Kwanini kama taifa hatuendelei?

Kwanini kama taifa hatuendelei?

Allen Kilewella

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2011
Posts
25,944
Reaction score
51,083
Taifa huendelezwa na watu wake kwa kutumia maarifa waliyo nayo pamoja na Juhudi ya kufanyakazi kiubunifu kwa kuongozwa na sera za kisiasa zinazoeleweka. Mwalimu aliwahi kusema kwamba ili tuendelee tunahitaji vitu vinne, watu, Ardhi, Siasa safi na uongozi bora.

Kwa hali yoyote ile "Maendeleo" tuliyonayo inawezekana kabisa hayalingani na miaka ya Uhuru wa nchi yetu pamoja na idadi ya watu iliyopo. Ukitaka kuona ni kwa kiwango gani tuna umaskini angalia kiwango cha huduma za kijamii zinazotolewa kwa watanzania.

Ukiangalia miundombinu ya Afya, Elimu,Usafiri na usafirishaji,sayansi na teknolojia pamoja na mifumo ya kuendeshea mambo yetu jinsi ilivyo, bila ya shaka kuna ishara kwamba kama taifa bado tupo nyuma kimaendeleo.

Kama taifa tatizo letu ni lipi hadi hatua za maendeleo tunazozipiga inakuwa kama vile tunatembea kwa mwendo wa Konokono?
 
Mimi nadhani tunaendelea. Dunia inaendelea kwa hiyo na watanzania tunaendelea.
Tena mara nyingi unajinasibu kwamba unajua mambo ya uchumi, hivi kuendelea ni kuendelea tu bila hata kuwa na vigezo vya kupima hayo maendeleo? Hivi hakuna sababu ya sisi kuitwa nchi za dunia ya tatu ama nchi maskini duniani?

Mfano ili ujue mtoto wako anakuwa si lazima kuwe na vigezo vya kupima ukuaji. Ongezeko la miaka, ukuaji wa mwili, uimarikaji wa akili, mabadiliko ya mwili na kadhalika. Yaani sisi tuendeleka kwa kuona kwamba tulikuwa na barabara mbili sasa tunazo saba bila kuwa na kipimo kuwa zinatakiwa barabara ngapi?
 
Tena mara nyingi unajinasibu kwamba unajua mambo ya uchumi, hivi kuendelea ni kuendelea tu bila hata kuwa na vigezo vya kupima hayo maendeleo? Hivi hakuna sababu ya sisi kuitwa nchi za dunia ya tatu ama nchi maskini duniani?

Mfano ili ujue mtoto wako anakuwa si lazima kuwe na vigezo vya kupima ukuaji. Ongezeko la miaka, ukuaji wa mwili, uimarikaji wa akili, mabadiliko ya mwili na kadhalika. Yaani sisi tuendeleka kwa kuona kwamba tulikuwa na barabara mbili sasa tunazo saba bila kuwa na kipimo kuwa zinatakiwa barabara ngapi?
Maendeleo ni term vague sana na mijadala yake huwa haina mwisho. nakupa angalizo tu.
 
Taifa huendelezwa na watu wake kwa kutumia maarifa waliyo nayo pamoja na Juhudi ya kufanyakazi kiubunifu kwa kuongozwa na sera za kisiasa zinazoeleweka. Mwalimu aliwahi kusema kwamba ili tuendelee tunahitaji vitu vinne, watu, Ardhi, Siasa safi na uongozi bora.

Kwa hali yoyote ile "Maendeleo" tuliyonayo inawezekana kabisa hayalingani na miaka ya Uhuru wa nchi yetu pamoja na idadi ya watu iliyopo. Ukitaka kuona ni kwa kiwango gani tuna umaskini angalia kiwango cha huduma za kijamii zinazotolewa kwa watanzania.

Ukiangalia miundombinu ya Afya, Elimu,Usafiri na usafirishaji,sayansi na teknolojia pamoja na mifumo ya kuendeshea mambo yetu jinsi ilivyo, bila ya shaka kuna ishara kwamba kama taifa bado tupo nyuma kimaendeleo.

Kama taifa tatizo letu ni lipi hadi hatua za maendeleo tunazozipiga inakuwa kama vile tunatembea kwa mwendo wa Konokono?

Kama kulipa kodi hatuwezi..tunakuwa ombaomba ili kujazia kwenye kodi maendeleo yatatoka wapi..??
Vyote ulivyotaja elimu,afya,miundombinu vinahitaji hela...kama kodi hatulipi vitatoka wapi??
Nitajie nchi moja iliyoendelea ambayo watu hawalipi kodi kama Tanzania...
 
