Kwanini kama taifa hatuendelei?

Kwanini kama taifa hatuendelei?

vipi china hawakuwahi kuzaliana sana? india vipi?


Unajua ni kwa nini leo hii Uchina wamefikia hapo walipo? Ni kwa sababu mwaka 1979 Serikali ya Uchina ilianzisha kitu walichokiita one child policy ambapo hakuna Mchina aliyeruhusiwa kuwa na mtoto zaidi ya mmoja, na ndiyo maana leo hii Umaskini umepungua tena sana Uchina, hata India wanadili na population control sasa hivi ingawaje hawajafankiwa sana!

Hivyo bila ya uzazi wa mpango umaskini kuondoka au hata kupungua sahau!
 
Unajua ni kwa nini leo hii Uchina wamefikia hapo walipo? Ni kwa sababu mwaka 1979 Serikali ya Uchina ilianzisha kitu walichokiita one child policy ambapo hakuna Mchina aliyeruhusiwa kuwa na mtoto zaidi ya mmoja, na ndiyo maana leo hii Umaskini umepungua tena sana Uchina, hata India wanadili na population control sasa hivi ingawaje hawajafankiwa sana!

Hivyo bila ya uzazi wa mpango umaskini kuondoka au hata kupungua sahau!
sio kweli.
Sababuu kubwa ya Maendeleo ya China ni Changes ya philosophy iliyokuwa inaongoza nchi.
Kutoka Cultural revolution chini ya Mao kuja na Reform and opening up Ya Deng Xioping baada ya kujifunza kwa mchina mwenzake wa Singapore Lee Kuan Yew mambo mengi.

China - Reform of the Economic System, Beginning in 1979
Soma: Deng Xiaping and Transformation of China
 
Maendeleo Ya taifa ni hesabu za kujumlisha za maendeleo ya watu binafsi katika taifa development is a summation of individual development in a nation jiulize wewe binafsi na familia yako Na ukoo wako kwa Nini hamjaendelea mko choka mbaya
Du! hizo "Personal attack" zinakusaidia nini? Wewe jenga hoja yako kwani maendeleo ya taifa ndiyo maendeleo ya watu wa taifa husika. Umewahi kujiuliza ni kwa nini pesa unazozitumia hazina picha ya baba yako ama saini ya mjomba wako? Ujue maendeleo ya mtu mmoja hayana maana kama taifa halina maendeleo. Zimbabwe Mugabe si maskini, lakini taifa analoliongoza si maskini pia?
 
mitale na midimu hoja ya Barbarosa ina mashiko kwani kama mnazaliana kwa wingi wakati mnachokizalisha hakilingani na kasi ya maendeleo mliyonayo, basi lazima kutakuwa na tatizo. China na India tofauti yetu na wao ni ukubwa wa nchi. Jee ukubwa wa Tanzania unalingana na nchi hizo. Maana pikipiki uwezo wake ni kubeba watu wawili ikibeba watatu itakuwa imezidisha, lakini basi la kubeba abiria 56 likiwa na watu watatu ni kwamba basi limekosa abiria.
 
Unadhani ni sawa kwa mfano una watoto kumi na una chumba kimoja tu cha kuishi, na utetezi wako kwamba umeendelea kwa kuwa ulikuwa huna "Flat Screen tv" na sasa unayo?
Kwani unamaanisha maendeleo yapi katika nchi?
Miundombinu,teknolojia,idadi ya watu,huduma za kijamiii,uchumi n.k huwezi fananisha na miaka ya 1970 japo tunaendelea kwa kasi ya kobe.
Na ndo maana nimesema sio hatuendelei ila tunaendelea taratibu.

Philips X2560
 
Unadhani ni sawa kwa mfano una watoto kumi na una chumba kimoja tu cha kuishi, na utetezi wako kwamba umeendelea kwa kuwa ulikuwa huna "Flat Screen tv" na sasa unayo?
Kuzaliana sio sababu ya kuendelea taratibu,nchi hii ni kubwa,kuna maeneo hayana watu,rasilimali watu inahitajika.
Chukulia mfano wa China na India.

Philips X2560
 
Du! hizo "Personal attack" zinakusaidia nini? Wewe jenga hoja yako kwani maendeleo ya taifa ndiyo maendeleo ya watu wa taifa husika. Umewahi kujiuliza ni kwa nini pesa unazozitumia hazina picha ya baba yako ama saini ya mjomba wako? Ujue maendeleo ya mtu mmoja hayana maana kama taifa halina maendeleo. Zimbabwe Mugabe si maskini, lakini taifa analoliongoza si maskini pia?
Nenda marekani imeendelea sababu kuna watu binafsi akina Billy Gates na familia zao wameendelea na wako wengi swali hicho kifamilia chenu kwa Nini hakijaendelea hadi mkitaka kuoa mnachangisha ili muoe au muolewe mtu asipowachangia mnamuNunia kwa ulofa mlio nao. Lini mtaondoka kwenye ulofa kuwa ikitokea arusi au msiba msitegemee michango? Kama Kibinafsi huelewi kwa Nini hujaendelea usiulize kwa Nini nchi haijaendelea huna sifa za kuuliza hilo swali
 
Atutaendelea kama tutaendelea kubaguana kwa ukanda ili tuendelee tunahitaji umoja wa kitaifa. Alafu rasimali za nchi mikataba yake iwekwe wazi kwa wananchi. Ila ccm hamna jipya mtakachofanya nyie maana mmelaaniwa kuliko vyama vyote. Rest in hell ccm.
 
