Lini tuipata tena Mzizima?


Lucas

Lucas

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2011
Messages
2,456
Likes
29
Points
145
Lucas

Lucas

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2011
2,456 29 145
Hapo miaka ya nyuma historia yatuambia kuwa Dar es salaam iliitwa Mzizima, jina lililokuwa na asili ya mahali hapa kabla ya sultan wa kiarabu kubadilisha na kupaita Dar es salaam

swali langu na hoja yangu leo ni moja; kwa kuwa jina la Dar es salaam sio la asili ya watanzania bali la wageni, viongozi wetu hawaoni kubadili na kurudisha jina la Mzizima, ambalo limekaa ki utalii zaidi na kiasili zaidi kuliko la sasa (dar es salaam)

je suala hili limewahi jadiliwa popote na majibu yake yalikuwaje?
 
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2007
Messages
3,546
Likes
51
Points
145
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2007
3,546 51 145
Hapo miaka ya nyuma historia yatuambia kuwa Dar es salaam iliitwa Mzizima, jina lililokuwa na asili ya mahali hapa kabla ya sultan wa kiarabu kubadilisha na kupaita Dar es salaam

swali langu na hoja yangu leo ni moja; kwa kuwa jina la Dar es salaam sio la asili ya watanzania bali la wageni, viongozi wetu hawaoni kubadili na kurudisha jina la Mzizima, ambalo limekaa ki utalii zaidi na kiasili zaidi kuliko la sasa (dar es salaam)

je suala hili limewahi jadiliwa popote na majibu yake yalikuwaje?
Wazo zuri sana lakini ukitaka kujua kuwa adui wa Mtanzania/Mwafrika ni Mtanzania/Mwafrika mwenyewe subiri usikie hizo pingamizi na kashfa utakazopewa na Watanzania/ Waafrika watakaochangia! Utaambiwa tuachane na hayo tufwatilie Oil na Gasi na mapesa Uswisi!

Kwa hilo nakuunga mkono 100%

 
Lucas

Lucas

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2011
Messages
2,456
Likes
29
Points
145
Lucas

Lucas

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2011
2,456 29 145
Wazo zuri sana lakini ukitaka kujua kuwa adui wa Mtanzania/Mwafrika ni Mtanzania/Mwafrika mwenyewe subiri usikie hizo pingamizi na kashfa utakazopewa na Watanzania/ Waafrika watakaochangia! Utaambiwa tuachane na hayo tufwatilie Oil na Gasi na mapesa Uswisi!

Kwa hilo nakuunga mkono 100%

ah ah ah, najua wapo watakaoona kuwa it is a long process! lakini tujifunze kwa Leopardville... leo baada ya uhuru wao ikarudishiwa jina lake, kinshasa...
 
B

baba koku

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
340
Likes
20
Points
35
B

baba koku

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
340 20 35
ah ah ah, najua wapo watakaoona kuwa it is a long process! lakini tujifunze kwa Leopardville... leo baada ya uhuru wao ikarudishiwa jina lake, kinshasa...
Sasa kama kuna watu wanataka Tanzania iitwe Tanganyika sijui ni kwa sababu hawajui kuwa Tanganyika ni jina lililobuniwa na wakoloni wa kijerumani.
 
Lucas

Lucas

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2011
Messages
2,456
Likes
29
Points
145
Lucas

Lucas

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2011
2,456 29 145
Sasa kama kuna watu wanataka Tanzania iitwe Tanganyika sijui ni kwa sababu hawajui kuwa Tanganyika ni jina lililobuniwa na wakoloni wa kijerumani.
naomba unisaidie Azania ililetwa na nani?
 
Lucas

Lucas

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2011
Messages
2,456
Likes
29
Points
145
Lucas

Lucas

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2011
2,456 29 145
Sasa kama kuna watu wanataka Tanzania iitwe Tanganyika sijui ni kwa sababu hawajui kuwa Tanganyika ni jina lililobuniwa na wakoloni wa kijerumani.
mkuu baba koku, unajua lakini kuwa angalau tanga na nyika walikuwa samaki wenye kutambulisha rasilimali zetu
 
Last edited by a moderator:
Achahasira

Achahasira

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
1,219
Likes
0
Points
133
Achahasira

Achahasira

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
1,219 0 133
sio hizo mkuu basi Hata lake Victoria tubadilishe mitaa tubadilishe ni Kazi kubwa
 
M

mdau wetu

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
548
Likes
2
Points
0
Age
45
M

mdau wetu

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
548 2 0
wakuu wa serikali wakiamua linawezekana tu mbona, subiri CHADEMA wawsilishe muswada bungeni.
 

Forum statistics

Threads 1,236,483
Members 475,125
Posts 29,259,448