New Nytemare
JF-Expert Member
- Dec 15, 2011
- 3,450
- 2,683
kwa ujumla wanawake 90% wana roho mbaya saana
Wa mama wanapenda sana watoto wao wakiume.ukilleta mwanamke unampenda wewe kunakuwa na wivu cause unampenda mwingine sio mama ako kunakuwa mvutano.wanawake wengine wanaharibu wanaume wanakuwa na wivu wanawacontrol.kama Mimi mkesha wa krismas nilimwambia mume wangu nataka tuwe wawili tu tuwashe Moto ( fireplace) just two of us.tukazima simu wanangu walilala mapema kumwahi Santa .Duhhhh yaani asubuhi hizo message huyo mama mkwe alicharuka nikamfaata ni kamwambia he is my husband and I can do anything I want with him na nikamwambia aache kumcontrol mume wangu na nilivyosema hayo mume wangu alikuwa Mbele yangu .My husband is mine they need to get a life an d move onWadau ni suala ambalo mie limenisumbua kidogo. Kwa nini wake huwa hawaelewani na wifi zao? Je ni ujinga wa wake? au? Yaani wakati mwingine unaweza kuta mke ni msomi anashindwa kuelewana na wifi zake ambao either ni wadogo au wakubwa hawajaenda shule, why? mwenye experience.
Nadhani kuna umuhimu wa kubalance. Huwezi kumzimia cm mama yako mzazi. Kumbuka tunasisitizwa kuheshimu wazazi na Mungu. Unamharibu huyo mumeo, ningekushauri uje uombe msamaha, mlipaswa kuwajulisha ndugu na jamaa kuwa hamtakuwa mnapatikana kwa kipndi fulani na siyo kufanya ulivyo fanya.Wa mama wanapenda sana watoto wao wakiume.ukilleta mwanamke unampenda wewe kunakuwa na wivu cause unampenda mwingine sio mama ako kunakuwa mvutano.wanawake wengine wanaharibu wanaume wanakuwa na wivu wanawacontrol.kama Mimi mkesha wa krismas nilimwambia mume wangu nataka tuwe wawili tu tuwashe Moto ( fireplace) just two of us.tukazima simu wanangu walilala mapema kumwahi Santa .Duhhhh yaani asubuhi hizo message huyo mama mkwe alicharuka nikamfaata ni kamwambia he is my husband and I can do anything I want with him na nikamwambia aache kumcontrol mume wangu na nilivyosema hayo mume wangu alikuwa Mbele yangu .My husband is mine they need to get a life an d move on
Ila inakera sana. Bora mtu kutokuoa. Kama wewe hujaoa, mpe exam mkeo ya kuwazoea dada zako.
Nadhani kuna umuhimu wa kubalance. Huwezi kumzimia cm mama yako mzazi. Kumbuka tunasisitizwa kuheshimu wazazi na Mungu. Unamharibu huyo mumeo, ningekushauri uje uombe msamaha, mlipaswa kuwajulisha ndugu na jamaa kuwa hamtakuwa mnapatikana kwa kipndi fulani na siyo kufanya ulivyo fanya.
Hujanielewa. Kuna kipindi cha matukio muhimu. Kila mtu siku ya sikukuu anategemea kuwasiliana. Siyo kila wakati. Mi nilisema hivyo kwa sababu wewe unaelewa kabisa siku ya sikukuu huwa tunawasiliana na wazazi kutakiana heri ya sikukuu then unamzimia cm mama yako!Hahaha, kwa hiyo kila wakati mnapoamua kuzima simu na kuwa na hot heated njunji tyme inabidi mamako atoe kibali? So the man doesnt have even the right over his own fone tena usiku!!!!!!!! Lord have mercy!
Hapo naelewa concern yako, ila mi nilichotaka kuongelea je pakiwa na wifi zako wadogo (form one au hawajaanza shule) au wengine wapo wapo tu, na wao hawana ugomvi (chukulia wale ambao hawajakulia mijini--yaani siyo wambea mbea). Je chuki ya nini kwa watu ambao hawajakuchokoza?In this life, ulicho tayari kufanyiwa ndo ufanyie wenzio. Hebu fikiria wewe mwanaume, mkeo wanachukuana na kakake wanaenda kununua furniture za nyumbani kwako bila hata kukuhusisha uweke walau choice yako. Mnataka kununua kiwanja, kesho yake shemeji yako anakupigia anakuambia hapo shem sikubaliani na wewe, kule sio pazuri nunueni bunju (manake yeye kajenga bunju). Ukirudi kwako unakuta shemeji yako kajaa tele, kapigika kaamua aje apate ahueni kwako manake mkewe anamtesa ama wamegombana. Na akikaa kwako yeye ndo controller, landcruiser yako ndo anataka kutumia manake anapenda heavy cars, you can share kimama koku na mkeo. Remote yake, huwezi angalia mpira wala wrestling manake yeye anapenda kuangalia movie za kinaijeria. Na ndo muongeaji mkuu hapo ndani ukirudi clarks sandals zako ndo anazururia kila mahali.
Wanaume niambieni, utampenda huyo shemeji? hapo unakuta na dadake ndo anamsupport jumla. Na mkiingia chumbani kila usemacho unaambiwa kaka kajenga hivi, baba kasema tusiganye vile!
Hapo naelewa concern yako, ila mi nilichotaka kuongelea je pakiwa na wifi zako wadogo (form one au hawajaanza shule) au wengine wapo wapo tu, na wao hawana ugomvi (chukulia wale ambao hawajakulia mijini--yaani siyo wambea mbea). Je chuki ya nini kwa watu ambao hawajakuchokoza?
