Mwl Mwakujonga
JF-Expert Member
- Jun 29, 2023
- 384
- 758
UTANGULIZI
Historia ya maandiko na sayansi ya tiba inatuambia juu ya matumizi ya kileo kama tiba ya malazi ya tumbo etc
Kitu chochote kinapotumika pasipo kihasi kinakuwa ni kileo, haijalishi ni kitu cha aina gani ? Neno la Mungu limesisitiza Sana juu ya kiasi
1 Petro 5:8 Mwe na kiasi na kukesha; kwa kuwa mshitaki wenu Ibilisi, kama simba angurumaye, huzunguka-zunguka, akitafuta mtu ammeze.
Kwa hiyo pombe licha ya kutumika Kwa ajili ya matibabu kadiri maendeleo ya sanyansi na technology kuendele matumizi ya pombe yalitoka kuwa tiba na kuwa kileo
Sababu za Kibiblia juu ya Matumizi ya Pombe
Sababu ya Kwanza
Pombe ni roho , Biblia inasema
Waefeso 5:18Tena msilewe kwa mvinyo, ambamo mna ufisadi; bali mjazwe Roho;
Kwa hiyo kama kazi ya pombe katika mwili wa Mwanadamu ni Sawa Sawa na kazi ya roho ndani ya mwili wa Mwandamu Kwa hiyo pombe ni roho
Kuna baadhi ya pombe zinamajina kabsa ya spirit na tafsiri ya spirit ni roho Kwa hiyo pombe ni roho.
Kama pombe ni roho , hivyo basi kazi ile ile ambavyo inafanywa na Roho wa Mungu inafanywa na pombe
Madhara ya pombe
A. Kuondoa ufahamu
Madhara ya Kwanza , pombe kazi yake inaondoa ufahamu na kufunga mlango wa akili kumsaidia Mwandamu kufanya kazi na kufungulia Moyo WA mwandamu kumwongoza mwandamu
1 Wakorintho 14:14 Maana nikiomba kwa lugha, roho yangu huomba, lakini akili zangu hazina matunda.
Mithali 31:4-5 Ee Lemueli, kunywa mvinyo hakuwafai wafalme, hakuwafai wafalme;
Wala haifai wakuu waseme, Ki wapi kileo?
[5]Wasije wakanywa na kuisahau sheria,
Na kuipotosha hukumu ya mtu aliye taabuni.
Kwa hiyo kazi ya kileo ni kuondoa ufahamu ndani ya MTU kuondoa matunda ya akili ndani ya mwandamu
Ushawaikujiuliza kwanini watu wengi wakiwa wanatumia kileo uwezo wao kufanya maamuzi ya kuyakataa mabaya na kutachagua mema unapungua
Unaweza kuwa na maamuzi mazuri Sana ukiwa haujalewa lakini ukiishaingia kwenye ulevi Yale maamuzi yako yanapotea
Unafikiria kwanini MTU akiwa mwaji anakosa nguvu za kushinda uzinzi, Kwa sababu mlango wa akili unakuwa umefungwa na ndio maana watu ambao wanakuwa wanywaji mara nyingi wanakuwa pia wanaambatana na uzinzi ndani yake
Wengine Kwa sababu ya pombe wanakosa uwezo wa kufunga Miguu Yao wanajikuta wako kwenye ngono na watu ambao hawakutarajia kuwa nao Ila ni kwasababu ya pombe sio kwamba walikusudia Ila pombe ilifungua mlango wa Mwili kutawala Maisha ya mwandamu badala ya akili na Roho ya Mungu
Historia ya maandiko na sayansi ya tiba inatuambia juu ya matumizi ya kileo kama tiba ya malazi ya tumbo etc
Kitu chochote kinapotumika pasipo kihasi kinakuwa ni kileo, haijalishi ni kitu cha aina gani ? Neno la Mungu limesisitiza Sana juu ya kiasi
1 Petro 5:8 Mwe na kiasi na kukesha; kwa kuwa mshitaki wenu Ibilisi, kama simba angurumaye, huzunguka-zunguka, akitafuta mtu ammeze.
Kwa hiyo pombe licha ya kutumika Kwa ajili ya matibabu kadiri maendeleo ya sanyansi na technology kuendele matumizi ya pombe yalitoka kuwa tiba na kuwa kileo
Sababu za Kibiblia juu ya Matumizi ya Pombe
Sababu ya Kwanza
Pombe ni roho , Biblia inasema
Waefeso 5:18Tena msilewe kwa mvinyo, ambamo mna ufisadi; bali mjazwe Roho;
Kwa hiyo kama kazi ya pombe katika mwili wa Mwanadamu ni Sawa Sawa na kazi ya roho ndani ya mwili wa Mwandamu Kwa hiyo pombe ni roho
Kuna baadhi ya pombe zinamajina kabsa ya spirit na tafsiri ya spirit ni roho Kwa hiyo pombe ni roho.
Kama pombe ni roho , hivyo basi kazi ile ile ambavyo inafanywa na Roho wa Mungu inafanywa na pombe
Madhara ya pombe
A. Kuondoa ufahamu
Madhara ya Kwanza , pombe kazi yake inaondoa ufahamu na kufunga mlango wa akili kumsaidia Mwandamu kufanya kazi na kufungulia Moyo WA mwandamu kumwongoza mwandamu
1 Wakorintho 14:14 Maana nikiomba kwa lugha, roho yangu huomba, lakini akili zangu hazina matunda.
Mithali 31:4-5 Ee Lemueli, kunywa mvinyo hakuwafai wafalme, hakuwafai wafalme;
Wala haifai wakuu waseme, Ki wapi kileo?
[5]Wasije wakanywa na kuisahau sheria,
Na kuipotosha hukumu ya mtu aliye taabuni.
Kwa hiyo kazi ya kileo ni kuondoa ufahamu ndani ya MTU kuondoa matunda ya akili ndani ya mwandamu
Ushawaikujiuliza kwanini watu wengi wakiwa wanatumia kileo uwezo wao kufanya maamuzi ya kuyakataa mabaya na kutachagua mema unapungua
Unaweza kuwa na maamuzi mazuri Sana ukiwa haujalewa lakini ukiishaingia kwenye ulevi Yale maamuzi yako yanapotea
Unafikiria kwanini MTU akiwa mwaji anakosa nguvu za kushinda uzinzi, Kwa sababu mlango wa akili unakuwa umefungwa na ndio maana watu ambao wanakuwa wanywaji mara nyingi wanakuwa pia wanaambatana na uzinzi ndani yake
Wengine Kwa sababu ya pombe wanakosa uwezo wa kufunga Miguu Yao wanajikuta wako kwenye ngono na watu ambao hawakutarajia kuwa nao Ila ni kwasababu ya pombe sio kwamba walikusudia Ila pombe ilifungua mlango wa Mwili kutawala Maisha ya mwandamu badala ya akili na Roho ya Mungu