Mimi nadhani tunaendelea. Dunia inaendelea kwa hiyo na watanzania tunaendelea.
Ni kweli mkuu ukila wali maharage, tumbo likajaa kama gozi la football ndio maendeleo hayo,
Acha tuendeleee kusindikiza maendeleo
 
Maendeleo ni term vague sana na mijadala yake huwa haina mwisho. nakupa angalizo tu.
Najua na kuendelea kuko kwa aina nyingi, hata hivyo Sisi tumeendelea kwenye nini? Kwa mfano kiuchumi Marekani imeendelea sana, lakini kwa utowaji wa huduma za jamii kwa wananchi, Sweden imeendelea kuliko Marekani. Sisi maendeleo yetu yapo kwenye nini?
 
Vyote ulivyotaja elimu,afya,miundombinu vinahitaji hela...kama kodi hatulipi vitatoka wapi??
Nitajie nchi moja iliyoendelea ambayo watu hawalipi kodi kama Tanzania...
Watanzania wanalipa kodi tena sana lakini wachache wana fuga nyoka wa makengeza wengine kodi wanazifanya hela za mboga wengine wanazigereja zingine wanawabatiza wenzao kuwa ni tumbili na malofa sasaunategemea nini wacha kabisa kuwakejeli watanzani wewe au na wewe ni mmoja wao akina eskrooTEGESHA
 
Taifa huendelezwa na watu wake kwa kutumia maarifa waliyo nayo pamoja na Juhudi ya kufanyakazi kiubunifu kwa kuongozwa na sera za kisiasa zinazoeleweka. Mwalimu aliwahi kusema kwamba ili tuendelee tunahitaji vitu vinne, watu, Ardhi, Siasa safi na uongozi bora.

Kwa hali yoyote ile "Maendeleo" tuliyonayo inawezekana kabisa hayalingani na miaka ya Uhuru wa nchi yetu pamoja na idadi ya watu iliyopo. Ukitaka kuona ni kwa kiwango gani tuna umaskini angalia kiwango cha huduma za kijamii zinazotolewa kwa watanzania.

Ukiangalia miundombinu ya Afya, Elimu,Usafiri na usafirishaji,sayansi na teknolojia pamoja na mifumo ya kuendeshea mambo yetu jinsi ilivyo, bila ya shaka kuna ishara kwamba kama taifa bado tupo nyuma kimaendeleo.

Kama taifa tatizo letu ni lipi hadi hatua za maendeleo tunazozipiga inakuwa kama vile tunatembea kwa mwendo wa Konokono?


Jibu ni rahisi, tunazaana sana kama Sungura, ukitaka uone tofauti basi tupunguze kuzaliana, kwa sasa hvi kila Mwanamke wa Kitanzania anapata kwa wastani watoto 5.2, wkt nchi zilizoendela ni 1.2-2!

Na hili utaliona kila mahali kwa mfano, kama maendeleo Jiji letu la Dar iliyonayo leo hii kama lingebakia kuwa na wakazi chini ya milioni 1, basi hali ingekuwa bora kwa kila mtu lkn tunakaribia milioni 5 matokeo yake Shule hazitoshi, Maji hayatoshi, Hospitali hazitoshi, Barabara zinazidiwa kazi hakuna, na tumebakia tunawaza Rooney na everton usiku na mchana, ...
 
Taifa linaendelea taratibu,sio hatuendelei.
1970 sio sawa na 2017.

Philips X2560
 
Maendeleo ni mabadiliko ya kutoka katika hali duni kwenda katika hali bora.
Ukilinganisha hali ya jamii katika miaka iliyopita na sasa hivi utaona kuna kiasi cha maendeleo kwa ujumla wake.
Hata hivyo, kuna maeneo ambayo hakuna hatua ya maana iliyopigwa.
Tatizo kubwa Lipo kwenye fikra hasa za ukombozi wa kiuchumi. Kulingana na matukio, kuna uwezekano jamii ikiwakilishwa na viongozi inatoka kwenye fikra bora kuelekea duni zaidi.
 
Jibu ni rahisi, tunazaana sana kama Sungura, ukitaka uone tofauti basi tupunguze kuzaliana, kwa sasa hvi kila Mwanake wa Kitanzania anapata kwa wastani watoto 5.6, wkt nchi zilizoendela ni 1.2-2!

Na hili utaliona kila mahali kwa mfano, kama maendeleo Jiji letu la Dar iliyonayo leo hii kama lingebakia kuwa na wakazi chini ya milioni 1, basi hali ingekuwa bora kwa kila mtu lkn tunakaribia milioni 5 matokeo yake shule hazitoshi, Maji hayatoshi, Barabara zinazidiwa kazi hakna za kila mtu, ...
Hoja yako ina mashiko, lakini tunatumiaje Takwimu za sensa tunazozikusanya kila baada ya miaka kumi katika kupanga mipango yetu ya kimaendeleo?
 
