Lipumba, Seif, Mtatiro nani msaliti wa CUF?

Lipumba, Seif, Mtatiro nani msaliti wa CUF?

mkalamo

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2013
Posts
343
Reaction score
359
Nimefuatilia kwa ukaribu harakati za uchaguzi wa Kinondoni na Siha,huko kote vyama vya Chadema na CUF wameweka wagombea,ingawa nguvu Kubwa inaelekezwa Kinondoni.

Majimbo yote mawili yanafanya uchaguzi baada ya wabunge wa chadema na CUF kusaliti/kudharau uaminifu waliopewa na wananchi na kukimbilia CCM ambapo wamerudishwa kuwapigia magoti wananchi waliowasaliti.

Hii kwangu si hoja katika hili ninalokusudia kuliangazia

Hoja yangu ipo hapa katika mzozo wa chama cha CUF unaoendelea sasa

Ni wazi kila mmoja kwa upande wake ama anaitakia CUF mema au kujionesha kuitakia mema katika macho ya watu huku mioyoni mwao wakiwa ni wenye dhamira ya kukiangamiza chama hicho.

Kiuhalisia ugomvi wao kwa namna yoyote haupaswi kuiathiri CUF na ni wajibu wa kila mmoja kuipigania CUF nje ya mgogoro ili watakapomaliza makando kando yao yule atakayeshinda aikute CUF bado ni imara

TUNAPIMAJE DHAMIRA HIYO SASA?

Uchaguzi wa Kinondoni,CUF upande wa Maalim haukuweka mgombea na haukuwa na nia ya kuweka mgombea kwa mujibu wa taarifa ya mwenyekiti wa kamati ya Mpito,Mtatiro ni kuwa kwa umoja wao wa UKAWA wangeusia uchaguzi

Kamati Kuu ya Chadema ikabadilisha uamuzi wake bila kushirikisha upande wa CUF Maalim na kuamua kuwa na mgombea

CUF ya Lipumba nayo ikaweka mgombea wa Ubunge Kinondoni kama ilivyo Chadema

Nje ya migogoro yao Lipumba,Seif na Mtatiro pamoja na wafuasi wao wataendelea kuwa CUF

Katika mazingira hayo ndiyo mashirikiano ya kupigania CUF ya ndani yanapohitajika

Chadema imebeba udhaifu huo kuutangazia umma kuwa mgombea wao anaungwa mkono na CUF ya Maalim pamoja na Mtatiro na kumuita mgombea wa CUF ni kibaraka wa CCM.

Mtatiro na Maalim wamekaa kimya juu ya hilo na kutoa fursa kwa chadema kuuaminisha umma kuwa mgombea wa CUF ni kibaraka wa CCM

Tujaalie sasa mgombea wa CUF ya Lipumba ameshinda Kinondoni,na mahakamani Upande wa Maalim ukashinda na kutambuliwa kuwa ni uongozi wenye mamlaka ya kutomtambua Lipumba.

Katika mazingira hayo kama mgombea wa CUF atashinda Kinondoni Maalim na Mtatiro watakipokea chama kikiwa na mbunge ambaye ni kibaraka wa CCM kwa mujibu wa Chadema na ukimya wa upande wa Maalim

Na kama Mtatiro na Seif upande wao utashinda na kisha wagombea Ubunge wa sasa katika jimbo la Kinondoni na Siha wakawa wameshindwa ina maana Maalim na Mtatiro ukimya wao utakuwa umechangia kuidhoofisha CUF na wao watapokea CUF iliyo dhaifu

Katika mazingira hayo ndipo unaweza kujiuliza ni nani msaliti halisi wa CUF?

Nakaribisha mjadala kutoka kwa waungwana
 
Nadhani cuf ya maalim ikishinda mahamani ndio itakua na mamlaka ya kujua msaliti ni yupi! na kama mgombea wa lipumba atashinda itabidi amfuate bosi wake lipumba akamuonyeshe kituo chake cha kazi!
 
Nadhani cuf ya maalim ikishinda mahamani ndio itakua na mamlaka ya kujua msaliti ni yupi! na kama mgombea wa lipumba atashinda itabidi amfuate bosi wake lipumba akamuonyeshe kituo chake cha kazi!
Kwa hiyo kama atashinda Maalim atamtimua mbunge wake kisa alipitishwa na Lipumba?
 
