuwa wanayomengi madudu wakaamuwa kuchakachuwa redio isitangaze naumeme wakatangaza mgao wakufa mtu giza masa22 umeme masaa2 atamwenye tivi asione iliwaendeshe utumbo wao nimeamini usemi mwizi hana soni ccm munajiongezea maaduwi na kuisafishia njia cdm sikwamba cdm inatisha kiasi hicho ira niwatalam wanapo fika nampila ndani ya18 wakitengeneza faulo ccm wanaanza kukaba na penati cdm ilisha wasom viongozi ccm ni walafi ccm mkubali kukosolewa mnapo kosea sikwamba nyie nimiungu
 
hali ni mbaya sana ndani ya magamba, mambo mengi yatazidi kuibuka. Tusubiri
 
Sasa kama hawaoni haja ya kumshitaki chenge na idrisa sasa wanacholalama mpaka mishipa ya shingo inawatoka nini kuhusu ela toka bae ni nini?
 
Jioni hii hoja nyingi kweli zimezimwa na serikali kupitia mawaziri wake Chikawe, Ghasia na Wassira!! Yaani hoja muhimu zimejibiwa so cheap bila mshiko!! Huyu Ghasia nae kaongea nyodo kuipinga bajeti ya upinzani kwamba imedanganya wananchi kwani bajeti yao ni tillioni 9.8 na wakilipa mishahara 301500 ina maana til 7 zitatumika kwa mishahara, na kubaki til 1 ambayo haiwezi kuendesha nchi.

Mbaya zaidi kasema mishahara ya wafanyakazi haiwezi kutajwa. Ni siri yao serikali na Chama cha Wafanyakazi, hawawezi kuisema hadharani kwa mujibu wa makubaliano yao. Sijui hii imekaaje.
Isitoshe katoa ufafanuzi kwamba hizo asilimia 40 sio kwa ajili ya kuongeza mishahara bali ni ongezeko la mwaka jana la bil 980 ndo hizo 40%.

Hoja ya Tundu Lissu imeminywa kwamba watuhumiwa wa Rada wahukumiwe, Waziri Chikawe akataka muongozo alete ushahidi, Lissu akadai hiyo barua toka uingereza iliandikwa direct kwa Attorney General kwa hiyo serikali inayo ushahidi..na bila kuuma meno kawataja Chenge na Somebody Mgonja(kama sikosei) ndio waliosaini mkataba kwanini hadi leo wanapeta tu. Hoja hii imezimwa!!eti Spika Sitta anataka mpaka mabadiliko ya katiba 2014 ndipo waanze kuwashughulikia wezi wa nchi hii. Mnyika kakataaa. Hoja imezimwa.

Halafu hapa sielewi vigezo gani Mama Makinda anatumia...anasema shilingi ya Mnyika wanaosema ibaki waseme ndiooo, wab..''Ndioooooo''. Wanaosema itolewe waseme "Sioooooo'' wabunge ""Sioooooooo''. Mwisho anasema hoja itolewe, hivi hii imekaaje??

Makinda!! Plz msifikiri mtakuwa madarakani miaka yote. Todays News is Tomorrow's waste. Utakuwa waste siku si nyingi.

Hoja ya Mnyika nayo imezimwa...dah nahisi kuchanganyikiwa kwa jinsi bunge hili linavyoenda.
 
waziri chikawe alipomaliza hotuba yake nilijiuliza kama nape na mukama wamemsikiliza ama walikua ktk mikutano ya chama chao kujivua gamba!
 
chenge yupo juu ya sheria za magamba ila sisi wananchi tumshtaki
 
Tundu Lissu kajibiwa kuwa, kama unaushahidi leta tuupeleke mahakamani au upeleke takukuru au upeleke wewe mwenyewe Mahakamani.

Sasa anangoja nini?

Magamba bwana majibu mepesiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
 
Tundu Lissu kajibiwa kuwa, kama unaushahidi leta tuupeleke mahakamani au upeleke takukuru au upeleke wewe mwenyewe Mahakamani.

Sasa anangoja nini?

Uwe na Akili wakati mwengie sio kushabikia vitu usivyovijua kama akili zako umeshikiwa na Nepi basi mwambie akurudishie japo kidogo ili uwe na ufahamu hata pini mwambie akulegezee ili uweze kufikiri mambo kabla hujafikiriwa
 
Jamani inauma kweli hivi nchi hii ndiyo imekuwa hivi! Mtu kaiba na ushahidi upo wabunge mnamtetea kweli!!!!tena bila hata aibu jamani kama ni ccm basi hata chama chenyewe mnakiua mmeamua kuunda genge lbaya sana na wala hata Rais hamsaidii kwa kufanya hivyo nyie ndiyo sababu ya Rais Kikwete watu wamuone vibaya mnashindwa kuisaidia serikali kwa kutetea mtu da!
 
