Kweli Urais siyo mchezo: Magufuli amezeeka aisee!!!

Kweli Urais siyo mchezo: Magufuli amezeeka aisee!!!

Tatizo liko palepale kwa sababu sheria ya msingi inayompa Waziri power za kutunga kanuni iko palepale!, ndiyo maana ngosha kazisimamisha hizo kanuni hadi 2023, beyond that Mfanyakazi hana guarantee, maana Power za waziri ziko palepale!

Dawa ni kuibadiri hiyo sheria!
Hilo ni jambo dogo sana kaka sheria inaweza kutungwa na isitumike ikafanyiwa marekebisho. Zipo sheria nyingi tu zinatungwa ukizipeleka kwenye utekelezaji zinakataa zinafanyiwa marekebisho hata kabla ya kutumika

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Power za kuweka hizo regulations si zinatoka katika sheria mama?
Sasa wewe kwa akili yako unadhani tatizo la msingi ni sheria, regulation au vyote viwili?
Swali lako halihitaji jibu mujarabu bali unaloamini! Kama unataka kueleweshwa rudia swali lako uone mapungufu yake
 
Weka picha kabla na baada
Leo nilikuwa namuangalia Ngosha alipokuwa akiongea na wawakilishi wa vyama vya wafanyakazi, Kweli mzee Kazeeka ghafla. Ile nuru aliyoipata baada ya miezi michache ya kuingia magogoni imepotea, Ngosha kawa mzee aisee!.

Nimeangalia kichwa chake kile, Japo kina Kauarazo ka asili kule juu, lakini leo nimeona hata zile nywele za pembeni japo kaziparuza, lakini Mvi zinaonekana waziwazi!. Kimoyomoyo nikasema yeees, sasa dozi inaingia kisawasawa!.Uraisi umemzeesha aisee. Kweli kazi ya Uraisi siyo mchezo!.

Lakini nikawa naangalia, nikastuka Ngosha anaposema kuwaonea huruma wafanyakazi kwa kuishangaa ile sheria ya kikokotowo!, Lakini nikajiuliza, SI NI YEYE NDIYE ALIYEITIA SAINI ILI IWE SHERIA AU AMESAHAU?, Wakati natafakari hilo nikagundua kuwa Wazee huwa wana kawaida ya kusahausahau!!

Anyway pamoja na hayo: Kusimamisha utekelezaji wa sheria iliyokwisha sainiwa kwa kauli ya raisi siyo kinga thabiti juu ya masilahi ya mfanyakazi, Wafanyakazi tunataka hiyo sheria irudishwe bungeni Itenguliwe kwanza halafu ndo tukae upya wadau tutengeneze sheria nyingine!. Sidhani kama Raisi ana mamlaka ya kusitisha utekelezwaji wa sheria fulani hadi tarehe fulani ya mwaka 2023, la sivyo huu huenda ni mtego wa kisiasa wa kusubiri uchaguzi wa serikali za mitaa wa mwaka kesho na ule uchaguzi mkuu wa mwaka 2020 upite halafu serikali iendelee kumkamua mfanyakazi kupitia sheria hiyohiyo Waliyoitunga, kuipitisha na kuisaini, Halafu leo wanajifanya KUIKANA LAKINI HAWATAKI KUIFUTA!

Wafanyakazi wameipokea gesture ya mheshimiwa raisi, lakini wanasema kuwa bado haitoshi, kusitishwa utekelezaji wa sheria haimaanishi kuwa sheria hiyo imeondoka. Maana yake ikitokea wakashindwa kuelewana na serikali katika mazungumzo basi hiyo sheria kandamizi bado iko palepale inasubiri kuwanyonga!,

Maana kama sheria imetungwa na serikali, Ikapitishwa kwa kura za wingi za ndiyo na wabunge wa chama kinachounda serikali, kama ilijadiriwa kwenye kikao cha baraza la mawaziri ambacho raisi ni mwenyekiti kisha Ikasainiwa na Raisi huyohuyo ambaye leo "anawaonea huruma wafanyakazi kuwa hiyo sheria ni mbaya" Je ni ipi guarantee kuwa Usitishwaji wa utekelezaji wa hiyo sheria una nia njema kutoka upande wa serikali?.

SERIKALI ITENGUE HIYO SHERIA KUPITIA BUNGENI KWANZA ILI MAZUNGUMZO YAANZE!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Badala ya kujadili hoja unajadili mtu!
Haya 2020 waambieni watanzania Rais anazeeka labda mtapata kura nyingi za kuwaingiza ikulu.
 
Leo nilikuwa namuangalia Ngosha alipokuwa akiongea na wawakilishi wa vyama vya wafanyakazi, Kweli mzee Kazeeka ghafla. Ile nuru aliyoipata baada ya miezi michache ya kuingia magogoni imepotea, Ngosha kawa mzee aisee!.

Nimeangalia kichwa chake kile, Japo kina Kauarazo ka asili kule juu, lakini leo nimeona hata zile nywele za pembeni japo kaziparuza, lakini Mvi zinaonekana waziwazi!. Kimoyomoyo nikasema yeees, sasa dozi inaingia kisawasawa!.Uraisi umemzeesha aisee. Kweli kazi ya Uraisi siyo mchezo!.

Lakini nikawa naangalia, nikastuka Ngosha anaposema kuwaonea huruma wafanyakazi kwa kuishangaa ile sheria ya kikokotowo!, Lakini nikajiuliza, SI NI YEYE NDIYE ALIYEITIA SAINI ILI IWE SHERIA AU AMESAHAU?, Wakati natafakari hilo nikagundua kuwa Wazee huwa wana kawaida ya kusahausahau!!

