Kusoma sana mshahara ni mdogo hiyo ndio bongo bwana

Kusoma sana mshahara ni mdogo hiyo ndio bongo bwana

Herbalist Dr MziziMkavu

Platinum Member
Joined
Feb 3, 2009
Posts
43,108
Reaction score
34,934
"Mwanangu sikwambii uache kusoma au uache kazi lakini ukikutana na Fursa nzuri usiiache kamwe."

"Mwanangu utamaliza Chuo baada ya Miaka 25..."

Jumla ya ada yako tangu unaanza shule mpaka unamaliza ni Milion 16,800,000/= Tshs.

Tanzania itakupa Mshahara wa Laki 7 (Tshs 700,000/=) kila mwezi kwa degree yako TU.

Ila.,
Toa asilimia 10% NSSF (70,000/=)

Toa Kodi asilimia 9% (63,000/=)

Toa Helsb asilimia 15% (105,000/=)

Toa NHIF asilimia 3% (21,000/=)

Utabakiwa na Tshs. 441,000/=

Toa Nauli kwa mwezi Tsh 90,000/=

Toa Chakula cha Mchana Tsh.90,000/=

Toa Pango Tsh.100,000/=

Toa Chakula cha nyumbani Tsh.90,000/=

Toa Gharama za kiwi na doby + nguo za ofisi Tshs. 30,000/=

Utabakiwa na Tshs 41,000/=

Toa bill ya Maji 10,000/= na Bill ya umeme 20,000

Utabaki na Tshs 11,000/=

Weka na Chupa ya Maji ya kunywa ya 600/= ya bakheresa.

Hapo naona mwanangu kama utakuwa unadaiwa kila mwezi.

Basi komaa tu hivyo hivyo siku ziende.

Ukitaka kupiga simu tuma Tafadhali Nipigie maana huna budget ya vocha na pesa imekwisha.

Lakini pia usisahau kutoa zaka na sadaka.

Na pia usiruhusu wageni kuja kukutembelea nyumbani kwako, maana hutokuwa na pesa ya kuwanunulia hata soda.

Haya jitahidi Mwanangu siku njema angalia usigongwe na Bodaboda kwa mawazo ya maisha.😭😭😭
 
Wimbi la wasomi wahandisi, wahadhiri, wahasibu, madaktari etc wanaojitambua kuikimbia nchi kwenda majuu au nchi za jirani limeshika kasi tena. Wamechoshwa na upuuzi mbali mbali unaoendelea nchini ikiwemo dhuluma kubwa kwao ya kufanya kazi miaka minne bila nyongeza za mishahara.
 
Mpatie mwanao elim yakutosha ili atambue maisha yanaendaje katika dunia ya Sasa ili aweze kumabana na changamoto katika maisha ya Kila siku, kuajiriwa sio lazima
 
Huyu mtoto wa mzee Mzizi Mkavu ni Mwaminifu sana hawa watoto wa wengine wanapokea mshahara laki nne tu lakini wana mijumba ya kifalme sijui hayo makato hayawahusu. Ila nchi yetu inafikirisha sana kwenye suala la ajira.
 
Wimbi la wasomi wahandisi, wahadhiri, wahasibu, madaktari etc wanaojitambua kuikimbia nchi kwenda majuu au nchi za jirani limeshika kasi tena. Wamechoshwa na upuuzi mbali mbali unaoendelea nchini ikiwemo dhuluma kubwa kwao ya kufanya kazi miaka minne bila nyongeza za mishahara.
Aisee...sijaishtukia hii bado..Noma sana mzeee
 
Mimi ndio maana nimeacha kusoma ni upuuzi mtupu unapoteza pesa tu
Umeacha kusoma katika level ipi ya elimu mkuu; uliona fursa gani mpaka ukapiga chini shule, Fanya kutushirikisha tule madini kidogo
 
Mbona umeungea ukweli mtupu nipo kwenye harakati za kuachana na kutafuta ajira niendelee na kuongeza bidii kwenye kilimo na shughuli nyingine
 
Back
Top Bottom