Kunakuwa hakuna chuki, ila wao wanakuwa na attitude mbaya tu na inajengwa na mama zao kwa sana. Nakaa na mdogo wako wa sekondari, afu nikimtuma kazi ama nikimgombeza kwa kuharibu kitu naambiwa namchukia! Sasa tunamleaje? Na mie namuona kam mdogo wangu, umefulia ama hata kama upo napita huko namnunulia nguo, namletea vitabu etc. lakini nikimsema unaona namuonea. Nikimuadhibu unaona namnyanyasa. Akitumwa kazi za kudeki, kukata fence ama kupika mnaona anatumikishwa. Kwani mie nikiwa secondary sikufanya kazi kwetu jamani? Attitude tu, ndo maana mwanamke anaamua anakaa kimyaaa, hatoi mia yake ili asisemwe. Mi nakaa na kijana wa ndugu yangu, nimeonana na mamake na babake wanashukuru sana na wananiambia akikosea mcharaze viboko akikushinda tuambie (kijana amemaliza form four, sihitaji kumchapa ila adhabu ni kisaikolojia. Nikikasirika kitu na kumchunia pocket money wiki mbili akose hata vocha anatia adabu). Sasa wazazi wananiambia nisimfuge mbele yake, ataacha kukaa kwa adabu? Lakini vipi kama ni mtoto wa wifi, si mamake anampigia amuulize lishangazi lako linasemaje? Ama mama mkwe ampigie amuulize mwanae liwifi lako linasemaje, lisikutumikishe mi sijazoea kutesa wanangu! Na kama support inatoka kwa mume pia, kuwa usitume kazi wifi zako? Unadhani nini kitaendelea?
Wadau ni suala ambalo mie limenisumbua kidogo. Kwa nini wake huwa hawaelewani na wifi zao? Je ni ujinga wa wake? au? Yaani wakati mwingine unaweza kuta mke ni msomi anashindwa kuelewana na wifi zake ambao either ni wadogo au wakubwa hawajaenda shule, why? mwenye experience.
Hapo nakubali kwa 100%. Nadhani na sisi wanaume tunahitaji kuwaelewesha ndugu zetu. Ila issue nyingine inatokea kwa mfano. Mume awe na wadogo zake anaishi nao nyumbani. Inatokea siku moja ma dogo wanambishia au wanaunda vikundi vya kumsema wifi yao. Halafu mke hakuelezi kilichotokea, kila siku ukirudi home kimya kimya tu, si wadogo zako wala si mke anayeeleza kilichotokea. Ktk ukimya huu wote wanakuwa wanalipiziana visasi. Mpaka inatokea siku moja unaibuka ugomvi mkubwa baina yao. Sasa tatizo hapo ni nani? Mke au wadogo za mme?Kunakuwa hakuna chuki, ila wao wanakuwa na attitude mbaya tu na inajengwa na mama zao kwa sana. Nakaa na mdogo wako wa sekondari, afu nikimtuma kazi ama nikimgombeza kwa kuharibu kitu naambiwa namchukia! Sasa tunamleaje? Na mie namuona kam mdogo wangu, umefulia ama hata kama upo napita huko namnunulia nguo, namletea vitabu etc. lakini nikimsema unaona namuonea. Nikimuadhibu unaona namnyanyasa. Akitumwa kazi za kudeki, kukata fence ama kupika mnaona anatumikishwa. Kwani mie nikiwa secondary sikufanya kazi kwetu jamani? Attitude tu, ndo maana mwanamke anaamua anakaa kimyaaa, hatoi mia yake ili asisemwe. Mi nakaa na kijana wa ndugu yangu, nimeonana na mamake na babake wanashukuru sana na wananiambia akikosea mcharaze viboko akikushinda tuambie (kijana amemaliza form four, sihitaji kumchapa ila adhabu ni kisaikolojia. Nikikasirika kitu na kumchunia pocket money wiki mbili akose hata vocha anatia adabu). Sasa wazazi wananiambia nisimfuge mbele yake, ataacha kukaa kwa adabu? Lakini vipi kama ni mtoto wa wifi, si mamake anampigia amuulize lishangazi lako linasemaje? Ama mama mkwe ampigie amuulize mwanae liwifi lako linasemaje, lisikutumikishe mi sijazoea kutesa wanangu! Na kama support inatoka kwa mume pia, kuwa usitume kazi wifi zako? Unadhani nini kitaendelea?
Samahani kwa kutumia neno hilo la "mjinga". Ila nilimaanisha mke anayeendekeza ugomvi pasipo na sababu. Mazingira niliyochukulia ni yale yenye "all people are ignorant under a corporate veil" Kwamba hujawahi kujua kama wifi zako ni wakorofi, ila wewe unaanzisha kuwachukia tu wifi zako bila kuangalia mazingira yao.mtoa mada hapo bold kwann ukimbilie kuuliza ni ujinga wa wake?? kwann usingeuliza ni ujinga wa mawifi?? ama ni ujinga wa wanawake?? why uanze kuona kwamba mke ndio tatizo??
sasa jua kwamba hili tatizo halina jibu moja lina majibu lukuki ncluinding wewe mwanaume kuwa sosi. Kaunga kasema kweli na nampa baig up kwa hilo. sitayarudia tena haya ila nakupa mbinu ya kutatua tatizo.
as a man toka na mkeo mkaisha mbali na ndugu zenu, halafu uone kama mtagombana. shikamana na mkeo ukijua kwamba huyo ndio wewe hivyo mtu wa pemben asipate nafasi. ondoka kwenu kiisia na kifikra na hata kimaamuz baada ya kutoka kimwili. usipendelee maamuzi ya kupewa na dada zako ama mawazo na fikra za kushikiwa na dada zako.