Nimeangalia bunge jioni hii, Tundu Lissu kaisoma barua bungeni inayoonyesha jinsi Andrew Chenge alivyonufaika na fedha za rada. Mathias Chikawe na Hawa Ghasia wanasema Lissu apeleke ushahidi. Akawajibu kuwa Serikali imepelekewa ushahidi. Ajabu wabunge wa CCM wamejibu sioooooooo.....kupinga hoja ya Lissu.Nimejiuliza sana,sipati jibu..... CCM wapo kwa ajili ya nani? Dhana ya kujivua gamba iko wapi? Nashauri Chadema wakishindwa bungeni warudi kwa wananchi, watueleze uhalisia wa hili jambo. Watanzania tuna akili za ajabu sana

CCM mlitegemea wawatee wananchi ? Kazi kubwa sana .Wale matumbo yao sasa ngojea Chadema watoke huko watatueleza tu .Spika hakuomba ushahidi leo na kutoa siku ? Au kesha anza kujiona mjinga ?
 
$1000-2000

inabidi niaze kuchanga ilinije kuwatoa watoto wangu kwenye ufukara wa ccm hata nikifa watajua nilkufa kwa ajili ya kutetea haki zao zilizoibiwa na Mafisadi na kubwakwa na sheria za Bunge
 
Nimeangalia bunge jioni hii, Tundu Lissu kaisoma barua bungeni inayoonyesha jinsi Andrew Chenge alivyonufaika na fedha za rada. Mathias Chikawe na Hawa Ghasia wanasema Lissu apeleke ushahidi. Akawajibu kuwa Serikali imepelekewa ushahidi. Ajabu wabunge wa CCM wamejibu sioooooooo.....kupinga hoja ya Lissu.Nimejiuliza sana,sipati jibu..... CCM wapo kwa ajili ya nani? Dhana ya kujivua gamba iko wapi? Nashauri Chadema wakishindwa bungeni warudi kwa wananchi, watueleze uhalisia wa hili jambo. Watanzania tuna akili za ajabu sana
Tumeshachoka na hawa watu,sasa ni kama tunaishi jehanamu no umeme,kiwese bei juu,wanatuibia yaani tunanyonywa mpaka damu?Maisha magumu ajabu kwa sasa niko tayari kwa lolote, hata ukiogopa kufa leo,Utakufa kesho kwa njaa kali- Hawa CCM wao ni nani mpaka watuendeshe hivi?
 
huyu chenge si ndio tumesema amechafuka na ajitoe mwenyewe kumbe nyie wabunge wa ccm mnamtete kweli!hata hamuungi mkono kujivua gamba mnako sema ni uongo tu kumbe
 
Kwako Mh. Nape Nnauye.... * Hivi ni kweli mmeamua kukisafisha chama kwa ajili ya watz au kwa maslahi yenu binafsi? kwa sababu wabunge wa ccm waliopo kwenye bunge hili la kumi wanawachafulia sana, haiwezekani wawe mjengoni na itikadi za kupitisha hoja ambazo kihalali au kiuhalisia kwa mtu wa kawaida mwenye uwezo wa kupembua mambo hazina maana wala mantiki kwa watanzania. inauma kuona nape akiendeleza mapambano kwa ajili ya chama, na kueneza sifa nzuri za chama huku wabunge wa chama hicho wakimvuta shati na kuchafua harakati zako bila kificho pale bungeni, wabunge wa ccm inaonyesha hawana uchungu na taifa wala wananchi na hata chama chao. pale nape na kina mukama walipotamka kua kuwa na viongozi wenye kashfa za ufisadi chamani limechangia kukichafua chama, basi hili la wabunge wa ccm kujisahaulisha kwa makusudi wapo bungeni kwa faida ya taifa na si chama ndo litakizika kabisha chama cha mapinduzi lisipochukuliwa hatua.......kaa na utafakari Nape..utajua kwamba yana ukweli haya maneno.
 
Sijui tunangoja nini Watanzania..! Yani sijui...hakya Mungu sijui. Maisha haya ya kusubiri ufe ili upumzike ni Janga. Inauma sana jinsi CCM wanavyoitafuna hii nchi jamani loh!
 
waziri chikawe alipomaliza hotuba yake nilijiuliza kama nape na mukama wamemsikiliza ama walikua ktk mikutano ya chama chao kujivua gamba!
ww unategemea mukama na nepi watafanya nn? Sisiemu hakuna mwenye afadhali kuanzia chipukiz, uvsisiemu, wazaz, nec na hata cc.
 
Back
Top Bottom