Makosa yako pande zote,ila kila mmoja anaona yuko sawa ispokua mwenzake ni mkosefu
 
Umejaaliwa kwa kujitoa fahamu. Msaliti anajulikana tangu mchana kweupe, leo wajiona mjanja kwa kujifanya umesahau. Watz wengi twahitaji sala ya toba, ili tuanze kuwa wakweli mpaka kwa nafsi zetu wenyewe.
 
Kwa hiyo kama atashinda Maalim atamtimua mbunge wake kisa alipitishwa na Lipumba?
Huyo sio chaguo lake na hata akishinda atabaki kua sio chaguo lake, na huyo mbunge mwenyewe atabaki solemba, kamati iliomteua haipo tena, na ndio hapo haki yake na baraka zinapoanzia! unafikiri atabaki huyu!? itabidi amfuate lipumba aliomteua!
 
Kama chadema ni muungano wa ukawa ingependeza kuwaona mbatia na mtatiro wakishiriki kumnadi mgombea wa chadema. Ni wazi kuwa kuna fukuto, mtatiro anasema bora tukose wote, mbatia huko njia panda. Chadema wakimweka sumaiye mbele ya wanakinondoni, ambapo asilimia kubwa ni waswahili ambao bado wanakumbukumbu ya amri yake iliyosababisha mauji mwembchai hivyo hauziki.

Chadema inayo fursa ya kuweka mambo sawa na kufuta yote yaliyopita kama kweli mbowe hatumiki na sisiem kudhoofisha upinzani. Kwa vile CUF ndio iliyotoa mshindi uchaguzi uliopita. Na ili chadema waonekane wamemature kuliko kuendelea kupigana vita isiyo na mwisho. Then chadema they need just like clicking. WakIclick ushindi upo kwa upinzani. Ni wazi chadema wameona ombwe la kuwa devided. Hivyo hata wakiwa washindi wa pili kwa vita hii isiyo na mwisho hata ikifika 2020 kwa mtengano huu upinzani utapoteza. Wananchi wataona bora waendelee za kutafuta rizki kuliko kupoteza muda kwenye foleni ya kupiga kura ilhali wanajua hawatoshinda.

Jambo moja kubwa ambalo wananchi tunaamini ni kuwa maalim na wasaidizi wake hana maslahi yyt bara. Mtatiro kwa jicho la tatu anaonekana ni pro chadema. Na wala hatutostuka tukisikia 2020 anagombea kupitia chadema au kurudi nyumbani. Kwa kifupi na bila kuwachosha Ni vema wapinzani wakajikita na kufocus zaidi bara kwani hata isipokura kura hata moja Znz bali ikatoa Rais kwa kura kutoka bara ataitawala Znz pia. Refer alichosema kabuga majuzi tu.

Chadema angalieni maslahi mapana ya washikadau wa upinzani. You just need to click.

Ili chadema iwapatie raha wananchi ni vema Salum mwalim akajitoa na atamke kuwa anamuunga mkono mgombea wa CUF. Kitachofata baada ya ushindi na kwa vile viongozi wana nyongo ni wazi watayasahsu yaliyopita na kufungua ukuras mpya wa maridhiano.

Kwenye maslahi hakuna adui wa kudumu
 
...
TUNAPIMAJE DHAMIRA HIYO SASA?
Uchaguzi wa Kinondoni, CUF upande wa Maalim haukuweka mgombea na haukuwa na nia ya kuweka mgombea kwa mujibu wa taarifa ya mwenyekiti wa kamati ya Mpito,Mtatiro ni kuwa kwa umoja wao wa UKAWA wangeusia uchaguzi
Huna taarifa za Kutosha, au hujui Siasa za Upinzani zinavyoendelea. So hata bandiko lako linakosa weledi wa kuendelea kujadiliwa hapa sababu limeandikwa na mtu asieelewa kwa undani siasa za Upinzani zinavyoendelea.

