Kwanini Walimu mishahara yao hawapokelei Benki ya Mwalimu?

Kwanini Walimu mishahara yao hawapokelei Benki ya Mwalimu?

Hapahapa Dar tu wana tawi moja, mikoa mingine je!
Watu wengine sijui wakoje! Unamohoji mtu mmoja, unachukulia kuwa ni wote.
Hiyo benki ya walimu usiilinganishe na benki kama NMB, NBC au CRDB. Ntakupa mfano, Wakatoliki wana Mkombozi sasa je watumishi Wakatoliki wakiamua kupitishia mishahara yao hapa hapa Mzizima tu itakuwaje? Hivi unafahamu kwa nini ATMs zilianzishwa?
 
Nîkupe Siri tu, Mwalimu Commercial Bank unafanya vizuri sana kwasasa, kutokana na kuondoa makandokando ya unyonyaji kwa mnufaikaji/ Mwalimu hasa processing fee. Sasa hivi walimu wengi wameuza mikopo na kukopa kwenye benki yao kwa siku 2 au 3 unapata mkopo.
Na ukitaka kuhamisha mshahara riba inashuka kwa asilimia moja,pia kuna mawakala wengi nchini.
Hata aibu huoni! Walimu wametapakaa nchi nzima! Mna ofisi za CWT kila Mkoa, lakini cha kushangaza benki ina matawi yasiyozidi manne tu Tanzania nzima!

Kama siyo kutokujitambua huku kwa chama chenu, ni nini! Mna mtaji wa kutosha kutoka kwa wanachama wenu kupitia ada kandamizi za 2% ya mshahara kila mwezi, lakini bado mliruhusu mabepari na mafisadi wa ccm kuimiliki hiyo benki!


Mnatambua fika walimu hawana posho kama wabunge! Hivyo wanaishi kwa mishahara na kukopa! Badala ya kupunguza riba ili wakope zaidi kwenye benki yao kwa lengo la kukikwamua kiuchumi na kijamii, mmeendelea tu kukaza shingo na hivyo kuwafanya wakimbilie CRDB, NMB, TPB, nk! Ambako riba imechangamka kweli kweli na hivyi kuwafanya walimu waendelee kuishi maisha duni na ya kuunga unga!
 
Brother umegadhabika sana, Mimi pia ni mwalimu na sijasema kwamba wanamatawi Tanzania nzima, niliandika kuwa wanamawakala nchi nzima.
Pia kumbuka niliandika kuwa wanariba ya asilimia 16 na sio 17 Kama benki nyingine.Kama usumbufu ni Kodi watapunguza maana hata Makam wa Rais alisema wapunguze Kodi hadi asilimia 12

Sent from my Infinix X652 using JamiiForums mobile app
 
Wazo zuri.... Walimu wote wachukulie mishahara huko. Hata kama ipo dar tu. Ni sawa ni lini mwalimu wa kigoma atafika dar?
 
Back
Top Bottom