GoPPiii. hebu soma vizuri kwanza nilichoandika. Kuendelea kwetu ni kama kwa mwendo wa konokono na sijasema hatuendelei kabisa bali maudhui yangu ni kwamba maendeleo yetu hayahakisi idadi ya watu tuliopo.
 
Nenda marekani imeendelea sababu kuna watu binafsi akina Billy Gates na familia zao wameendelea
Huko Marekani unaposema wasio na ajira wakifikia asilimia 10 tu inakuwa mshike mshike. Kama suala ni maendeleo binafsi ni kwa nini basi tunakuwa na serikali?
 
Taifa huendelezwa na watu wake kwa kutumia maarifa waliyo nayo pamoja na Juhudi ya kufanyakazi kiubunifu kwa kuongozwa na sera za kisiasa zinazoeleweka. Mwalimu aliwahi kusema kwamba ili tuendelee tunahitaji vitu vinne, watu, Ardhi, Siasa safi na uongozi bora.

Kwa hali yoyote ile "Maendeleo" tuliyonayo inawezekana kabisa hayalingani na miaka ya Uhuru wa nchi yetu pamoja na idadi ya watu iliyopo. Ukitaka kuona ni kwa kiwango gani tuna umaskini angalia kiwango cha huduma za kijamii zinazotolewa kwa watanzania.

Ukiangalia miundombinu ya Afya, Elimu,Usafiri na usafirishaji,sayansi na teknolojia pamoja na mifumo ya kuendeshea mambo yetu jinsi ilivyo, bila ya shaka kuna ishara kwamba kama taifa bado tupo nyuma kimaendeleo.

Kama taifa tatizo letu ni lipi hadi hatua za maendeleo tunazozipiga inakuwa kama vile tunatembea kwa mwendo wa Konokono?
Watu na ardhi tunavyo , lakini siasa safi na uongozi bora hakuna hata chembe .
 
mitale na midimu hoja ya Barbarosa ina mashiko kwani kama mnazaliana kwa wingi wakati mnachokizalisha hakilingani na kasi ya maendeleo mliyonayo, basi lazima kutakuwa na tatizo. China na India tofauti yetu na wao ni ukubwa wa nchi. Jee ukubwa wa Tanzania unalingana na nchi hizo. Maana pikipiki uwezo wake ni kubeba watu wawili ikibeba watatu itakuwa imezidisha, lakini basi la kubeba abiria 56 likiwa na watu watatu ni kwamba basi limekosa abiria.
nakupata, ninachosema mimi economic transformation ilifuatiwa na Birth control.
Pia ikumbukwe birth control ikiuja baada ya sera nyingine ya Mao kufeli iliyohamasisha watu kuzaliana na baadae kupelekea vifo vya watuu kwa njaa karibia raia million 20 walikufa kuanzia 1959.

Sisi hatujawahi kuhamasishana kuzaa. Ila hadi kesho uzazi wa mpango ni kilio kinacholiliwa na viongozi,wasomi,NGOs, Makanisani na Misiktimi. kwa hiyo kwetu sioni kama kwetu hii ni changamoto. Population yetu Watu kama Million kama 50 kwa eneo lenye ardhi ya kilometa za mraba 947303 tena karibu asilimia sabini halijjafanyiwa chochote.

Sioni kama hii kwetu ni changamoto, maana inashughulikiwa.

I stand to be corrected.
 
Huko Marekani unaposema wasio na ajira wakifikia asilimia 10 tu inakuwa mshike mshike. Kama suala ni maendeleo binafsi ni kwa nini basi tunakuwa na serikali?
Marekani hushangaa wewe unashindwaje kuendelea wakati maelfu na mamilioni ya wahamiaji haramu wakikanyaga marekani ghafla wanakuwa matajiri. Marekani ina wahamiaji haramu milioni 47 ambao wamepora ajira na fursa za wamarekani wazawa wavivu hasa afro americans
 
Taifa huendelezwa na watu wake kwa kutumia maarifa waliyo nayo pamoja na Juhudi ya kufanyakazi kiubunifu kwa kuongozwa na sera za kisiasa zinazoeleweka. Mwalimu aliwahi kusema kwamba ili tuendelee tunahitaji vitu vinne, watu, Ardhi, Siasa safi na uongozi bora.