Nikufahamishe tu kua Upande wa CUF-Maalim sio kwamba haukutaka kuweka Mgombea au haukua na nia ya kuweka Mgombea, la hasha. Swala ni kwamba Upande huu hauna nguvu hiyo, Msajili wa Vyama vya Siasa pamoja na Tume ya Taifa ya Uchaguzi ambao ndio wanaohusika na huu uchaguzi wanaitambua CUF-Lipumba kama ndio msimamizi mkuu wa shughuli za CUF kwa sasa, so hata CUF-Maalim wakipeleka majina NEC yangepigwa chini tu.

Na CUF-Maalim bado wanashikilia msimamo wao kua CUF-Lipumba ni Genge la wasaliti linalolindwa na Msajili, NEC, Polisi, Serikali, etc ili tu kuleta vurugu kwa nia ya kudhoofisha upinzani. So hata Mgombea alieweka na CUF-Lipumba ni pandikizi la CCM katika macho ya kundi la Maalim.
 
mkalamo

Mjadala wako ni wa hovyo na hauna tija yoyote , kama mpaka leo hujamjua msaliti Lipumba basi wewe ni wa kuhurumiwa sana !

Kwa kukusaidia tu ni kwamba cuf haina mgogoro na Lipumba , huyu alishafukuzwa na vikao halali vya cuf , mgogoro uliopo ni kati ya Cuf na serikali ya Tanganyika iliyowezesha kunyang'anya ushindi wa cuf Zanzibar wa octoba 2015 , lipumba , ndugai na Mutungi hawa wanatumika tu , na nakuhakikishia hawa watatu ni lazima watafungwa jela huko mbele
 
Profesa, watanzania hawakuelewi kabisa, ni nini kimekukumba msomi uliyeboea hivyo?




 
Mimi nikwambie mtoa masda jibu liko wazi.

mgogoro huu wa lipumba unakwenda kwa coincidence. Hadi uwe na jicho la tatu ndio utaweza kuuona. lipumba alijaribu kuhujumu CUf kujitoa lala salama kabla ya uchaguzi aliamini angefuatwa na kundi kisa eti nafsi ilimsuta baada ya kuja lowasa kwenye UKAWA. Hakufanikiwa na CUF ikapata mafanikiko makubwa kwa kupata wabunge wengi sana kupitia umoja wa UKAWA.

Aliahidi atakuwa mwanachama wa kawaida ili CUF iweze kuendelea. Wenzake walishukuru kwa uungwana huo, lakini ghafla nafsi ikamsuta tena mara hii akatenguwa kujiuzulu. Nia ndio huhukumiwa. Lipumba ana nia mbaya na CUF kwa nini ?

Yote anayoyafanya angesubiri zile kesi ziishe. Anafanya mkorogovyoko katikakati YA KESI ILI KUKIHUJUMU CHAMA.

Akina Maalim kwa kutambuwa hilo kuwa kesi ziko mahakamani hawajasimamisha mgombea yoyote tokea mgogogoro huu uende mahakamani na wamewapa nafasi wenzao wa UKAWA kuwakilisha.

Kwa sababu dhamira ya lipumba ni kuvunja UKAWA hatushangai kusimamisha mgombea popote hata kama hakuna maslahi. Kama kuna nia njema nini kimemzuiya Lipumba kutafuta uungwaji mkono wa Vyama vyengine ili kulirejesha jimbo la Kinondoni. Ikumbukwe jimbo hili lilipatikana kwa nguvu ya UKAWA si kwa CUF pekee.

Anachofanya Lipumba ni kuzigawa kura za UKAWA ili kuwanufaisha CCM waliomdhamini kwenye huu mgogoro wake.

Kinachofichwa hapa ni usaliti wa lipumba kwa kuonesha umma eti amemsimamisha mgombea wa CUf na eti haungi mkono CCM kumbe ni janja ya nyani. Huyu ni kundi la Mtulia. Mtulia yeye kaambiwa aende kundini na akina Lipumba wao wanafanya kazi ya usaliti kwa CUf kwa njia za kujificha.

hio ndio kazi aliyotumwa baada ya ile ya awali kufeli.
 
mkalamo

HAO WOTE NI WABAGUZI NA WANA UCHU WA MADARAKA.KUMBUKA WALICHOFANYA DHIDI YA MWASISI WA CHAMA HICHO-BENARD MAPALALA MIAKA YA 1990s.
 
