Kwanini Tanesco hawatumii gesi kuzalisha umeme?

Kwanini Tanesco hawatumii gesi kuzalisha umeme?

feisalmollel

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2014
Posts
301
Reaction score
27
Ivi umeme wa kutumia mafata kutoka mabara ya nje ni rahisi kuliko umeme wa kutumia gesi inayopatikana nchini kwetu!!
Na je kafulila lile duka la mkoono la kesi isiyoisha na kutumia mabillions ya fedha unaona ni sahihi! Maana mh. Mkono alikua ananufaika sn na kuiendesha ile kesi hadi ilipomalizika huku kwetu bungeni watu walisema duka la mh.mkon limefungw.
Mh. Kafulila hili mbona huliongelei au kunamkono wa mh. Mkono kwako!
Pia mh. Kafulila mbona husemi kuusu kufungwa kwa gesi ikatumika badala ya mafuta! Au unawaogopa symbion!
Kwasababu gesi imeshafika hadi mdomoni mwa. Tanesco je kuna kigugumizi gani cha kuunganisha bomba lile tanesco watumie hiyo gesi yetu ya mtwara ili mwananchi wa tanzania apate unafuu katika kutumia umeme ikiwezekana aanze kupikia n.k!!!
Imegundulika kuna mafisadya iptl yan iptl kutumia gharama kubwa ya kuendesha kesi isiyoisha je uliona ni sahihi! Mbona huliongelei! Maana mh. Mkono alikuwa anapatiwa billions of money kuendesha kesi isiyoisha hadi kufikia kuita duka la mh. Mkono!!
Gesi imefika hadi tanesco kwanini haiunganishwi!!
Au ndo ule usemi usemao kuna wanaonufaika na matumizi ya hayo mafuta kutoka nje ya nch!
Watanzania tumerogwa na nani!
Tuwaonee huruma watanzania maisha magumu sana kwani hao symbio hawana huruma na watanzania.
Nawasilisha wanajamvi kwa uchungu na masikitiko makubwa sn kama mzalendo
 
Hivi umeme wa kutumia mafuta kutoka mabara ya nje ni rahisi kuliko umeme wa kutumia gesi inayopatikana nchini kwetu!

Na je, Kafulila lile duka la mkoono la kesi no.
Kwasababu gesi imeshafika hadi mdomoni mwa Tanesco je kuna kigugumizi gani cha kuunganisha bomba lile tanesco watumie hiyo gesi yetu ya Mtwara ili mwananchi wa Tanzania apate unafuu katika kutumia umeme ikiwezekana aanze kupikia n.k!!!

Imegundulika kuna mafisada ya iptl yani iptl kutumia gharama kubwa ya kuendesha kesi isiyoisha je uliona ni sahihi! Mbona huliongelei! Maana mh. Mkono alikuwa anapatiwa billions of money kuendesha kesi isiyoisha hadi kufikia kuita duka la mh. Mkono!!
Gesi imefika hadi tanesco kwanini haiunganishwi!!

Au ndo ule usemi usemao kuna wanaonufaika na matumizi ya hayo mafuta kutoka nje ya nch!
Watanzania tumerogwa na nani!
Tuwaonee huruma watanzania maisha magumu sana kwani hao symbio hawana huruma na watanzania.

Nawasilisha wanajamvi kwa uchungu na masikitiko makubwa sana kama mzalendo.
 
mambo ya ajabu sana.

Nakwambia eddy hii nchi imekuwa shamba la bibi. Wazungu wanakuja kuchukua kila kitu. Watu wana ubia na tanesco eti wanaagiza mafuta kila kukicha wakat gesi imeshafika hadi kwenye mitambo lakin wamegoma kuitumia kisa symbion na marekan wamekataa. Sasa anayeumia ni marekani wazungu au sisi walalahoi watanzania!
Tumechoka na ufiasdi wa kutunyonya watanzania
 
kama kesi ni dili nadhani ndio maana kila shirika hapa tanzania lina malundo ya kesi mfano ni shirika la TPRI-Arusha naomba wanaousika wafuatilie hizo kesi
 
Ivi umeme wa kutumia mafata kutoka mabara ya nje ni rahisi kuliko umeme wa kutumia gesi inayopatikana nchini kwetu!!
Na je kafulila lile duka la mkoono la kesi isiyoisha na kutumia mabillions ya fedha unaona ni sahihi! Maana mh. Mkono alikua ananufaika sn na kuiendesha ile kesi hadi ilipomalizika huku kwetu bungeni watu walisema duka la mh.mkon limefungw.
Mh. Kafulila hili mbona huliongelei au kunamkono wa mh. Mkono kwako!
Pia mh. Kafulila mbona husemi kuusu kufungwa kwa gesi ikatumika badala ya mafuta! Au unawaogopa symbion!
Kwasababu gesi imeshafika hadi mdomoni mwa. Tanesco je kuna kigugumizi gani cha kuunganisha bomba lile tanesco watumie hiyo gesi yetu ya mtwara ili mwananchi wa tanzania apate unafuu katika kutumia umeme ikiwezekana aanze kupikia n.k!!!
Imegundulika kuna mafisadya iptl yan iptl kutumia gharama kubwa ya kuendesha kesi isiyoisha je uliona ni sahihi! Mbona huliongelei! Maana mh. Mkono alikuwa anapatiwa billions of money kuendesha kesi isiyoisha hadi kufikia kuita duka la mh. Mkono!!
Gesi imefika hadi tanesco kwanini haiunganishwi!!
Au ndo ule usemi usemao kuna wanaonufaika na matumizi ya hayo mafuta kutoka nje ya nch!
Watanzania tumerogwa na nani!
Tuwaonee huruma watanzania maisha magumu sana kwani hao symbio hawana huruma na watanzania.
Nawasilisha wanajamvi kwa uchungu na masikitiko makubwa sn kama mzalendo

Hii nchi si ya Kafulila peke yake? Yeye ameplay his part nawe kama mzalendo wa kweli fuatiliq hili jingine vinginevyo unajionyesha dhahiri unatetea ufisadi wa Escrow money
 
Sasa watumie gesi wataibaje pesa za nchi? Yote yafanywayo na Tanesco ni mipango ya ufisadi kitu ambacho hata curious president wetu anakijuwa ila hataki kuingilia kwani bado mwenzetu anashangaa tu huku msaidizi wake Pinda akilia😭😭😭😭
 
Maana nilisikia kitambo kidogo bunge lilitoa azimio la kuubadilisha mtambo wa IPTL uwe unatumia gesi kama mbadala wa mafuta mazito.Kama ujuavyo bunge letu lina wahongwaji wengi kwahiyo wameshindwa kusimamia azimio lao.Matatizo ya nchi hii yamesababishwa na chombo kama bunge ambacho kinawakilisha wananchi ambacho kilitakiwa kusimamia serikali ipasavyo.
Njia pekee wananchi tusifanye makosa pindi tuchaguapo wawakilishi wetu.
 
kama kesi ni dili nadhani ndio maana kila shirika hapa tanzania lina malundo ya kesi mfano ni shirika la TPRI-Arusha naomba wanaousika wafuatilie hizo kesi

Kesi ni dili kajka tena izi za mashirika maana pesa nyingi zinaenda kuziendesha. Baya zaid kesi zingine hazina kichwa wala miguu na ndomana prof. Muhongo aliifunga ile kesi maana iliku ni duka la mh. Mkono kila siku apokea mabillion
 
Back
Top Bottom