Du kwani mwenzetu kabila gani maana naona wachaga unawasahau kuwa hawaamini kama kabila zingine ni binadamu piahuwez zungumzia biachara, elimu na pesa usimzungumzie mchaga.
huwez zungumzia maringo, dharau, elimu na sifa usimzungumzie muhaya.
huwez zungumzua fujo, mkwara, ujsiri na kwata usiwazungumzie wakurya.
so they make headline bro.
kuna makabila hayana mantiki kibiashara wala power kuweza kushawish watu kununua bidhaa husika.
mgogo- ombaomba
mrangi- wala mandaz na umbea tu
wapare-wabahili hawanunui bidhaa
wasukuma- washamba na ni ngumu kuelewa vitu.
waha- wananunua tu vifaa vya kupigia watu radi, washamba na weng hawajijali.
n.k
Wangoni je?
Mzee Tupatupa
Sio kweli hata kidogo kiluhya hakifanani na kihaya, umedanganya.
Tiba
Unaelewa gani kati ya hizi lugha mbili?
Nazijua lugha zote mbili na sijui huko kufanana umekupata wapi!!!!
Kwenye matangazo ya kibiashara, hutumika lafudhi za kihaya,kichaga na kikurya kwa kiasi kikubwa. Kwanini? Wenye uelewa wa jambo hili watufahamishe tusioelewa. Ndooroooooooooooooooooooobo!
Mzee Tupatupa wa Lumumba, Dar es Salaam
ukiweka Makonde huuzi nakwambia!Wabunifu wa matangazo sasa ni zamu ya mmakonde naye tumsikie na matangazo ya hao wengne tumeyakinai.