Lissu kumshtaki rais Kikwete bungeni

Lissu kumshtaki rais Kikwete bungeni

Ni kupoteza tu muda kumshitaki Rais kwenye bunge lenye asilimia 80 ya wabunge kutoka CCM. Yeye apeleke hoja binafsi bungeni kupinga uteuzi wa rais na kutaka utenguliwe lakini si kumshitaki rais mwenyewe. Wabunge wa CCM na njaa zao watakubali anayewalisha aondolewe?

believe me akimshitaki hata kama bunge litaleta ndio mzee, bado ipo siku mwana CCM mkware ataona cha kutumia against mwenzake.Imagine El kapendezwa na hiyo Move akaona kuna uwezekano wa kucheza Zuma style.Sometime the enemy of your enemy is your friend.Hata ukombozi wa Africa ulipata msaada pale mabeberu walitofautina akimaslahi kwa africa kukosa hata ka uhuru tulicho nacho.Miradi mingi ya marekani leo hii hapa kwetu ni ushindani anaouona kwa mnyonyaji mwingine uchina.uchina imebidi wasamehe Tazara na wajenge ingine ili waweze pata sauti ktk shaba ya zambia.Marekani na wengine watatumiaje reli ya mchina kushindana naye ktk shaba.

kwanza hilo kosa lenyewe hata JK akitolewa urais akaingia mwezie ambaye anasema hawakukutana barabarani,hatakuwa na kesi km CCM itashinda, na pia atajenga kaprofile fulani kuw akwajaibishwa kwa vile hakupewa information nzuri na hivyo si kos alake la moja kwa moja.Ila kw aupande wa pili kuna mutual benefit.hujawahi ona kazini mtu aanpojikuta kuwa adui yake anahitajika kumfanya abaki kazini,na anajua kuna uwezekano huyo adui yake ni mtu mwema na hana taarifa za hizo chuki.Huyu jamaa anaweza jituma sana hakikisha adui yake ana survive ili aje mtumia.Hivyo hivyo kuna mambo upinzani watafaidika nayo kama wapo ktk mazingira ya kukamata fursa,hasa pale panapokuwa na mutuala benefit na makundi yenye nguvu ktk chama tawala.

Lissu akiicheza vizuri kuna watu ktk CCM watapima maji na kuanza support nyuma ya mlango, na wakiona inawezekana watmalizia hadharani.Lissu atakuwa kafanya kitu chema sana.wenye kugombea urahisi wanaweza msaidi aili kujijengea mazingira,wakidhani watabaki peke yao ila mwishowe hawatakuwa na sifa.
 
believe me akimshitaki hata kama bunge litaleta ndio mzee, bado ipo siku mwana CCM mkware ataona cha kutumia against mwenzake.Imagine El kapendezwa na hiyo Move akaona kuna uwezekano wa kucheza Zuma style.Sometime the enemy of your enemy is your friend.Hata ukombozi wa Africa ulipata msaada pale mabeberu walitofautina akimaslahi kwa africa kukosa hata ka uhuru tulicho nacho.Miradi mingi ya marekani leo hii hapa kwetu ni ushindani anaouona kwa mnyonyaji mwingine uchina.uchina imebidi wasamehe Tazara na wajenge ingine ili waweze pata sauti ktk shaba ya zambia.Marekani na wengine watatumiaje reli ya mchina kushindana naye ktk shaba.

kwanza hilo kosa lenyewe hata JK akitolewa urais akaingia mwezie ambaye anasema hawakukutana barabarani,hatakuwa na kesi km CCM itashinda, na pia atajenga kaprofile fulani kuw akwajaibishwa kwa vile hakupewa information nzuri na hivyo si kos alake la moja kwa moja.Ila kw aupande wa pili kuna mutual benefit.hujawahi ona kazini mtu aanpojikuta kuwa adui yake anahitajika kumfanya abaki kazini,na anajua kuna uwezekano huyo adui yake ni mtu mwema na hana taarifa za hizo chuki.Huyu jamaa anaweza jituma sana hakikisha adui yake ana survive ili aje mtumia.Hivyo hivyo kuna mambo upinzani watafaidika nayo kama wapo ktk mazingira ya kukamata fursa,hasa pale panapokuwa na mutuala benefit na makundi yenye nguvu ktk chama tawala.

