Kuwashwa sehemu ya haja kubwa


Jurrasic Park

Jurrasic Park

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2013
Messages
3,608
Points
2,000
Jurrasic Park

Jurrasic Park

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2013
3,608 2,000
Napenda kufaham je mtu kuwashwa sehemu ya haja kubwa ni ugonjwa Je inasababishwa na minyooo? Ili kuzuia huo muwasho mhusika anaweza kutumua dawa gani?
Huu muwasho ni kwa ndani au kwa nje na unawashwaje? By the way nimekupa tip za kufanya.....
Kama kwa ndani hao ni minyoo wanaitwa entorobius vermicularis dawa yake nenda phamacy uombe albendazone au mebendazone

Kumbuka
Nawa mikono mara na baada ya kutoka chooni. Nawa mikono kabla ya kula kitu chochote. Hakikisha chakula unachokula kina moto
 
feitty

feitty

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2015
Messages
1,995
Points
2,000
feitty

feitty

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2015
1,995 2,000
Owky thanks na je kama ni muwasho wa nje
 
Jurrasic Park

Jurrasic Park

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2013
Messages
3,608
Points
2,000
Jurrasic Park

Jurrasic Park

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2013
3,608 2,000
Owky thanks na je kama ni muwasho wa nje
Hapo sina reference ndugu na sijawahi kutana na hilo lako but ni vema ukapime haja kubwa lab upate nini kinachosumbua but i think hiyo ni minyoo
 
feitty

feitty

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2015
Messages
1,995
Points
2,000
feitty

feitty

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2015
1,995 2,000
Ahsante nimeuliza kwa kutaka kujua kama mgojwa atakuwa anawashwa kwa nje pia but nimekuelewa
 
feitty

feitty

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2015
Messages
1,995
Points
2,000
feitty

feitty

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2015
1,995 2,000
It will never happen in the name of God
 
ISLETS

ISLETS

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2012
Messages
7,615
Points
2,000
ISLETS

ISLETS

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2012
7,615 2,000
Owky thanks na je kama ni muwasho wa nje
muwasho wa nje unaweza kutokea kama matokea ya uchafu au dalili ya ugonjwa hiyo sehemu, hivyo ukihisi hivyo we usitumie dawa yoyote zaidi ya kusafisha tu hiyo seheme kwa maji kisha pakaushe na taulo, usivae nguo nyingi ili kupunguza joto na unyevunyevu... usipaguseguse sana na mikono wala kujikunakuna, muwasho utaisha wenyewe.
 
Janjaweed

Janjaweed

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2010
Messages
10,016
Points
2,000
Janjaweed

Janjaweed

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2010
10,016 2,000
Owky thanks na je kama ni muwasho wa nje
angalia aina ya toilet paper utumiayo, tumia zaidi maji na unawe mikono na sabuni kila baada ya kukata gogo

Usiache dawa ya minyoo, tumia at least twice a year

zaidi ya hapo labda ni aina ya meal au tu labda kiu mbadala:biggrin1:
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
40,095
Points
2,000
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
40,095 2,000
Napenda kufaham je mtu kuwashwa sehemu ya haja kubwa ni ugonjwa Je inasababishwa na minyooo? Ili kuzuia huo muwasho mhusika anaweza kutumua dawa gani?
Inawezekana hao ni fungus, hivyo inabidi akamuone daktari ampe vidonge vya kuingiza sehemu ya siri au cream ya kupaka.
-Vile vile inawezekana anapenda kuvaa chupi wakati sehemu ya siri sio kukavu, anapomaliza kuoga ahakikishe ajifute vizuri ndipo avae chupi, unyevu nyevu sehemu za siri unaweza kusababisha kuwashwa.
-Ahakikishe anajisafisha vizuri sehemu za siri, wanawake wana utoko sehemu zao za siri, hivyo ahakikishe kila siku kujisafisha hadi ndani ili utoko wote utoke. Kama akiwa na utoko nao unaweza kusababisha kuwashwa.
- Azingatie usafi wa hayo niliyotaja hapo juu, kama muwasho unaendelea akamuone daktari na achukuliwe kipimo cha mkojo.
 
I

inspire

Senior Member
Joined
Jul 31, 2015
Messages
123
Points
170
I

inspire

Senior Member
Joined Jul 31, 2015
123 170
tafuta albendazole 400mg inawezekana una minyoo wewe
 
A

Albosignathus

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2013
Messages
4,818
Points
1,195
Age
45
A

Albosignathus

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2013
4,818 1,195
Minyoo au kula nyama nyekundu kwa wingi au kupenda kula chips ni pm dada nitakupa dawa bure.
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,768
Points
2,000
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,768 2,000
Napenda kufaham je mtu kuwashwa sehemu ya haja kubwa ni ugonjwa Je inasababishwa na minyooo? Ili kuzuia huo muwasho mhusika anaweza kutumua dawa gani?
Usafi wa kutosha unatakiwa - oga walau mara mbili kwa siku, tumia dodoki kusafisha rim ya bottom yako, kila baada ya haja kubwa tumia maji kujisafisha, fanya sitz bath/ sit bath mara kwa mara, kunywa dawa za minyoo walau mara mbili kwa mwaka, kata kucha zako, kula vyakula vyenye fibre kama brown bread, nuts, mboga za majani, kunywa maji kwa wingi, usibane choo kwa muda mrefu unapojisikia kwenda haja kubwa. Halafu punguza maharage. Pia muone daktari kama hali itazidi kuwa mbaya.
 
Kasu

Kasu

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2012
Messages
345
Points
250
Age
58
Kasu

Kasu

JF-Expert Member
Joined May 3, 2012
345 250
Zingatia Usafi, ukavu sehemu za siri, tumia Albendazole na/au Anusol. Ongea na daktari kwa ushauri zaidi.
 
king'amuzi

king'amuzi

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
615
Points
195
king'amuzi

king'amuzi

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
615 195
Tumia tangawizi mbichi mara kwa mara hizo ni dalili ya kupata nyama za njia ya haja kuwa pia tumia fawa za minyoo nayo ni dalili mojawapo maumivu yakizidi muone daktari
 
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
25,246
Points
2,000
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
25,246 2,000
labda umekula pili pili nyingi jana au juZi! Shughuli yake huwa ni pevu!
lol!
 
feitty

feitty

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2015
Messages
1,995
Points
2,000
feitty

feitty

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2015
1,995 2,000
Ahsanteni kwa ushauri naufanyia kazi kwani nimepata mwanga kuhusu hili tatizo.God bless you kwa wote mliokuwa positive katika ushaur wenu
 
Uledi

Uledi

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
479
Points
225
Uledi

Uledi

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
479 225
Hiyo itakuwa minyoo nenda hospital upime kipimo cha haja kubwa ujue tatizo. Lakini mara nyingi kuwashwa kwenye mata.ko ni sababu ya minyoo wanaotaga mayai kwenye anus
 

Forum statistics

Threads 1,296,485
Members 498,655
Posts 31,249,869
Top