Kwa hali yoyote ile "Maendeleo" tuliyonayo inawezekana kabisa hayalingani na miaka ya Uhuru wa nchi yetu pamoja na idadi ya watu iliyopo. Ukitaka kuona ni kwa kiwango gani tuna umaskini angalia kiwango cha huduma za kijamii zinazotolewa kwa watanzania.

Ukiangalia miundombinu ya Afya, Elimu,Usafiri na usafirishaji,sayansi na teknolojia pamoja na mifumo ya kuendeshea mambo yetu jinsi ilivyo, bila ya shaka kuna ishara kwamba kama taifa bado tupo nyuma kimaendeleo.

Kama taifa tatizo letu ni lipi hadi hatua za maendeleo tunazozipiga inakuwa kama vile tunatembea kwa mwendo wa Konokono?
Tafuta kitabu kinachoitwa "How Europe Underdeveloped Africa" kilichoandikwa na Walter Rodney utapata jibu.
 
s
Taifa huendelezwa na watu wake kwa kutumia maarifa waliyo nayo pamoja na Juhudi ya kufanyakazi kiubunifu kwa kuongozwa na sera za kisiasa zinazoeleweka. Mwalimu aliwahi kusema kwamba ili tuendelee tunahitaji vitu vinne, watu, Ardhi, Siasa safi na uongozi bora.

Kwa hali yoyote ile "Maendeleo" tuliyonayo inawezekana kabisa hayalingani na miaka ya Uhuru wa nchi yetu pamoja na idadi ya watu iliyopo. Ukitaka kuona ni kwa kiwango gani tuna umaskini angalia kiwango cha huduma za kijamii zinazotolewa kwa watanzania.

Ukiangalia miundombinu ya Afya, Elimu,Usafiri na usafirishaji,sayansi na teknolojia pamoja na mifumo ya kuendeshea mambo yetu jinsi ilivyo, bila ya shaka kuna ishara kwamba kama taifa bado tupo nyuma kimaendeleo.

Kama taifa tatizo letu ni lipi hadi hatua za maendeleo tunazozipiga inakuwa kama vile tunatembea kwa mwendo wa Konokono?
Sababu ni hizi zifuatazo
1.CCM
2.UWEKEZAJI WA HISIA NA KUIGA MFANO NDEGE
3CCM
4.WIZI NA RUSHWA
5.CCM
6.UWEZO MDOGO WA KIAKILI WA WATANZANIA "UJINGA"
7.CCM
8.UFINYO WA DEMOKRASIA
KWA KIFUPI SABABU NI CCM.
 
Taifa huendelezwa na watu wake kwa kutumia maarifa waliyo nayo pamoja na Juhudi ya kufanyakazi kiubunifu kwa kuongozwa na sera za kisiasa zinazoeleweka. Mwalimu aliwahi kusema kwamba ili tuendelee tunahitaji vitu vinne, watu, Ardhi, Siasa safi na uongozi bora.

Kwa hali yoyote ile "Maendeleo" tuliyonayo inawezekana kabisa hayalingani na miaka ya Uhuru wa nchi yetu pamoja na idadi ya watu iliyopo. Ukitaka kuona ni kwa kiwango gani tuna umaskini angalia kiwango cha huduma za kijamii zinazotolewa kwa watanzania.

Ukiangalia miundombinu ya Afya, Elimu,Usafiri na usafirishaji,sayansi na teknolojia pamoja na mifumo ya kuendeshea mambo yetu jinsi ilivyo, bila ya shaka kuna ishara kwamba kama taifa bado tupo nyuma kimaendeleo.

Kama taifa tatizo letu ni lipi hadi hatua za maendeleo tunazozipiga inakuwa kama vile tunatembea kwa mwendo wa Konokono?
The National average IQ is below 50! So sad!

If you know your enemy than yourself you shall never suffer a defeat
 
Huko Marekani unaposema wasio na ajira wakifikia asilimia 10 tu inakuwa mshike mshike. Kama suala ni maendeleo binafsi ni kwa nini basi tunakuwa na serikali?
Maskini wengi marekani ni weusi sio wazungu. Wanaoishi kwa kutegemea serikali na welfare donation marekani majority ni afro Americans.kazi ya serikali si kumwezesha mtu binafsi asiyejua kutumia ubongo wake kuona fursa zilizopo na kuzitumia awe Tanzania au marekani au ulaya
 
Hilo Ongezeko la watu vitu mabadiliko ya technology Ndiyo maendeleo yenyewe Maendeleo ni Ongezeko la ubora wa kila hali. Usidanganyike kuwa hakuna maendeleo mkuu

Sent from my TECNO-W3 using JamiiForums mobile app
 
Back
Top Bottom