Lissu akiicheza vizuri kuna watu ktk CCM watapima maji na kuanza support nyuma ya mlango, na wakiona inawezekana watmalizia hadharani.Lissu atakuwa kafanya kitu chema sana.wenye kugombea urahisi wanaweza msaidi aili kujijengea mazingira,wakidhani watabaki peke yao ila mwishowe hawatakuwa na sifa.

Tukuamini wewe nani? Mzee tantararira.
 
Lissu, kama huna hoja ya kuongea bungeni bora ukakae kimya. Kama vp tuandamane!!!!!!!!!!

1. TunduLisu hajatizama vizuri msimamo wa kisheria kuhusiana na dhamira yake ya kutakakumshitaki Raisi Bungeni kwa kushindwa kuwaondolea ujaji baadhi ya majajianaowatuhumu kutokuwa na sifa.
2. Msimamo wa Katiba na sheria nyingine za nchi nikwamba Raisi ana uwezo wa kumteuwa jaji na sio kumtoa jaji ofisini. Jajianaweza kuondolewa ofisini baada ya Tume maalumu ilioundwa na Raisi kufanyauchunguzi na kujiridhisha ya kwamba jaji huyo ima amefanya jambo ambalo nikinyume na maadili ya ujaji au hana uwezo wa kufanya kazi yake.

3. Raisi anapomteuwa mtu kuwa jaji na kisha akalakiapo cha ujaji anakuwa “fanctus officio” kuweza kujirudi na kutenguwa uteuziwake. Chombo pekee kinachioweza kutenguwa uamuzi huo kwa njia ya “judicialreview” ni Mahakama Kuu kama itajiridhisha kwamba Raisi alichupa mipaka yamamlaka yake wakati anafanya uteuzi huo.
4. Sualala sifa ya jaji wa Mahakama ya Rufaa Tanzania lina utata kidogo wa kisheria.Katiba inasema kwamba mtu anaweza kuwa jaji wa Mahakama ya Rufani kama, pamojana mambo mengine, anasifa ya kuwa jaji wa Mahakama Kuu ya Zanzibar. Tofauti naTanzania Bara, ambako jaji analazimika kuwa na shahada ya kwanza ya sheria,pamoja na sifa nyingine, jaji wa Mahakama Kuu ya Zanzibar inatosha kama atakuwana shahada yoyote ya sheria. Neno “shahada ya sheria” kwa upana wake linawezakumeza shahada ya kwanza, ya pili na hata ya falsafa ya sheria. Mahakamahaijawahi kuitwa kutafsiri katiba ya Zanzibar ili kuamua kama neno “shahada yasheria” linapaswa kupewa tafsiri katika uhalisia wake kumaanisha shahada yoyoteya sheria au vifungu katika Katiba ya Jamhuri na ya Zanzibar vinaweza kuwa harmonizedkumaanisha shahada ya kwanza ya sheria au kwa kutumia “purposive approach”Mahakama inaweza kuchukulia kwamba Bunge lilikusudia dhana finyu na sio panakwa kutumia neno shahada ya sheria. Kazi hii ya kufasiri Katiba na kuona kamaRaisi alikuwa sahihi au la katika hili haiwezi kufanywa na Bunge. Ni Mahakamapekee iliyopewa mamlaka ya kufasiri Katiba na sheria za nchi na hatimaye kutoamaamuzi kwavyo.
5. Jajianaelalamikiwa na Tundu Lisu ni Mzanzibar ambaye anayo shahada ya pili yasheria ya chuo kinachoheshimika. Kwa tafsiri ya kawaida anayo sifa ya kuwa nashahada ya sheria kwa maana ya kuwa na sifa ya ujaji wa Mahakama Kuu yaZanzibar.6. Suala hili likitizamwa kwa uzito wake linawezakuwa moja kati ya matatizo ya muungano. Mahakama ambayo ingekuwa na nafasinzuri kwa mujibu wa Katiba yetu kutanzua suala hili ingekuwa ni MahakamaMaalumu ya Katiba.

7. Bunge, kwa muono wangu, haliweza kuwalimemtendea haki Raisi, Serikali nzima na wanachi kama litafanya jaribio lakumuwajibisha Raisi kwa suala kama hili. Bunge haliwezi kutanzua hilo maanahaliwezi kuwa jaji wa kesi yake lenyewe

GEORGE JINASA
 
Back
Top Bottom