Lini tume ya uchaguzi ita operate mpaka majimboni?Wata kuwa makada wa CCM hawa?


K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2013
Messages
2,201
Likes
215
Points
160
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2013
2,201 215 160
Miaka yote wateule wa Raisi anaye gombea uchaguzi ndio huwa Returning officers katika chaguzi zote.Namna hii hufanya matokeo kupinduliwa na hawa wateule wa Raisi.

Hata ushindi wa wapinzani ukiwa wazi vipi mara nyingi hucheleweshwa ili kutafuta namna ya kupindua matokeo.

Mara nyingi ili mgombea wa upinzani atangazwe mshindi hulazimu shinikizo kubwa na hata kutokea fujo.Linalo nishingaza naona kama jitihada za kushinikiza jambo hili siyo kubwa sana.

JPM ame liona hilo ndiyo ame amua kuweka makada hasa chama ili fasta aje atangazwe mshindi.maana hawa wakurugenzi alio wateua ndio wanao andaa uchaguzi majimboni na kutangaza mshindi wa ubunge na hata udiwani watendaji wa kata ndio hutangaza mshindi huku wakiwa ni wajiliwa wa huyu kada wa ccm mkurugenzi.

Uchaguzi wa serikali za mitaa ndio usiseme maana ni TAMISEMI husimamia ndiyo maana huwa kata wagombea wa upinzani wanakatwa kumuacha wa ccm akipita bila kupingwa.

Sasa ifike mahali itoshe dhuluma UKAWA fanyeni shinikizo kubwa uwanja uwe sawa ndipo mshindane
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
9,023
Likes
10,486
Points
280
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
9,023 10,486 280
Miaka yote wateule wa Raisi anaye gombea uchaguzi ndio huwa Returning officers katika chaguzi zote.Namna hii hufanya matokeo kupinduliwa na hawa wateule wa Raisi.Hata ushindi wa wapinzani ukiwa wazi vipi mara nyingi hucheleweshwa ili kutafuta namna ya kupindua matokeo.Mara nyingi ili mgombea wa upinzani atangazwe mshindi hulazimu shinikizo kubwa na hata kutokea fujo.Linalo nishingaza naona kama jitihada za kushinikiza jambo hili siyo kubwa sana.
JPM ame liona hilo ndiyo ame amua kuweka makada hasa chama ili fasta aje atangazwe mshindi.maana hawa wakurugenzi alio wateua ndio wanao andaa uchaguzi majimboni na kutangaza mshindi wa ubunge na hata udiwani watendaji wa kata ndio hutangaza mshindi huku wakiwa ni wajiliwa wa huyu kada wa ccm mkurugenzi.
Uchaguzi wa serikali za mitaa ndio usiseme maana ni TAMISEMI husimamia ndiyo maana huwa kata wagombea wa upinzani wanakatwa kumuacha wa ccm akipita bila kupingwa. Sasa ifike mahali itoshe dhuluma UKAWA fanyeni shinikizo kubwa uwanja uwe sawa ndipo mshindane
Tz tuna tatizo la UOGA na KATIBA mbovu na vyote hivyo ni faida kwa watawala
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,813
Likes
13,869
Points
280
Age
34
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,813 13,869 280
Umevurugwa wewe
 
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2013
Messages
2,201
Likes
215
Points
160
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2013
2,201 215 160
nimevurugwa vipi mkuu .mbona hahitaji shahada kujua uchaguzi wahivyo kamwe hauwezikuwa wa haki,labda ukijitoa ufahamu
 
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2013
Messages
2,201
Likes
215
Points
160
K

Kilasi Mkuu

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2013
2,201 215 160
jibu siulizi ila inashangaza kwa mtu anaye rudia tena na tena akiomba watu wa dini wamuombee.Si inge kuwa vema kutenda haki na kisha kuomba kuombewa
 

Forum statistics

Threads 1,237,407
Members 475,533
Posts 29,287,424