Kwa mambo ya Kibunge Kenya wametuzidi sana!

Kwa mambo ya Kibunge Kenya wametuzidi sana!

ibange

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2010
Posts
1,543
Reaction score
553
Kwa wale mnaopata KBC na citizen muwe mnafuatila bunge la kenya mjifunze. Ukiwaangalia wabunge Kenya ni makini sana na wana hoja nzito na wanakuwa wamesoma na kuwa na uelewa wa mambo kabla ya kuzungumza. Asilimia kubwa ya wabunge wana kiwango cha Dr Slaa, Mbowe, Zitto Kabwe, Mnyika, Tundu Lissu, lema nk. Ukifuatilia bunge lao ukilinganisha na upupu wa watu wa cuf na ccm unakuwa sawa na unapima kiwango cha shule ya msingi na chuo kikuu. Wabunge wa ccm na cuf wajifunze maana kizazi hiki cha wasomi kinazidi kukua hawatachaguliwa tena kwa ajili ya blabla.

Ukiangalia speaker wao alivyo na uwezo utafurahi!
 
Kwa wale mnaopata KBC na citizen muwe mnafuatila bunge la kenya mjifunze. Ukiwaangalia wabunge Kenya ni makini sana na wana hoja nzito na wanakuwa wamesoma na kuwa na uelewa wa mambo kabla ya kuzungumza. Asilimia kubwa ya wabunge wana kiwango cha Dr Slaa, Mbowe, Zitto Kabwe, Mnyika, Tundu Lissu, lema nk. Ukifuatilia bunge lao ukilinganisha na upupu wa watu wa cuf na ccm unakuwa sawa na unapima kiwango cha shule ya msingi na chuo kikuu. Wabunge wa ccm na cuf wajifunze maana kizazi hiki cha wasomi kinazidi kukua hawatachaguliwa tena kwa ajili ya blabla.

Ukiangalia speaker wao alivyo na uwezo utafurahi.

Sure yaani Speaker wa bunge la Kenya ndio angepaswa kuitwa speaker wa standard and speed. Halafu nimejifunza kitu kimoja kutoka bunge la Kenya speaker wao hakubali kumaliza swali kinyemela mpaka liwe exhasted vya kutosha na wabunge warizike, Ikitokea Waziri ameshindwa kuja na jibu la kuridhisha kwao huwani kawaida kwa speaker kuahirisha swali na kumuagiza waziri husika akatafute majibu ya kuridhisha.

Kitu kingine kwa bunge la Kenya ni kwamba mbunge anaposimama kwa point of order speaker huwa haachi kumsikiliza and then anafanya maamuzi kama point of order iliotolwa ni valid au sivyo sasa sisi Anna Makinda anakwambia hana muda hata wa kusikiliza miongozo ya wabunge eti kwa sababu tu wanatoka upinzani. Kwa hakika Makinda angelipewa kuongoza bunge la Kenya nafikiri angefukuzwa kazi na wabunge kabla hata ya mwezi mmoja kumalizika.
 
kila kitu kenya kenya mpaka mnatia kinyaaa kwani kenya ndo kipimo cha watz?
 
They are good for sure. Na ndo jirani zetu pia ndugu zetu.
 
Kenyans came this far after passing through 2007 post election violences. Perhaps Tanzania also needs to pass similar path before our deaf eared leaders realize that they have been put in power in order to serve the country's interests and not their own greediness.
 
Mnajidhalilisha sana tu na kujiona wanyonge siku zote,
Niliona mjadala Aljazeera PM (Odinga) akionyesha kuitamani TZ lakini sisi kila chetu tunaponda tu isipokuwa yale ya mwenyekiti wetu na chama chetu.
Pole ndg kama kipimo chako ni kenya
 
Kwa wale mnaopata KBC na citizen muwe mnafuatila bunge la kenya mjifunze. Ukiwaangalia wabunge Kenya ni makini sana na wana hoja nzito na wanakuwa wamesoma na kuwa na uelewa wa mambo kabla ya kuzungumza. Asilimia kubwa ya wabunge wana kiwango cha Dr Slaa, Mbowe, Zitto Kabwe, Mnyika, Tundu Lissu, lema nk. Ukifuatilia bunge lao ukilinganisha na upupu wa watu wa cuf na ccm unakuwa sawa na unapima kiwango cha shule ya msingi na chuo kikuu. Wabunge wa ccm na cuf wajifunze maana kizazi hiki cha wasomi kinazidi kukua hawatachaguliwa tena kwa ajili ya blabla.

Ukiangalia speaker wao alivyo na uwezo utafurahi!

Wabunge wa kenya wamewazidi wabunge wa CCM peke yake!
Wabunge wa CHADEMA ni noma, hata hao wa kenya hawawafikii hata kwa chembe. Lema ni kiboko ya wote!
 
naomba mtu mwenye namba ya simu ya Raila Odinga
 
Mnajidhalilisha sana tu na kujiona wanyonge siku zote,
Niliona mjadala Aljazeera PM (Odinga) akionyesha kuitamani TZ lakini sisi kila chetu tunaponda tu isipokuwa yale ya mwenyekiti wetu na chama chetu.
Pole ndg kama kipimo chako ni kenya

Hujaelewa somo mkuu acha kulaumu!
 
Kenya wako fit. Anaebisha basi na abishe tu ila ukweli unabaki palepale.
 
Tatizo wabunge wa hapa kwetu hasa hasa CCM hawawezi kusimama wao kama wao bila kupitia mgongo wa chama chao. Wanajenga hoja kwa kuhofia upinzani utaingia madarakani. Hawatofautishi serikali na bunge. kwao serikali ni sawa na bunge Hawajui kazi kulinda matumbo tu
 
Ukweii ukidhihiri lazima uwongo utajitenga tu! Hamna namna,hii ni kanuni asilia.
 
Kenyans came this far after passing through 2007 post election violences. Perhaps Tanzania also needs to pass similar path before our deaf eared leaders realize that they have been put in power in order to serve the country's interests and not their own greediness.

"darkness cannot remove darkness but light can do" we can have our own way to get there and not the way used by kenyans we are the giant of eac if we have patriotic leaders and citizens!
 
Mnajidhalilisha sana tu na kujiona wanyonge siku zote,
Niliona mjadala Aljazeera PM (Odinga) akionyesha kuitamani TZ lakini sisi kila chetu tunaponda tu isipokuwa yale ya mwenyekiti wetu na chama chetu.
Pole ndg kama kipimo chako ni kenya

WEWE SIO MTANZANIA NAKAMA NIMTANZANIA NINAMASHAKA NAUTANZANIA WAKO UNLES UTAFUTA UWO UPUPU WAKO HAPO JUU. WEWE UNAONA HUYU MAMA ANAENDESHA BUNGE KWA HAKI? Kama jibu ndio Y we are here? BINAFSI NASIKITIKA SANA NA KWA HAKIKA MUNGU HATOACHA MLIPA HUYU MAMA HAPA HAPA DUNIAN KWAYOTE ANAWATENDEA WAPINZANI KTK KUDAH HAKI NA USAWA WA WATANZANIA.
 
Back
Top Bottom