Mtatiro Pumz imekata, haposti chochote kwenye Uchaguzi wa Kinondoni kwa kuwa alianza kumtukana Lipumba kwa kuweka Mgombea akidhani na Chadema watasusia Kama Uchaguzi wa kata 43,

Mara Paaap bila ya kuwajulisha CUF ya Maalim Mbowe akapiga U turn baada ya Lowassa kwenda Ikulu wakaamua kususia uamuzi wa awali wa kususa wakaweka Mgombea, Mtatiro akasusia uamuzi wa Chadema kususia uamuzi wa awali wa kususia Uchaguzi
 
Uchaguzi wa Kinondoni,CUF upande wa Maalim haukuweka mgombea na haukuwa na nia ya kuweka mgombea kwa mujibu wa taarifa ya mwenyekiti wa kamati ya Mpito,Mtatiro ni kuwa kwa umoja wao wa UKAWA wangeusia uchaguzi
Ukweli ni kwamba CUF ya Maalim Seif wala haina interest na siasa za Bara... wao ni Zanzibar, BASI!!

Na ukweli ni kwamba, tatizo la Maalim Seif kwa Lipumba wala sio kujiuzuru kwa Lipumba na hatimae kutaka kurudi tena madarakani. Tatizo la Maalim Seif kwa Lipumba ni kwa sababu tu Lipumba alimkataa Lowassa!

Kwa Maalim Seif, aliamini kabisa UKAWA yenye Lowassa ingeweza kuitoa CCM madarakani! Na kwa upande mwingine, Maalim Seif anafahamu CCM ndo mchawi namba moja anaesababisha SMZ iendelee kuongozwa na CCM.

So, kwa kuiangusha CCM upande wa muungano, huo utakuwa ndio mwisho wa CCM Zanzibar.

Mwisho wa CCM Zanzibar utakuwa ndio mwanzo thabiti na wa haraka wa kuipata Zanzibar yenye madaraka kamili au hata Zanzibar iliyo nje ya Muungano.

Hapo juu ndicho kinachoongoza siasa za Maalim Seif na mengine yote ni porojo!!!

It's very unfortunately CHADEMA chose to share a bed with Maalim Seif just for Lowassa but am telling you, hakuna mtu asiyepaswa kuaminiwa kama Maalim Seif!!
 
Kama chadema ni muungano wa ukawa ingependeza kuwaona mbatia na mtatiro wakishiriki kumnadi mgombea wa chadema. Ni wazi kuwa kuna fukuto, mtatiro anasema bora tukose wote, mbatia huko njia panda. Chadema wakimweka sumaiye mbele ya wanakinondoni, ambapo asilimia kubwa ni waswahili ambao bado wanakumbukumbu ya amri yake iliyosababisha mauji mwembchai hivyo hauziki.

Chadema inayo fursa ya kuweka mambo sawa na kufuta yote yaliyopita kama kweli mbowe hatumiki na sisiem kudhoofisha upinzani. Kwa vile CUF ndio iliyotoa mshindi uchaguzi uliopita. Na ili chadema waonekane wamemature kuliko kuendelea kupigana vita isiyo na mwisho. Then chadema they need just like clicking. WakIclick ushindi upo kwa upinzani. Ni wazi chadema wameona ombwe la kuwa devided. Hivyo hata wakiwa washindi wa pili kwa vita hii isiyo na mwisho hata ikifika 2020 kwa mtengano huu upinzani utapoteza. Wananchi wataona bora waendelee za kutafuta rizki kuliko kupoteza muda kwenye foleni ya kupiga kura ilhali wanajua hawatoshinda.

Jambo moja kubwa ambalo wananchi tunaamini ni kuwa maalim na wasaidizi wake hana maslahi yyt bara. Mtatiro kwa jicho la tatu anaonekana ni pro chadema. Na wala hatutostuka tukisikia 2020 anagombea kupitia chadema au kurudi nyumbani. Kwa kifupi na bila kuwachosha Ni vema wapinzani wakajikita na kufocus zaidi bara kwani hata isipokura kura hata moja Znz bali ikatoa Rais kwa kura kutoka bara ataitawala Znz pia. Refer alichosema kabuga majuzi tu.