Critical thinking is the problem. Rais anajua kila kitu n.a. hoja ya wapinzani siyo hoja ila ya kibajaji msukuma n.a. ndiwoooooo.

Sent from my SM-G531H using JamiiForums mobile app
 
Hoja yako ina mashiko, lakini tunatumiaje Takwimu za sensa tunazozikusanya kila baada ya miaka kumi katika kupanga mipango yetu ya kimaendeleo?


Hutuwezi kupanga chochote na kufanikiwa bila ya kupunguza kuzaliana hovyo, hakuna mahali tutaenda, hivyo hatua ya kwanza ni uzazi wa mpango!
 
Taifa linaendelea taratibu,sio hatuendelei.
1970 sio sawa na 2017.

Philips X2560
Unadhani ni sawa kwa mfano una watoto kumi na una chumba kimoja tu cha kuishi, na utetezi wako kwamba umeendelea kwa kuwa ulikuwa huna "Flat Screen tv" na sasa unayo?
 
Najua na kuendelea kuko kwa aina nyingi, hata hivyo Sisi tumeendelea kwenye nini? Kwa mfano kiuchumi Marekani imeendelea sana, lakini kwa utowaji wa huduma za jamii kwa wananchi, Sweden imeendelea kuliko Marekani. Sisi maendeleo yetu yapo kwenye nini?
Idadi ya wasomi imeongezeka sana
miundo mbinu (usafiri,mawasiliano,utawala wa sheria n.k) imeboreshwa sana
Kidemocrasia
Kiuchumi
ni vingi sana

labda kama unataka kufananisha na mataifa mengine, lakini ukiangalia tulipokuwa 1990,1980,1970,1960,1950,1940,1930 n.k sio tulipo leo kwa mbali sana.
 
Ni kweli mkuu ukila wali maharage, tumbo likajaa kama gozi la football ndio maendeleo hayo,
Acha tuendeleee kusindikiza maendeleo
Maendeleo maana yake nini? Kama ulikuwa hata umeme huna, sasa hivi unawasiliana na watu wa nchi za nje kirahisi hayo siyo maendeleo? Au unataka maendeleo yapi? Lazima uwe specific.

Mnataka kupoteza muda wenu bure, kutaka kuaminisha watu kuwa Tanzania haijaendelea? Hakuna kitu kama hicho duniani, hiyo ni dhana hafifu isiyo na mantiki yeyote.

Least Developed countries ... maana yake siyo nchi zisizoendelea.
 
Jibu ni rahisi, tunazaana sana kama Sungura, ukitaka uone tofauti basi tupunguze kuzaliana, kwa sasa hvi kila Mwanake wa Kitanzania anapata kwa wastani watoto 5.6, wkt nchi zilizoendela ni 1.2-2!

Na hili utaliona kila mahali kwa mfano, kama maendeleo Jiji letu la Dar iliyonayo leo hii kama lingebakia kuwa na wakazi chini ya milioni 1, basi hali ingekuwa bora kwa kila mtu lkn tunakaribia milioni 5 matokeo yake Shule hazitoshi, Maji hayatoshi, Hospitali hazitoshi, Barabara zinazidiwa kazi hakuna, matokeo yake tunawaza Rooney na everton usikua na mchana, ...
vipi china hawakuwahi kuzaliana sana? india vipi?
 
Taifa huendelezwa na watu wake kwa kutumia maarifa waliyo nayo pamoja na Juhudi ya kufanyakazi kiubunifu kwa kuongozwa na sera za kisiasa zinazoeleweka. Mwalimu aliwahi kusema kwamba ili tuendelee tunahitaji vitu vinne, watu, Ardhi, Siasa safi na uongozi bora.

Kwa hali yoyote ile "Maendeleo" tuliyonayo inawezekana kabisa hayalingani na miaka ya Uhuru wa nchi yetu pamoja na idadi ya watu iliyopo. Ukitaka kuona ni kwa kiwango gani tuna umaskini angalia kiwango cha huduma za kijamii zinazotolewa kwa watanzania.

Ukiangalia miundombinu ya Afya, Elimu,Usafiri na usafirishaji,sayansi na teknolojia pamoja na mifumo ya kuendeshea mambo yetu jinsi ilivyo, bila ya shaka kuna ishara kwamba kama taifa bado tupo nyuma kimaendeleo.

Kama taifa tatizo letu ni lipi hadi hatua za maendeleo tunazozipiga inakuwa kama vile tunatembea kwa mwendo wa Konokono?
Maendeleo Ya taifa ni hesabu za kujumlisha za maendeleo ya watu binafsi katika taifa development is a summation of individual development in a nation jiulize wewe binafsi na familia yako Na ukoo wako kwa Nini hamjaendelea mko choka mbaya
 
Back
Top Bottom