Anyway pamoja na hayo: Kusimamisha utekelezaji wa sheria iliyokwisha sainiwa kwa kauli ya raisi siyo kinga thabiti juu ya masilahi ya mfanyakazi, Wafanyakazi tunataka hiyo sheria irudishwe bungeni Itenguliwe kwanza halafu ndo tukae upya wadau tutengeneze sheria nyingine!. Sidhani kama Raisi ana mamlaka ya kusitisha utekelezwaji wa sheria fulani hadi tarehe fulani ya mwaka 2023, la sivyo huu huenda ni mtego wa kisiasa wa kusubiri uchaguzi wa serikali za mitaa wa mwaka kesho na ule uchaguzi mkuu wa mwaka 2020 upite halafu serikali iendelee kumkamua mfanyakazi kupitia sheria hiyohiyo Waliyoitunga, kuipitisha na kuisaini, Halafu leo wanajifanya KUIKANA LAKINI HAWATAKI KUIFUTA!

Wafanyakazi wameipokea gesture ya mheshimiwa raisi, lakini wanasema kuwa bado haitoshi, kusitishwa utekelezaji wa sheria haimaanishi kuwa sheria hiyo imeondoka. Maana yake ikitokea wakashindwa kuelewana na serikali katika mazungumzo basi hiyo sheria kandamizi bado iko palepale inasubiri kuwanyonga!,

Maana kama sheria imetungwa na serikali, Ikapitishwa kwa kura za wingi za ndiyo na wabunge wa chama kinachounda serikali, kama ilijadiriwa kwenye kikao cha baraza la mawaziri ambacho raisi ni mwenyekiti kisha Ikasainiwa na Raisi huyohuyo ambaye leo "anawaonea huruma wafanyakazi kuwa hiyo sheria ni mbaya" Je ni ipi guarantee kuwa Usitishwaji wa utekelezaji wa hiyo sheria una nia njema kutoka upande wa serikali?.

SERIKALI ITENGUE HIYO SHERIA KUPITIA BUNGENI KWANZA ILI MAZUNGUMZO YAANZE!

Kwani uzee ni dhambi?
 
Haya mambo yanachosha; Baraza la Mawaziri linabariki mabadiliko ya sheria ya mfuko ya jamii; Bunge linapitisha kuwa sheria; Rais anaisign then Rais anashangaa namna mfanyakazi anavyonywa na kuamuru sheria iwe inactive hadi 2013 ili vikokotoo vya zamani viendelee kutumika

Tuombe Mungu kwa kipindi hiki asitokee mtu ama taasisi yoyote kwenda Mahakamani kudai kwamba mabadiliko haya ni kinyume cha sheria..

Politics....bila kuifuta bungeni hii ni kama rushwa.
 
Ha ha ha.. Heri Kp amesema..
IMG-20181228-WA0026.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 

Attachments

  • IMG-20181228-WA0026.jpeg
    IMG-20181228-WA0026.jpeg
    17.3 KB · Views: 22
Hilo ni jambo dogo sana kaka sheria inaweza kutungwa na isitumike ikafanyiwa marekebisho. Zipo sheria nyingi tu zinatungwa ukizipeleka kwenye utekelezaji zinakataa zinafanyiwa marekebisho hata kabla ya kutumika

Sent using Jamii Forums mobile app

Wewe jamaa unaongea nini eti?

Yaani sheria itungwe, isainiwe na itungiwe na kanuni kabisa tayari kwa utekelezaji wake halafu wakati huohuo unasema "isitumike?"

Please, try to be a little bit serious...

It's good that Mr President ameamuru kipengere cha kikokotoo katika kanuni za kutekeleza sheria hiyo kiondolewe at least kwa sasa..

However kama wadau wanavyosema, basi imempasa aende hatua moja zaidi mbele kwa kumwagiza Waziri kufuta kipengere hicho na kisomeke sawasawa na agizo lake leo...

Hii ni kwa sababu sheria kama sheria ilivyo haina tatizo. Hata wafanyakazi wenyewe wanalijua hili. Tatizo lilikuja kujitokeza kwenye kanuni ambazo kimsingi ndizo huongoza kutekeleza sheria husika...

Na kanuni zenyewe si zote ila ni kipengere cha kikokotoo pekee.....

Otherwise, sheria ina vitu vingi ikiwemo kuunganisha mifuko yote ya hifadhi ya jamii ili iwe miwili tu mmoja ukibeba wafanyakazi wote wa sekta ya umma na mwingine ukibeba wa sekta ya binafsi na sekta isiyo rasmi.....
 
Sheria kama ilivyotungwa na bunge (principal legislation) ni kweli ilisainiwa na raisi .
ila kanuni (regulations) hutungwa na waziri wa wizara husika so alichofanya raisi ni kusimamisha matumizi ya kanuni.

solidarity forever
Haya kayahubiri Lumumba mtaelewana, hakuna kanuni inaanza kutumika nchini bila baraka za Baraza la Mawaziri.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Watumishi fanyeni hujuma indirect dhidi ya serikali hii onevu kwenu ni miaka 3 hakuna ongezeko la mishahara na maslahi yenu yanazidi kukandamizwa.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kila siku nakuelewa sana, wewe subiri 2020 labda watangaze kwa nguvu. Unadhani kuna mtumishi anaelewa huu usanii wa Leo? Tumeshajua Nani adui yetu tutakula naye sahani moja.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
LENGO LILIKUWA KUUNGANISHA MIFUKO
SASA HAYO MAMBO YA
VIKOKOTOZI
FAO LA AJIRA NA MAMBO MENGINE YA OVYO OVYO SIJUI JENISTA ALIYATOA WAPI NA KUYACHOMEKA
 
Back
Top Bottom