Kwa mzazi utajisikiaje? Je, ni sawa?

Kwa mzazi utajisikiaje? Je, ni sawa?

Hapo sikubaliani na wewe hata kidogo! Kwangu kumtunza mzazi/wazazi ni wajibu na wala si suala la utu tu.

Ndio wale sasa ukizeeka unaanza kuwasumbua watoto wako. Hivi hebu kaa na utafakari.
 
Umeweka maandiko ya kwenye biblia kumbe husomi biblia!?
Ni wapi kwenye maandiko ya biblia imeandikwa wewe unawajibu kwa mzazi wako?
Sikumbuki ni wapi kwenye biblia inaeleza Mzazi hunza akiba kwa ajili ya watoto wa mtoto wake na sio mtoto kuwajibika kwa mzazi.
Soma maandiko uyajue.
Ndio maana wengi wamepotoka hawataki kulifuata neno la Mungu na wala hawalisomi.

When we honor and care for our parents, we are serving God as well. The Bible says, "The church should care for any widow who has no one else to care for her. But if she has children or grandchildren, their first responsibility is to show godliness at home and repay their parents by taking care of them. This is something that pleases God very much....But those who won't care for their own relatives, especially those living in the same household, have denied what we believe. Such people are worse than unbelievers" (1 Timothy 5:3-4, 8 na MArko 7:10 - 14).

We should never allow the cares of the world to overshadow the things that are most important-serving God through serving people, especially the people in our own families. The Bible says, "Honor your father and mother"-which is the first commandment with a promise-"that it may go well with you and that you may enjoy long life on the earth" (Ephesians 6:2-3).
 
When we honor and care for our parents, we are serving God as well. The Bible says, "The church should care for any widow who has no one else to care for her. But if she has children or grandchildren, their first responsibility is to show godliness at home and repay their parents by taking care of them. This is something that pleases God very much....But those who won't care for their own relatives, especially those living in the same household, have denied what we believe. Such people are worse than unbelievers" (1 Timothy 5:3-4, 8 na MArko 7:10 - 14).

We should never allow the cares of the world to overshadow the things that are most important-serving God through serving people, especially the people in our own families. The Bible says, "Honor your father and mother"-which is the first commandment with a promise-"that it may go well with you and that you may enjoy long life on the earth" (Ephesians 6:2-3).

Kwanza kabisa naomba uandike kwa kiswahili maana kingereza huwakinanipinga chenga ili nielewe baada ya hapo nitakupa maandiko mazuri ukayasome na Roho wa bwana akuongoze. Sawa!?
 
Kwanza kabisa naomba uandike kwa kiswahili maana kingereza huwakinanipinga chenga ili nielewe baada ya hapo nitakupa maandiko mazuri ukayasome na Roho wa bwana akuongoze. Sawa!?

1 Timotheo 5:3 - 4
3 Uwaheshimu wajane walio wajane kweli kweli.
4 Lakini mjane akiwa ana watoto au wajukuu, na wajifunze kwanza kuyatenda yaliyo wajibu wao kwa jamaa zao wenyewe, na kuwalipa wazazi wao. Kwa kuwa hili lakubalika mbele za Mungu.


Soma na Waefeso 6:2 -3 ndo ujue wajibu wako kwa mzazi hauishi pale unapooa/kuolewa!!!!
 
1 Timotheo 5:3 - 4
3 Uwaheshimu wajane walio wajane kweli kweli.
4 Lakini mjane akiwa ana watoto au wajukuu, na wajifunze kwanza kuyatenda yaliyo wajibu wao kwa jamaa zao wenyewe, na kuwalipa wazazi wao. Kwa kuwa hili lakubalika mbele za Mungu.


Soma na Waefeso 6:2 -3 ndo ujue wajibu wako kwa mzazi hauishi pale unapooa/kuolewa!!!!

Asante sana Mentor. Nadhani Annael atakuelewa.
 
Last edited by a moderator:
1 Timotheo 5:3 - 4
3 Uwaheshimu wajane walio wajane kweli kweli.
4 Lakini mjane akiwa ana watoto au wajukuu, na wajifunze kwanza kuyatenda yaliyo wajibu wao kwa jamaa zao wenyewe, na kuwalipa wazazi wao. Kwa kuwa hili lakubalika mbele za Mungu.


Soma na Waefeso 6:2 -3 ndo ujue wajibu wako kwa mzazi hauishi pale unapooa/kuolewa!!!!