Chadema angalieni maslahi mapana ya washikadau wa upinzani. You just need to click.

Ili chadema iwapatie raha wananchi ni vema Salum mwalim akajitoa na atamke kuwa anamuunga mkono mgombea wa CUF. Kitachofata baada ya ushindi na kwa vile viongozi wana nyongo ni wazi watayasahsu yaliyopita na kufungua ukuras mpya wa maridhiano.

Kwenye maslahi hakuna adui wa kudumu
Lipumba ndie alojitoa UKAWA. Umoja unaoutetea apewe ni upi tena?
 
Lipumba ndie alojitoa UKAWA. Umoja unaoutetea apewe ni upi tena?
Nachotetea ni kuwa
1. si busara kuendelea kupigana vita isiyo na mwisho. Fight against endless war.
2. Hata mbowe alishawahi kusema kwenye siasa hakuna rafiki wa kudumu wala adau wa kudumu.
3. Nikiunganisha point no 2 kwa kuwa tatizo LA lipumba ni lowasa na kwamba hata wana chadema wamepunguza imani kwake hivyo muda muafaka wa kufungua kurasa mpya kwa wapinzani hawa ni sasa.
4. Wakati huo huo upinzani waangalie uwezekano wa kupata umoja mpya na ikieezekana kuanze mchakato kuunganisha chama na kuwepo chama kimoja kikubwa cha siasa nchini
 
Kama chadema ni muungano wa ukawa ingependeza kuwaona mbatia na mtatiro wakishiriki kumnadi mgombea wa chadema. Ni wazi kuwa kuna fukuto, mtatiro anasema bora tukose wote, mbatia huko njia panda. Chadema wakimweka sumaiye mbele ya wanakinondoni, ambapo asilimia kubwa ni waswahili ambao bado wanakumbukumbu ya amri yake iliyosababisha mauji mwembchai hivyo hauziki.

Chadema inayo fursa ya kuweka mambo sawa na kufuta yote yaliyopita kama kweli mbowe hatumiki na sisiem kudhoofisha upinzani. Kwa vile CUF ndio iliyotoa mshindi uchaguzi uliopita. Na ili chadema waonekane wamemature kuliko kuendelea kupigana vita isiyo na mwisho. Then chadema they need just like clicking. WakIclick ushindi upo kwa upinzani. Ni wazi chadema wameona ombwe la kuwa devided. Hivyo hata wakiwa washindi wa pili kwa vita hii isiyo na mwisho hata ikifika 2020 kwa mtengano huu upinzani utapoteza. Wananchi wataona bora waendelee za kutafuta rizki kuliko kupoteza muda kwenye foleni ya kupiga kura ilhali wanajua hawatoshinda.

Jambo moja kubwa ambalo wananchi tunaamini ni kuwa maalim na wasaidizi wake hana maslahi yyt bara. Mtatiro kwa jicho la tatu anaonekana ni pro chadema. Na wala hatutostuka tukisikia 2020 anagombea kupitia chadema au kurudi nyumbani. Kwa kifupi na bila kuwachosha Ni vema wapinzani wakajikita na kufocus zaidi bara kwani hata isipokura kura hata moja Znz bali ikatoa Rais kwa kura kutoka bara ataitawala Znz pia. Refer alichosema kabuga majuzi tu.

Chadema angalieni maslahi mapana ya washikadau wa upinzani. You just need to click.

Ili chadema iwapatie raha wananchi ni vema Salum mwalim akajitoa na atamke kuwa anamuunga mkono mgombea wa CUF. Kitachofata baada ya ushindi na kwa vile viongozi wana nyongo ni wazi watayasahsu yaliyopita na kufungua ukuras mpya wa maridhiano.

Kwenye maslahi hakuna adui wa kudumu
Sikutarajia kama jf ina watu duni wa kiwango hiki ! Hivi wewe ni nani usiyeifahamu misheni ya lipumba , ambayo hata vipofu wanaifahamu ? Unatia aibu sana ! Soma post za watu kwenye uzi huu bila shaka utaambulia chochote
 
Back
Top Bottom