Kwa nini lakini?


Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2007
Messages
3,546
Likes
51
Points
145
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2007
3,546 51 145
Leo hii nimesoma kuwa raisi kikwete amefungua rasmi TBC tanzania broadcasting corporation, badala ya Television ya Taifa (TVT), swali langu humu ambalo labda kuna mtu anafahamu jibu lake ni kwamba ni KWA NINI JINA LA TVT AMBALO NI LA KISWAHILI NA KILA MTU TANZANIA ANAELEWA LINAMAANISHA NINI PUNDE ANAPOLISIKIA LIBADILISHWE NA KUPEWA JINA LA KIGENI AMBALO NAFIKIRI KAMA UKIFANYA UTAFITI NCHINI KWETU NINA UHAKIKA SI ZAIDI YA ASILIMIA 5 YA WATZ AMBAYO WATAELEWA MAANA YAKE... sasa ni nini tena kimembaki nchini mwetu cha kwetu kwa lugha yetu? manake hata majina ya mitaa na barabara yote yamebadilishwa kutoka kwa mf MT unyamwezi kwenda Unyamwezi street, BR bibi titi kwenda Bibi Titi road, sasa Je kuna ulazima gani ?? mimi siku zote nilikua na majivuno ya nchi yangu ndio pekee ktk Afrika ambapo tunatumia lugha yetu kwa kila kitu sasa kuna nini kimebaki cha kujivunia... naombeni msaada ktk hili labda kuna mtu ana mawazo yenye akili kuhusu sababu za kukifuta kisahili kisirisiri...
 
N

NakuliliaTanzania

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2007
Messages
560
Likes
2
Points
0
N

NakuliliaTanzania

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2007
560 2 0
Leo hii nimesoma kuwa raisi kikwete amefungua rasmi TBC tanzania broadcasting corporation, badala ya Television ya Taifa (TVT), swali langu humu ambalo labda kuna mtu anafahamu jibu lake ni kwamba ni KWA NINI JINA LA TVT AMBALO NI LA KISWAHILI NA KILA MTU TANZANIA ANAELEWA LINAMAANISHA NINI PUNDE ANAPOLISIKIA LIBADILISHWE NA KUPEWA JINA LA KIGENI AMBALO NAFIKIRI KAMA UKIFANYA UTAFITI NCHINI KWETU NINA UHAKIKA SI ZAIDI YA ASILIMIA 5 YA WATZ AMBAYO WATAELEWA MAANA YAKE... sasa ni nini tena kimembaki nchini mwetu cha kwetu kwa lugha yetu? manake hata majina ya mitaa na barabara yote yamebadilishwa kutoka kwa mf MT unyamwezi kwenda Unyamwezi street, BR bibi titi kwenda Bibi Titi road, sasa Je kuna ulazima gani ?? mimi siku zote nilikua na majivuno ya nchi yangu ndio pekee ktk Afrika ambapo tunatumia lugha yetu kwa kila kitu sasa kuna nini kimebaki cha kujivunia... naombeni msaada ktk hili labda kuna mtu ana mawazo yenye akili kuhusu sababu za kukifuta kisahili kisirisiri...
Kijakazi, ulikosea sana kufikiri hivyo......
 
a.9784

a.9784

Senior Member
Joined
Feb 19, 2008
Messages
146
Likes
1
Points
0
Age
44
a.9784

a.9784

Senior Member
Joined Feb 19, 2008
146 1 0
Kijakazi hata hujakosea,kwa nini lakini na mimi nauliza.Au Bush katulazimisha kubadilisha jina.Ni nini madhara ya kutumia TVT na ije TBC ni nini kimeongezeka.
 
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,325
Likes
5
Points
0
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,325 5 0
Leo hii nimesoma kuwa raisi kikwete amefungua rasmi TBC tanzania broadcasting corporation, badala ya Television ya Taifa (TVT), swali langu humu ambalo labda kuna mtu anafahamu jibu lake ni kwamba ni KWA NINI JINA LA TVT AMBALO NI LA KISWAHILI NA KILA MTU TANZANIA ANAELEWA LINAMAANISHA NINI PUNDE ANAPOLISIKIA LIBADILISHWE NA KUPEWA JINA LA KIGENI AMBALO NAFIKIRI KAMA UKIFANYA UTAFITI NCHINI KWETU NINA UHAKIKA SI ZAIDI YA ASILIMIA 5 YA WATZ AMBAYO WATAELEWA MAANA YAKE...
Huyo boss si alikuwa BBC kwa muda mrefu tu.
Mimi nadhani amecopy na kupaste alichofanya sana sana ni British ikabadilika na kuweka Tanzania... kamaliza kazi yake hapo mkurugenzi
 
Augustoons

Augustoons

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2007
Messages
411
Likes
15
Points
35
Augustoons

Augustoons

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2007
411 15 35
Jamani sio ninyi tu hata mie nimeshangaa yaani tulizoea neno TVT na RTD sijui tutaanzaje kujing'atang'ata na hilo neo TBC1 na TBC taifa yaani maneno hata hayana ladha.Huyu Tido naye kichwani nadhani kateleza kitu yaani kwakuwa UK kuna BBC1 na BBC 2 na yeye kaamua kutupiga changa kidogo eti TBC 1 halafu TBC2 ndio ipi na TBC Taifa ndio ipi bota hata angesema basi TVT sasa itaitwa SUT,yaani shirika la utangazaji Tanzania.AU hata wangeacha TUT ilikuwa bomba tu
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
258
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 258 180
TBC ilikuwepo miaka ile, na lugha ya kiingereza bado ni rasmi katika shughuli za kiserikali ingawa lugha ya taifa ni kiswahili
 

Forum statistics

Threads 1,237,166
Members 475,465
Posts 29,280,075