Kwa nini sasa hivi ndoa nyingi hazidumu sana


kabila01

kabila01

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2009
Messages
3,568
Likes
2,972
Points
280
kabila01

kabila01

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2009
3,568 2,972 280
Habari wana JF
Hapa mtaani nimeshuhudia ndoa kama 4 hivi zimevunjika na hazijadumu zaidi ya miaka miwili, pia nina rafiki zangu ambao nimesoma nao chuo kikuu nao ndoa zao zimevunjika wakati muda si mrefu walikua wakitusumbua kwa michango ya send off na harusi.
Bado najiuliza tatizo ni nini tofauti na wazee wetu wao wamefanikiwa kutulia kwenye ndoa zao mpaka katika umri wao huu wa uzee
 
SaraM

SaraM

Senior Member
Joined
Sep 8, 2011
Messages
162
Likes
0
Points
0
SaraM

SaraM

Senior Member
Joined Sep 8, 2011
162 0 0
Si watu wanaoana fashion tu, hawajali kama wako inlove wala nini , kila mtu anaangalia maslahi yake
 
M

Moses msisia

Member
Joined
May 3, 2011
Messages
57
Likes
0
Points
13
Age
44
M

Moses msisia

Member
Joined May 3, 2011
57 0 13
Siku moja babu yangu aliniambia usimdanganye mwanamke unayetaka kumuoa.weka ukweli wote mezani alafu aamue mnaoana au la
 
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
350
Likes
2
Points
0
Nailyne

Nailyne

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
350 2 0
tatizo wanaume mnafungua sana hizo zipu zenu hamjali kama mmeoa wala nini, na kinachowapa kiburi ni kuamini kuwa kwa kuwa umeoa basi hata ufanyaje mkeo hawezi kukuacha,bt its unfortunately wanawake wa hivyo hawapo tena kwenye jamii yetu, wanawake wa sasa ni dot com zaidi, hawawezi maisha walioshi mama zetu,wewe kama unajiona bado unahitaji kufungua sana hiyo zipu yako usikimbilie kuoa maana na wewe utaingia kwenye hiyo list ya marafiki zako
 
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
6,825
Likes
1,244
Points
280
Age
42
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
6,825 1,244 280
ni ngumu sana kuwa kama baba zetu au mama zetu walivyodumu kwenye ndoa
ustaarabu na elimu na democrasia vinasababisha ndoa kuvunjika haraka
wanawake wamekuwa wabishi na hawataki kujishusha kama mama zetu
na sisi wanaume bado tunajiona ni waafrica na tunataka wake zetu wajishushe kitu ambacho hakiwezekani
 
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
2,264
Likes
231
Points
160
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
2,264 231 160
Bado najiuliza tatizo ni nini tofauti na wazee wetu wao wamefanikiwa kutulia kwenye ndoa zao mpaka katika umri wao huu wa uzee
ubepari na utandawazi sababu kubwa

hivi sasa vijana ni wabinafsi sana,hamna uvumilivu,maadili(desturi) pembeni,imani za kidini za mashaka
 
T

Tofty

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2008
Messages
206
Likes
1
Points
35
T

Tofty

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2008
206 1 35
tatizo la siku hizi ni kwamba watu wengi wanapenda kuiga kuishi maisha wanayoona watu wanaishi kwenye tamthilia wazoziona kwenye luninga.......hamna kabisa upendo wa dhati pamoja kuheshimiana katika ndoa.
 
D

Dunia Mrisho

New Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
3
Likes
0
Points
0
D

Dunia Mrisho

New Member
Joined Sep 14, 2011
3 0 0
wa2 wanapend cna kula bata na kupombeka.starehe zimezid then chambi hakuna,ndo mwanzo wa usaliti.c unajua starehe gharama.
 
C

Chief Ken Lo

Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
56
Likes
0
Points
0
C

Chief Ken Lo

Member
Joined Sep 14, 2011
56 0 0
tatizo wanaume mnafungua sana hizo zipu zenu hamjali kama mmeoa wala nini, na kinachowapa kiburi ni kuamini kuwa kwa kuwa umeoa basi hata ufanyaje mkeo hawezi kukuacha,bt its unfortunately wanawake wa hivyo hawapo tena kwenye jamii yetu, wanawake wa sasa ni dot com zaidi, hawawezi maisha walioshi mama zetu,wewe kama unajiona bado unahitaji kufungua sana hiyo zipu yako usikimbilie kuoa maana na wewe utaingia kwenye hiyo list ya marafiki zako
in blue napingana na wewe...
in red uko sahihi, watoto wa kike mnafikiri ndoa ni matarumbeta ndio maana huwa mnalazimisha sana hiyo kitu wakati katika hali halisi huwa hamko tayari kukabiliana na changamoto ya maisha ya ndoa!!nyie mda wote macho juu juu tu!
kumbuka mwanamke ndiye anayejenga/kubomoa nyumba kwa mikono yake mwenyewe, natumai umenipata Nailyne....
 
K

kisukari

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2010
Messages
4,076
Likes
1,510
Points
280
K

kisukari

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2010
4,076 1,510 280
in blue napingana na wewe...
in red uko sahihi, watoto wa kike mnafikiri ndoa ni matarumbeta ndio maana huwa mnalazimisha sana hiyo kitu wakati katika hali halisi huwa hamko tayari kukabiliana na changamoto ya maisha ya ndoa!!nyie mda wote macho juu juu tu!
kumbuka mwanamke ndiye anayejenga/kubomoa nyumba kwa mikono yake mwenyewe, natumai umenipata Nailyne....
huu msemo wa mwanamke anajenga au kubomoa nyumba yake mwenyewe kwa kweli siupendi sijui kwa nini.ndoa ni kushirikiana wote wawili,na mwanamume pia anaweza kuijenga au kuibomoa nyumba yake.wangapi huwaacha wake zao,wakaenda kwengine kukawa moto,wakaona bora mke wake wa zamani
 
C

Capitani

Member
Joined
Sep 7, 2011
Messages
79
Likes
0
Points
0
C

Capitani

Member
Joined Sep 7, 2011
79 0 0
Mimi nionavyo ndoa nyingi hazidumu siku hizi kwa sababu za maamuzi ya Beijing, Mafahari wawili hawakai zizi moja , Mabmbo mengi siku hizi watu huiga bila kufikiria kwa undani matokeo ya baadae , haraka haraka na kuiga mambo ya utandawazi ndicho kilicho tufikisha hapo. bado vijijini sehemu nyingi wanafuata mila haya tunayo yaongea ndoa zinadumu tuige huko.
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
wengi wanaamua kuingia kwenye ndoa kutoka na misukumo iiyokuwa ya maana kama
  1. mimba
  2. msukumo wa wazazi
  3. kuiga kisa marafikize au nduguze kaoa au kuolewa
matokeo yake akiingia anakuwa
  1. hajui nini maana ya ndoa
  2. hakujiandaa au kuandaliwa kuishi na mwenza
  3. haelewi abcd ya ndoa
  4. anaishi maisha ya kuigiza au kujilaumu kwa kuwa yawezekana hakukuta kama alivyotarajia
 

Forum statistics

Threads 1,236,775
Members 475,220
Posts 29,268,084