Kwanini mara kadhaa binadamu anapokaribia kufa huhisi aibu?

Kwanini mara kadhaa binadamu anapokaribia kufa huhisi aibu?

Dotto Mnzava

R I P
Joined
Mar 6, 2014
Posts
864
Reaction score
427
Wakuu,

Nina maswali mawili matatu kuhusu maisha yetu kama wanadamu tunayoyaishi kila siku kabla mauti hayajatukuta, Ninahitaji kujua kwamba ni kwanini mtu ambaye pengine alikuwa mgonjwa au vinginevyo, kwanini anapokaribia kufa anahisi aibu?

Tukumbe kwamba kuna ukweli usiopingika kwamba tunajikunyata mtoto mdogo anapouliza kwanza swali hili, "kufa maana yake nini? Tunaywea kuzungumza au hata kufikiri juu ya mtu fulani tumpendaye anapokaribia kufa. Mauti ni adui wa watu wote kila mahali.

Sisi sote kwa wakati fulani, labda baada ya kufa rafiki yetu au mpendwa wetu, tumejisikia kana kwamba tumbo liko tupu, yaani, kuwa na hisia ile ya upweke inayopita ndani yetu tunapoangalia kwa haraka kuona mwisho wa uhai wa mtu.

Katika jambo hili la maana sana, lililojaa hisia nyingi, ni wapi basi, tunakoweza kujifunza habari za kile kinachotokea tunapokufa? Kwa bahati nzuri, sehemu ya utume wa Kristo hapa duniani ilikuwa ni "kuwaweka huru wale ambao katika maisha yao yote walikuwa katika hali ya utumwa kwa hofu ya mauti" (Waebrania 2:15). Na katika Biblia, Yesu anatoa ujumbe wenye faraja, kisha anajibu maswali yetu yote juu ya mauti na yale maisha ya baadaye kwa njia inayoeleweka wazi.

Mtu anapokufa kinyume cha hatua zile za uumbaji zilizoelezwa katika Mwanzo 2:7 hutokea "Nayo mavumbini huirudia ardhi yalikotoka, nayo roho (pumnzi ya uhai) humrudia Mungu aliyeitoa." - (Mhubiri 12:7).

Mara nyingi kwa wale Wakristo sijajua kwa wenzetu Waislam kuwa hili likoje lakini 'Biblia' hutumia maneno ya Kiebrania yamaanishayo "pumzi" (breath) na "roho" (spirit) kwa kubadilishana. Watu wanapokufa, mwili wao unageuka na kuwa "mavumbi" na "roho ("pumzi ya uhai") humrudia Mungu aliyeitoa. Lakini, je! kunatokea nini kwa ile roho hai (living soul)?

Mungu anapoiondoa kwetu pumzi yake ya uhai aliyotupa, roho yetu hufa. Lakini kama tutakavyoona baadaye katika somo hili, tukiwa na Kristo tumaini liko.

Kaka Pasco na mshana jr, mnaweza kutufungulia mjadala????

Asante..
 
ni kwel kabisa mleta mada, mtu akiwa labda ameumwa kwa muda mrefu alafu siku ukienda kumwangalia akawa anaona aibu kukuangalia au ageuke ukutani au aongee na wewe akiwa amefumba macho, ujue ni dalili tosha ya UMAUTI kumnyemelea mpendwa wenu. Hili nmeliona muda mref sanaa
 
Last edited by a moderator:
ni kwel kabisa mleta mada, mtu akiwa labda ameumwa kwa muda mrefu alafu siku ukienda kumwangalia akawa anaona aibu kukuangalia au ageuke ukutani au aongee na wewe akiwa amefumba macho, ujue ni dalili tosha ya UMAUTI kumnyemelea mpendwa wenu. Hili nmeliona muda mref sanaa

Asante Mkuu kwa ufafanuzi.
 
ni kwel kabisa mleta mada, mtu akiwa labda ameumwa kwa muda mrefu alafu siku ukienda kumwangalia akawa anaona aibu kukuangalia au ageuke ukutani au aongee na wewe akiwa amefumba macho, ujue ni dalili tosha ya UMAUTI kumnyemelea mpendwa wenu. Hili nmeliona muda mref sanaa

Mimi nimenote kitu kimoja,wengi wanaokaribia kufa huwa wanaonyesha uchangamfu usio kawaida kinyume na wewe na mtoa mada anavyosema. Mtu alikuwa hoi hali wala kuongea lakini ghafla anaanza kuongea na kula vizuri mkija kesho,amefariki.
 
hii ya mtu akiwa anakaribia kufa huona aibu sijawahi fanya research ngoja nichunguze jambo hilio nijue uhakika wake

cc Rich Pol
 
Last edited by a moderator:
Mimi nimenote kitu kimoja,wengi wanaokaribia kufa huwa wanaonyesha uchangamfu usio kawaida, mtu alikuwa hoi hali wala kuongea lakini ghafla anaanza kuongea na kula vizuri mkija kesho,amefariki.

Hili unalolizungumza pia nalo lina ukweli Mkuu.
 
Watu kwa unafiki! mleta hoja kwenye heading yake kaweka jambomoja (kuona aibu kabla ya umauti) katika maelezo yake kaleta habari nyingine kabisa ya umauti ,halafu wachangiaji wana comment" ..ni kweli ..aibu.." kiti ambcho mleta hoja hajafanya chochote kuchokoanoa mjadala! au na nyie manona aibu kusema ukweli?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom