Kwa utaratibu huu hata ajira za Ualimu, Unesi, Uaskari zitatolewa kivyama


maramia

maramia

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2015
Messages
1,917
Likes
1,092
Points
280
maramia

maramia

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2015
1,917 1,092 280
Nina wasi wasi mkubwa suala hili la uteuzi wa viongozi likiachwa likaendelea kama linavyoonekana litaipeleka nchi hii pabaya sana.

Kwa mfano, kuteuliwa kwa maDAS kwa namna walivyoteuliwa ni hatari sana tena zaidi ya hatari, watu wanateuliwa halafu ndiyo vinaitishwa vyeti kuona cv zao, kweli Rais anaweza kuteua watendaji wa serikali kwa kuangalia utendaji wa kisiasa?
Naomba wanasheria wetu waliangalie suala hili kama halikukiuka misingi ya utawala bora au kukiuka katiba?

Nijuavyo mimi ofisi ya DAS ni ya kiutawala zaidi inayosimamia sheria na taratibu za utumishi katika wilaya, kwa hiyo isingefaa wakateuliwa wapiga debe wa chama katika chaguzi kwa kazi kama hiyo, kazi ambayo tangu huko nyuma imekuwa ikihitaji elimu ya utawala ya kiwango cha juu toka toka vyuo kama Mzumbe n.k

Inawezekana huu ni mkakati wa mapema wa mheshimiwa Rais kuanza kujipanga mapema kwa uchaguzi wa 2020 akizingatia msemo wa mwisho wa uchaguzi mmoja ndiyo mwanzo wa uchaguzi mwingine.

Naamini pia kwamba uteuzi huu haukuzingatia uwezo wala tija kwa taifa uliojikita zaidi katika ushabiki wa kichama ambao haukufanywa kisayansi na menejimenti ya utumishi na kama umefanywa ni kwa njia ya shinikizo fulani la chama ili kujipanga.

Hivi kama mambo yatafanywa kwa namna hii hawa wasomi wetu wenye vyeti na taaluma zao za utawala na uongozi lakini wenye itikadi tofauti tofauti za vyama watafanya kazi gani?
Nasema hivyo kwa sababu kwa mujibu wa ufukunyuku wangu maDAS wote walioteuliwa ni makada na wakereketwa wa CCM.

Hali hii inatoa picha kwamba tusipoangalia huko mbele tuendako tunaweza kujikuta hata waalimu, waganga, askari n.k wanaajiriwa kwa vigezo vya uanachama wa vyama vya siasa ili kujihakikishia uhakika wa ushindi katika chaguzi nyingine zijazo.
SIASA NI UJANJA NA USHINDI NI MIKAKATI.
 
B

Baba yenu

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2016
Messages
1,057
Likes
1,397
Points
280
Age
4
B

Baba yenu

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2016
1,057 1,397 280
Tunakoelekea msishangae mkasikia uteuzi wa maafisa elimu wa kisiasa kama ilivyokuwa kwenye DAS

Zaid pia naamin tutafika kwenye uteuzi wa mahead master wa kisiasa

Maana sasa lazima tulipe fadhira
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
45,773
Likes
16,133
Points
280
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
45,773 16,133 280
Nina wasi wasi mkubwa suala hili la uteuzi wa viongozi likiachwa likaendelea kama linavyoonekana litaipeleka nchi hii pabaya sana.

Kwa mfano, kuteuliwa kwa maDAS kwa namna walivyoteuliwa ni hatari sana tena zaidi ya hatari, watu wanateuliwa halafu ndiyo vinaitishwa vyeti kuona cv zao, kweli Rais anaweza kuteua watendaji wa serikali kwa kuangalia utendaji wa kisiasa?
Naomba wanasheria wetu waliangalie suala hili kama halikukiuka misingi ya utawala bora au kukiuka katiba?

Nijuavyo mimi ofisi ya DAS ni ya kiutawala zaidi inayosimamia sheria na taratibu za utumishi katika wilaya, kwa hiyo isingefaa wakateuliwa wapiga debe wa chama katika chaguzi kwa kazi kama hiyo, kazi ambayo tangu huko nyuma imekuwa ikihitaji elimu ya utawala ya kiwango cha juu toka toka vyuo kama Mzumbe n.k

Inawezekana huu ni mkakati wa mapema wa mheshimiwa Rais kuanza kujipanga mapema kwa uchaguzi wa 2020 akizingatia msemo wa mwisho wa uchaguzi mmoja ndiyo mwanzo wa uchaguzi mwingine.

Naamini pia kwamba uteuzi huu haukuzingatia uwezo wala tija kwa taifa uliojikita zaidi katika ushabiki wa kichama ambao haukufanywa kisayansi na menejimenti ya utumishi na kama umefanywa ni kwa njia ya shinikizo fulani la chama ili kujipanga.

Hivi kama mambo yatafanywa kwa namna hii hawa wasomi wetu wenye vyeti na taaluma zao za utawala na uongozi lakini wenye itikadi tofauti tofauti za vyama watafanya kazi gani?
Nasema hivyo kwa sababu kwa mujibu wa ufukunyuku wangu maDAS wote walioteuliwa ni makada na wakereketwa wa CCM.

Hali hii inatoa picha kwamba tusipoangalia huko mbele tuendako tunaweza kujikuta hata waalimu, waganga, askari n.k wanaajiriwa kwa vigezo vya uanachama wa vyama vya siasa ili kujihakikishia uhakika wa ushindi katika chaguzi nyingine zijazo.
SIASA NI UJANJA NA USHINDI NI MIKAKATI.
Ndio utatolewa ki vyama na wote watakuwa CCM! Mna kingine?
 
Mr.Venture

Mr.Venture

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2014
Messages
1,606
Likes
253
Points
180
Mr.Venture

Mr.Venture

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2014
1,606 253 180
Hatareeeeee
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
65,252
Likes
28,169
Points
280
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
65,252 28,169 280
Nina wasi wasi mkubwa suala hili la uteuzi wa viongozi likiachwa likaendelea kama linavyoonekana litaipeleka nchi hii pabaya sana.

Kwa mfano, kuteuliwa kwa maDAS kwa namna walivyoteuliwa ni hatari sana tena zaidi ya hatari, watu wanateuliwa halafu ndiyo vinaitishwa vyeti kuona cv zao, kweli Rais anaweza kuteua watendaji wa serikali kwa kuangalia utendaji wa kisiasa?
Naomba wanasheria wetu waliangalie suala hili kama halikukiuka misingi ya utawala bora au kukiuka katiba?

Nijuavyo mimi ofisi ya DAS ni ya kiutawala zaidi inayosimamia sheria na taratibu za utumishi katika wilaya, kwa hiyo isingefaa wakateuliwa wapiga debe wa chama katika chaguzi kwa kazi kama hiyo, kazi ambayo tangu huko nyuma imekuwa ikihitaji elimu ya utawala ya kiwango cha juu toka toka vyuo kama Mzumbe n.k

Inawezekana huu ni mkakati wa mapema wa mheshimiwa Rais kuanza kujipanga mapema kwa uchaguzi wa 2020 akizingatia msemo wa mwisho wa uchaguzi mmoja ndiyo mwanzo wa uchaguzi mwingine.

Naamini pia kwamba uteuzi huu haukuzingatia uwezo wala tija kwa taifa uliojikita zaidi katika ushabiki wa kichama ambao haukufanywa kisayansi na menejimenti ya utumishi na kama umefanywa ni kwa njia ya shinikizo fulani la chama ili kujipanga.

Hivi kama mambo yatafanywa kwa namna hii hawa wasomi wetu wenye vyeti na taaluma zao za utawala na uongozi lakini wenye itikadi tofauti tofauti za vyama watafanya kazi gani?
Nasema hivyo kwa sababu kwa mujibu wa ufukunyuku wangu maDAS wote walioteuliwa ni makada na wakereketwa wa CCM.

Hali hii inatoa picha kwamba tusipoangalia huko mbele tuendako tunaweza kujikuta hata waalimu, waganga, askari n.k wanaajiriwa kwa vigezo vya uanachama wa vyama vya siasa ili kujihakikishia uhakika wa ushindi katika chaguzi nyingine zijazo.
SIASA NI UJANJA NA USHINDI NI MIKAKATI.
Umenikumbusha enzi za chama kimoja ukitaka ajira lazima uwe na kadi ya umoja wa vijana
 
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2012
Messages
2,758
Likes
1,829
Points
280
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2012
2,758 1,829 280
Tunakoelekea msishangae mkasikia uteuzi wa maafisa elimu wa kisiasa kama ilivyokuwa kwenye DAS

Zaid pia naamin tutafika kwenye uteuzi wa mahead master wa kisiasa

Maana sasa lazima tulipe fadhira
Mambo haya siyo ya kawaida na nafikiri limefanyika ili mkubwa aweke watu wake serikalini.Haiwezekani nafasi ambayo inahitaji watu waliosomea lakini pia wawe na uzoefu mkubwa wa kiutendaji serikalini lakini leo hii mtu anaamua kuweka watu wake kwa kisingizio cha kuirekebisha Nchi. kinacho nishangaza mimi nikuona hata marais wastaafu wanamwangalia tu afanye atakavyo, kwanini hawamwambii hapa sasa umekosea! mwisho wa udikiteta ni dhiki kuu kwa kila mtu! sitashangaa kuona hata nafasi zingine za kiutumishi atafanya uteuzi yeye.Watanzania lazima tusimame na tuseme hapana inatosha.
 
babatovu

babatovu

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2014
Messages
2,747
Likes
1,067
Points
280
babatovu

babatovu

JF-Expert Member
Joined May 5, 2014
2,747 1,067 280
Kasungura kenyewe kadogo, kwahiyo hawa wapigania matumbo kama akina #Lizabon & Co' tutawatupia huko kwenye wizara za elimu na afya.
 
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2012
Messages
2,758
Likes
1,829
Points
280
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2012
2,758 1,829 280
Ndio utatolewa ki vyama na wote watakuwa CCM! Mna kingine?
Mimi huwa siwashangai watu kama nyie kwasababu hata Hitller alikuwa nao, musolin alikuwa nao,Idd Amini alikuwa nao, wapambe nyie ni hatari kuliko mshika madaraka! mpo tayari kumwambia watoto wote wanao zaliwa sasa wanaitwa jina lake.Ninyi mnataka pesa tu basi. hamfikiri kingine chochote
 
maramia

maramia

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2015
Messages
1,917
Likes
1,092
Points
280
maramia

maramia

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2015
1,917 1,092 280
Mi mtoa mada ni mwanachama wa CCM na kabla nilikuwa mwanaTANU tangu 1976 yeyote asidhani mimi ni mwanachama wa chama chochote cha upinzani, kwa hiyo nisishambuliwe kwa mtazamo kwamba nimeandika kwa chuki kuishambulia serikali kama mpinzani.

Lakini watanzania wenzangu, kama kuna anayedhani utaratibu huu wa kulimbikiza ajira kwenye mgongo wa chama kimoja utazaa matunda mazuri atakuwa anakosea sana tena sana si kidogo, mkuu wa nchi hawezi kugeuza ajira za kitaalamu kuwa za kisiasa na bado tukafikiri anatuweka nchi kwenye hali ya matumaini chanya.

Mifano iko mingi, aslani hakuna mtawala aliyetumia mtindo huu akafanikiwa, sijui serikali yetu imeuiga kutoka wapi huu.
Marais kama Saddam wa Iraq, Nicolae Ceassescou wa iliyokuwa Romania, Mobutu wa Zaire na wengine walioujaribu mtindo huu hakuna aliyefanikiwa ila walijenga chuki kubwa miongoni mwa wananchi, maana hii haitofautiani sana na udini.
YANGU MACHO!
 
Wonderful

Wonderful

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2015
Messages
7,475
Likes
5,225
Points
280
Wonderful

Wonderful

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2015
7,475 5,225 280
Hama nchi tu sasa maana hakuna namna.
Go @Magufuli go, ulipo tupo!
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,883
Likes
65,466
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,883 65,466 280
Mwacheni ajiharibie.
 
Konsciouz

Konsciouz

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2015
Messages
4,620
Likes
5,344
Points
280
Konsciouz

Konsciouz

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2015
4,620 5,344 280
Haya ni moja kati ya matukio mengi ya hovyo hovyo ambayo yatatokea...
Unapo kua na washauri toka nchi jirani unategemea nini!?!?
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,204
Likes
47,989
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,204 47,989 280
Alietoka aliharibu ila uyu ameharibu sana na anaendelea kuharibu kila kukicha.
 

Forum statistics

Threads 1,238,030
Members 475,830
Posts 29,310,139