Ndugu yangu mtazamo wako wa kuyasoma maandiko sijui ukoje.
Kunasehemu imeandikwa mtu atamwacha baba yake na mama yake ataambatana na mkewe.
Pia subiri nifike home nikutumie maandiko ya Paul alivyokuwa anawaonya wakoritho kuhusu kuweka akiba kwaajiri ya watoto wa watoto wake.

Mzazi wangu nitamtunza kwa mantiki ya Utu na sio haki yake.
 
Unajua mwaJ siamini kwamba kweli huyu jamaa yupo siriaz na alisemalo yani kumlea mzazi ni UTU na si WAJIBU!????

Hapana huyu yuko serious kabisaa na anaamini anachokisema. Ngoja tusubiri atume hayo maandiko ya Paul tumsome.
 
yaani nivumilie umande weeeee......
Nipoge msuli nikamuueeeee ili nisisup halafu atoke jitu na kengele zake aniambie niache kazi? Haiwezekani aisee
 
Ndugu yangu mtazamo wako wa kuyasoma maandiko sijui ukoje.
Kunasehemu imeandikwa mtu atamwacha baba yake na mama yake ataambatana na mkewe.
Pia subiri nifike home nikutumie maandiko ya Paul alivyokuwa anawaonya wakoritho kuhusu kuweka akiba kwaajiri ya watoto wa watoto wake.

Mzazi wangu nitamtunza kwa mantiki ya Utu na sio haki yake.

Nakungojea kwa hamu aisee kaka...
Kumuacha baba na mama na kuambatana na mkeo haimaanishi kuacha wajibu wako wa kumlea pale ahitajipo msaada wako!
Nina wasiwasi na uelewa wako wa Biblia kaka...tutahitaji muda mrefu sana kunielewa!

Hapana huyu yuko serious kabisaa na anaamini anachokisema. Ngoja tusubiri atume hayo maandiko ya Paul tumsome.

Mh akitokea wapi? Haya tungoje...
 
yaani nivumilie umande weeeee......
Nipoge msuli nikamuueeeee ili nisisup halafu atoke jitu na kengele zake aniambie niache kazi? Haiwezekani aisee

Ndo huyo hapo annaniel!
 
Last edited by a moderator:
Mimi ingawa napinga mwanaume kumzuia mkewe asifanye kazi

bila kumpa mtaji au shughuli nyingine ya kufanya..


napinga vile vile Wazazi kujinyima mno na kuji dhiki eti tu
'wasomeshe watoto' na kuwapa watoto maisha bora....

zaa watoto utakao wamudu......usii shi kwa dhiki eti
watoto wakikua ndo utaanza kupata faida...

watoto sio NSSF..na wala sio investments...
walee kwa uwezo wako.......na muhimu zaa utakao wamudu
 
wapendwa hope wote ni wazima wa afya,nilisoma thread moja inayosema matarajio ya mzazi anaposomesha mtoto mletaji mada alikua akilalamika mama yake anataka hela nyingi hata kwa vitu visivyo vya muhimu kama kuchangia harusi ua jirani kisa anacheka naye vizuri ambayo stimes ni sawa pia ,swali langu linakuja je vip kwa mzazi utajisikiaje umemsomesha mwanao tena kwa kujinyima halafu leo anatokea mwanaume anamuoa binti yako hataki afanye kazi akae tu nyumbani amfulie na kumpikia na hata hela hela ya kununua sukari huipati je ni sawa kwa ule msemo mtu atamuacha wazazi na kuambatana na mume kwamba hahusiki na maisha ya wazazi au wadogo zake nawasilisha karibuni tujadili
katika hili swala hapa ndipo wanaume wengi sana hukosea kweli kweli ,watengenezeeni mazingira wake zenu hata ukiwa haupo waweze kulea familia especialy kusomesha watoto na mambo mengine nimeshuhudia baba mmja kafariki tajiri sana jirani yangu mke alikuwa na kila kitu ndani ila hana hata sent kumi yakuanzia mpaka afuate process yakuanza kutoa hela kwenye akaunt za marehemu hii ni mbaya sana sana wacheni wauze hata vitumbua !!!!!!!!!!
 
Tatizo wabongo kusomesha ni kama kuwekeza.Ipo hivi mzazi kumlea mtoto ni wajibu wake ikiwemo kumsomesha ila mtoto kumlea mzazi ni option na ukichunguza utagundua iwapo mzazi atakataa kumlea mtoto sheria inaweza kumuandama ila mtoto hawezi kuandamwa na sheria iwapo hataprovide malezi.So mtoto kumsaidia mzazi ni swala la kiutu tu kama asaidiavyo ndugu wengine.
 
Back
Top Bottom